What's new

làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

Hi các bác,
Hiện tại hộ chiếu e vẫn còn hạn 2 năm, visa canada, new zealand, úc, mỹ, anh đều còn hạn
E đang apply hộ chiếu mới do quyển cũ hết trang
Liệu những visa của các nước trên có phải làm lại từ đầu không hay vẫn dùng đc nếu mag quyển cũ.
Thanks các bác
Được bác ơi. Mình mới đi không có sao hết

Tháng 5 -2020 cả nhà đi Úc nhưng pp của mình hết hạng tháng 10 năm 2020 . Do đó phải lại passport mới thì mới xuất cảnh được. Trong khi đó visa Úc còn hạn đến tháng 7-2020 . Không biết sử dụng pp mới + cũ + visa thì bên Việt Nam có cho xuất cảnh và bên Úc có cho nhập cảnh không . Mình đi 5 người trong đó chỉ có mình là hết hạn pp thôi. Tháng 1 sẽ làm lại pp có cần xin lại visa không ?

Tháng 5 -2020 cả nhà đi Úc nhưng pp của mình hết hạng tháng 10 năm 2020 . Do đó phải lại passport mới thì mới xuất cảnh được. Trong khi đó visa Úc còn hạn đến tháng 7-2020 . Không biết sử dụng pp mới + cũ + visa thì bên Việt Nam có cho xuất cảnh và bên Úc có cho nhập cảnh không . Mình đi 5 người trong đó chỉ có mình là hết hạn pp thôi. Tháng 1 sẽ làm lại pp có cần xin lại visa không ?
Bạn vào trang online https://online.immi.gov.au/lusc/login cập nhật lại số của PP mới là được (bắt buộc).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
vuthihaianh
Back