What's new

[Chia sẻ] Ký sự ảnh Tibet-Nepal

Chuyến đi của bọn em từ tháng 5 năm 2007, đơn giản là một chuyến đi chơi. Sự nỗ lực lớn nhất chỉ là cố gắng vượt qua nỗi ngại ngùng để xách ba lô ra khỏi cửa. Sau đó là một hành trình đẹp đẽ và đầy may mắn.

Có lẽ cũng đã có những trở ngại nào đó, nhưng em mới chỉ nhớ ra những cảm giác phấn chấn, những cung phượt đẹp tuyệt vời. Còn những cái khác chắc xem ảnh tới đâu sẽ nhớ tới đó :).

Cũng phải nói là tìm hiểu trước chuyến đi khá công phu, bác nào có gì cần hỏi thêm thì cứ post hỏi tự nhiên nhé. Biết đến đâu trả lời đến đo không có mạch nào hết mà tính em cũng ngại trình bày chi li.

Trước tiên là cung đường: Hà nội - Côn Minh - Lhasa - Kathmandu - Băng Cốc - HN
picture.php

Thời gian đi là 20 ngày, thời tiết như đã nói ở trên là may mắn nên rất đẹp. Một chiếc ảnh để mô tả cái độ xanh:
picture.php

Đồ chơi mang theo: Máy ảnh 30D, ống CA 17-55 2.8IS, ống CA 70-300IS, ống CA 10-22, Máy định vị GPS 60Csx - Cũng kha khá đối với Newbie đúng không ạ.

Em sẽ dành thì giờ viết với post ảnh, các bác ủng hộ nhé!

Chuyến đi quá là đỉnh í. Những bức ảnh thế này phải được phổ biến rộng hơn nữa cho mọi người biết mà yêu thêm cái cuộc đời này :X

Hay quá, đẹp quá :((, xem ảnh mà chỉ muốn đi luôn :((.

Topic này của anh chị làm em nung nấu quyết tâm 1 ngày phải đặt chân sang được đó :((, và phải có máy ảnh xịn chụp đẹp nữa =(.

Last edited by a moderator:
Ôi ngất ngây, không có cơ hội đi được, ngồi nghiền topic cũng mở mang được đầu óc ^^.

Last edited by a moderator:
Thanks bác, chả là năm ngoái em cũng nung cũng nấu Nepal, nhưng roài không lên đường được. Giờ ngồi đọc top của bác thì lại nung lại nấu...

Mình chỉ muốn đào cái topic này lên sau gần 1 năm để nói TUYỆT VỜI. Hẹn Tibet 1 dịp không xa nữa.
Cám ơn TYYT vì bài tường thuật và mình chắc rằng bạn đã trải qua những ngày tháng ko thể quên ở nơi ấy

Quang cảnh buổi cầu kinh:

Cửa ra vào, đều là các bức họa kiểu này, Em chịu không hiểu nổi ý nghĩa.

picture.php

đây là thể hiện lục căn tiếp xúc với lục trần, nó là động cơ của cỗ máy sinh tử. Lửa cháy xung quanh là khổ đế, nó thúc giục người ta đừng quên tu luyện, đừng chần chừ trước cám dỗ như thể là đang ở trong căn nhà bốc cháy.

Tây tạng đẹp quá, làm sao quay lại?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,582
190,135
Latest member
liemnv
Back