What's new

Làm Chuyến Đi Bụi ở Sing xem sao !!! Fri-Mon, 14-17 / 10 / 2011

Haizz…đang làm việc Trứng gọi anh ơi có vé giá rẻ đi Sing nè, chơi hông? Bao nhiêu vậy? US$61 đến US$83 khứ hồi thôi…Vậy thì chơi luôn đi…:)

Nhà mình đã book 3 vé rồi, lịch trình dự kiến như sau, có thể thay đổi tùy ngẫu hứng, nhưng mục đích chính là bụi bặm, no đủ, thoải mái, vui vẻ và tiết kiệm

Ngày 1: Fri, 14Oct11: 19:55 bay đi Sing, đến Sing khoảng 21:00, tìm chỗ ngủ, sau đó ra khu Clark Quay chơi

Ngày 2 :Sat, 15Oct11: Đi Vườn chim và Sở thú, tối ghé qua tượng Sư tử biển và nhà hát Trái sầu riêng.

Ngày 3: Sun, 16Oct11: Dạo khu Orchard, khu Bugis Street, Bugis Junction, Shopping Mall Fulusu, Sim Lim...

Ngày 4: Mon, 17Oct11: Đi thăm chùa Xá Lợi Răng Phật, nhà thờ Hồi Giáo và chùa Ấn Giáo trên đường South Bridge Street phía sau khu China Town.

Cơ bản là thế, theo lịch này thì chỉ cần nghỉ phép 1 ngày thứ 2 thôi. Đi Sing mấy lần rồi nên lần này sẽ quyết tâm đem lều theo ngủ 1 đêm ở Sing xem sao. =))

Chi phí sẽ tóm gọn max. US$250. Nhà mình đã có 3 người rồi, tìm thêm khoảng 6 bạn nữa thì vui. Các bạn quăng gạch đi.

Sẽ cập nhật lịch trình tiếp sau khi check với thằng bạn expat o Sing, có thể ở nhà nó luôn cho khỏe, tiết kiệm tiền để đi ăn Chilly Crab…ôi nhắc lại lấy thèm!!!

Re: Làm Chuyến Đi Bụi ở Sing xem sao !!! Fri-Mon, 14-17Oct, 2011

Anh Kool ơi ngủ lều bên Sing có bị hốt vô trại không?

Book vé xong rồi mới thấy mình bi hố. Lại bỏ lỡ cái đám cưới của đứa bạn thân. Hic hic. Ham chơi quá. Em mới hứa với lòng là sẽ không đi nữa , để dành tháng 11 đi Fan, vậy mà....
Thui kệ, đi vài ngày cũng không sao, có anh , có em là ok....:)

Thử xem sao em ah :) Có link này cũng hay...

http://www.axs.com.sg/phpweb/consumer/npark_camping_permit.php

Đây chỉ là 1 option thôi, biết đâu ngủ nhờ miễn phí nhà người bạn suốt chuyến này thì seo :)

Hô hô, đúng lá quyết tâm đi bụi nè trời ơi. Em thấy địa điểm cắm trại cũng đẹp quá trời. Hí hí.

Oh mà mình không đi Sentosa sao anh?

Last edited:

Trời ơi , ngủ lều bên Sing thiệt hả anh ?[/QUOTE
Bạn Trungdadieu ơi, có phải bạn nhờ chị Mơ mua vé không? Mình nghe nói nhóm của bạn sẽ qua sau mình vậy hôm nào hẹn off một bữa để bàn tính thêm xem có nhập đoàn được không nhé.

Haizz…đang làm việc Trứng gọi anh ơi có vé giá rẻ đi Sing nè, chơi hông? Bao nhiêu vậy? US$61 đến US$83 khứ hồi thôi…Vậy thì chơi luôn đi…:)

Nhà mình đã book 3 vé rồi, lịch trình dự kiến như sau, có thể thay đổi tùy ngẫu hứng, nhưng mục đích chính là bụi bặm, no đủ, thoải mái, vui vẻ và tiết kiệm

Ngày 1: Fri, 14Oct11: 19:55 bay đi Sing, đến Sing khoảng 21:00, tìm chỗ ngủ, sau đó ra khu Clark Quay chơi

Ngày 2 :Sat, 15Oct11: Đi Vườn chim và Sở thú, tối ghé qua tượng Sư tử biển và nhà hát Trái sầu riêng.

Ngày 3: Sun, 16Oct11: Dạo khu Orchard, khu Bugis Street, Bugis Junction, Shopping Mall Fulusu, Sim Lim...

Ngày 4: Mon, 17Oct11: Đi thăm chùa Xá Lợi Răng Phật, nhà thờ Hồi Giáo và chùa Ấn Giáo trên đường South Bridge Street phía sau khu China Town.

Cơ bản là thế, theo lịch này thì chỉ cần nghỉ phép 1 ngày thứ 2 thôi. Đi Sing mấy lần rồi nên lần này sẽ quyết tâm đem lều theo ngủ 1 đêm ở Sing xem sao. =))

Chi phí sẽ tóm gọn max. US$250. Nhà mình đã có 3 người rồi, tìm thêm khoảng 6 bạn nữa thì vui. Các bạn quăng gạch đi.

Sẽ cập nhật lịch trình tiếp sau khi check với thằng bạn expat o Sing, có thể ở nhà nó luôn cho khỏe, tiết kiệm tiền để đi ăn Chilly Crab…ôi nhắc lại lấy thèm!!!

Hình như mình book giúp nhóm của bạn là 6 mem lận (đã mail vé cho TrungDaDieu), chứ hổng phải 3 mem đâu:

1/ Mr Ngan
2/ Mr Duy
3/ Ms Van
4/ Ms Thuy
5/ Ms Vui
6/ Mr Tâm

Và 1 bạn Phuot khác là Cobala cũng bay cùng chuyến với các bạn.

Ngoài ra có 2 bạn khác là Buidoicali & Weekender cũng muốn được gặp mặt & đồng hành với các bạn Phuot trên đất Sing. Mình có SMS cho TrungDaDieu số phone của các bạn này rồi!

Lịch bay của các bạn như sau:

14/11 SGN/SIN 21:40/00:35
17/11 SIN/SGN 19:55/21:00

Vì thế, KH ngày đầu của các bạn có thể ko thực hiện được. Mình xin lỗi vì đã chọn sai chuyến bay làm nhỡ KH của các bạn. Thật tình lúc đó chỉ muốn chọn vé rẻ nhất và để tất cả chung chuyến với nhau mà ko hỏi TrungDaDieu rõ hơn về vụ này :(

Chúc các bạn có 1 chuyến đi thật vui và nhiều ý nghĩa!

14/11 SGN/SIN 21:40/00:35
17/11 SIN/SGN 19:55/21:00
Nếu chuyến đi như vậy thì ngủ ở san bay luôn cũng đc á. đỡ tốn xiền 1 đêm.

Haizzz, nghe mà ham wa', cũng muốn đi ghê. Mà thôi, tu tu... :(
Mọi ng ko định đi USS chơi hả?
Đi Clark Quay thì phải chơi Bungee nhá :D
Em có 1 thẻ EZLink, ai cần em cho mượn nè. hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back