What's new

Kuala Lumpur - Brunei - một nơi muốn ở, một nơi muốn về

Tuần trước, vợ chồng mình cùng vài người bạn đã có một chuyến đi du lịch sang Kuala Lumpur (Malaysia) và Brunei. Thật ra năm nay vợ chồng mình cũng muốn tiết kiệm và không muốn đi chơi nhiều nhưng do vé đã được đặt mua từ năm ngoái của Air Asia nên "đến hẹn lại lên", hai vợ chồng lại khăn gói lên đường.

Công việc chuẩn bị hành lý cũng không có gì nhiều. Quan trọng nhất vẫn là đi gửi em Pucki tại nhà bác sĩ thú y. Sau đó hai vợ chồng qua 66 Âu Cơ ngủ để mai ra sân bay sớm. Dậy ăn sáng nào. Đồ ăn sáng do vợ mình chuẩn bị gồm cơm nắm Nhật Bản, chả cua và trà Lipton... Vậy là chắc dạ cho một chuyến bay dài 3 tiếng rùi...

Sau khi gặp nhóm tại sân bay, bọn mình cùng nhau lên đường. Sau 3h bay đã tới sân bay KLLC tại thành phố Kuala Lumpur (KL). Cả nhóm lại cùng nhau đi xe buýt vào trung tâm thành phố. Các thành phố phát triển mạnh về du lịch luôn có cơ sở hạ tầng tốt, nhất là trong lĩnh vực giao thông công cộng...

Từ sân bay về, ta sẽ đi qua trường đua Công thức 1 - Sepang...

Từ sân bay về trung tâm thành phố khoảng 1h đi xe. Từ trên đường cao tốc, ta đã thấy thấp thoáng bóng dáng thành phố KL...

Đường phố KL khá đông đúc xe cộ đi lại. Xa xa là tòa tháp đôi Petronas và tháp truyền hình.

Khách sạn bọn mình chọn nằm ngay KL Sentral, là đầu mối của các dịch vụ giao thông công cộng, rất thuận tiện cho việc đi lại...

Sau khi check in, cả nhóm đi taxi qua Chinatown để ăn nhẹ...

Đây cũng là chỗ cảnh sát thuần phong mỹ tục Mã lai rình bắt các cặp tình nhân "xà nẹo" với nhau
picture.php

Các kiến trúc tiêu biểu trong khu Merdeka
picture.php

picture.php

picture.php

Hình ảnh trên hiện nay là trụ sở của công ty KTM
picture.php

Ga KL
picture.php

picture.php

Thánh đường Hồi giáo quốc gia nhìn về KL Tower
picture.php

@Rosy: hơn nửa năm không vào phượt. kể từ ngày lập gia đình thì không còn vi vu được nhiều nữa. Xin lỗi bạn Rosy vì đã không trả lời câu hỏi của bạn được sớm nhé. Giờ này chắc bạn đã đi Brunei về được cả nửa năm rồi. :)

picture.php

Để có bức ảnh về Tháp đôi vất vả thế này đây.

Tớ thấy có khá nhìu bạn "cực khổ" khi chụp chung với tháp đôi, đó là vì các bạn chưa đứng đúng chỗ để có view tốt nhất. Phía sau tòa tháp này là một công viên vui chơi trẻ em (nằm trong khuôn viên tòa tháp, có thể nhìn thấy từ trên skybridge, chỗ có hồ nước tròn tròn í), các bạn đứng ở đây chụp sẽ rất đẹp, thấy được cả tòa tháp mà không phải chịu tình trạng chụp từ dưới lên nhìn người sẽ hơi xí. Hoặc cũng có thể chụp từ những con đường trong khuôn viên công viên cây xanh của tòa tháp (sory mình không có hình ảnh minh họa vì đang xài máy ở trường), ở đó có thể chụp đc cả tháp truyền hình.

1. Có số đt của quản lý, gọi cho họ, vì họ không có tại đó, yên tâm có phòng 10$, trừ khi đóng cửa vì lễ hội.
2. Xe buýt sanbay về benxe cũng là trung tâm, mọi thứ quanh đó đi bộ 1-5 phút. Bé tẹo.
3. Ăn ơ cái chợ mà chủ thớt chụp cảnh qua cầu, rau, cây chuối non.1$-2$ suất, chỉ họp đến 4h chiều, nên bữa tối nhớ lưu ý. Cơm hộp thịt bò, cừu rất nhiều, nếu tính thịt bò, cừu thì rẻ nhất ĐNA.

1. Có số đt của quản lý, gọi cho họ, vì họ không có tại đó, yên tâm có phòng 10$, trừ khi đóng cửa vì lễ hội.
2. Xe buýt sanbay về benxe cũng là trung tâm, mọi thứ quanh đó đi bộ 1-5 phút. Bé tẹo.
3. Ăn ơ cái chợ mà chủ thớt chụp cảnh qua cầu, rau, cây chuối non.1$-2$ suất, chỉ họp đến 4h chiều, nên bữa tối nhớ lưu ý. Cơm hộp thịt bò, cừu rất nhiều, nếu tính thịt bò, cừu thì rẻ nhất ĐNA.

Cám ơn ạ. Nhưng em vẫn lo cái vụ khách sạn ạ. Không biết thế nào ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back