What's new

làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

Bác tham khảo ở đây:
https://www.canada.ca/content/dam/ircc/migration/ircc/english/resources/manuals/enf/enf04-eng.pdf

Trang 73:

13.18 Valid visas in expired passports
Visa officers will not put a visa in an expired document and will not issue a visa for a period
surpassing the expiry date of the passport or travel document. Occasionally, documents
containing valid visas are cancelled or replaced. If a valid visa inside an expired document is
presented at the POE along with a valid passport or travel document, the visa is considered valid.

Dạ vậy là đựoc phải không ạ, không cần dán lại Visa vào hộ chiếu mới ạ.
Em hơi mù vụ dịch tiếng Anh.
Em cảm ơn bác Federal nhiều lắm.

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

Dạ vậy là đựoc phải không ạ, không cần dán lại Visa vào hộ chiếu mới ạ.
Em hơi mù vụ dịch tiếng Anh.
Em cảm ơn bác Federal nhiều lắm.

Mang cả pp cũ có dán visa Canada còn hiệu lực và chưa bị đục lỗ + pp mới là lên đường thôi bác.
Chúc bác lên đường may mắn nhé!

Mang cả pp cũ có dán visa Canada còn hiệu lực và chưa bị đục lỗ + pp mới là lên đường thôi bác.
Chúc bác lên đường may mắn nhé!

Rất cảm ơn bác. hi hi

Tới nơi kg cho nhập cảnh thì oải nhỉ

Bạn ơi, nếu tới Canada mà vẫn dùng được pp cũ kèm visa với pp mới thì bạn trả lời mình với nha. Mình cũng bị trong trường hợp giống bạn, mà pp bị hỏng phải làm lại

Mọi người có ai vừa đi về cập nhật tình hình dùm em với ạ, đang trong hoàn cảnh y chang ạ.

Hóng cái vì pp cũng sắp hết hạn, visa còn dài dài

E là cứ đổi pp và cấp lại, sợ sang đó đi lại phiền

trường hợp nà PP bị đục lỗ và không đục lỗ vậy các bác?

Sao bên trên nói có vụ PP không đục lỗ. Mà chị mình làm PP mới do PP cũ hết hạn thì PP đó bị đục lỗ. Thậm chí có đứa bạn mình bị thu hồi PP cũ.

Hi các bác,
Hiện tại hộ chiếu e vẫn còn hạn 2 năm, visa canada, new zealand, úc, mỹ, anh đều còn hạn
E đang apply hộ chiếu mới do quyển cũ hết trang
Liệu những visa của các nước trên có phải làm lại từ đầu không hay vẫn dùng đc nếu mag quyển cũ.
Thanks các bác

Bạn dùng cuốn cũ vẫn được nhập cảnh vào các nước đó nhé, kèm theo cuốn mới. Nhớ khi làm cuốn mới "Ghi rõ nội dung vào đơn là GIỮ LẠI VISA CÒN HIỆU LỰC"

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back