What's new

Lâng lâng bước chân Tibet

Tôi đã về quê nhà yêu dấu sau những ngày bước chân như không chạm đất, tâm trí miên man lơ lửng giữa không gian của mặt đất và bầu trời, thân xác giống như một cái bị thịt nặng trĩu bừng bừng từng mạch máu và choáng váng từng bước từng bước lần về phía trước:

Tây Tạng
Phía trước là bầu trời...

Bạn viết hay quá! Đọc mê mải quên cả ngủ. Sau những cảm xúc tuyệt vời này hy vọng bạn viết 1 chút kinh nghiệm đi Tibet cho mình và mọi người làm vốn liếng nhé.
À, nếu muốn xem lại topic tổ chức chuyến đi này của bạn thì vào đâu nhỉ? Cho mình xin link với. Cảm ơn nhiều!

Last edited by a moderator:
Kinh nghiệm tổ chức thì mình zero, chỉ biết đặt vé và lên đường, mọi chuyện hễ tới đâu thì giải quyết tới đó nên rất tiếc là kg đúc kết được gì ngoài cảm xúc của bản thân bạn ạ!

Mãi mê chốn hồng trần, lâu quá không về vùng đất "chu thien", trở lại thôi!

Trong forum đã tích hợp đầy đủ máy bạn không đánh chử được vào đây bỏ dấu vẫn bình thường Ariel kiểm tra lai nha!

Last edited by a moderator:
Phu nhân cho hỏi là lên đó, không khí loãng, nghe nói là năm nào cũng có khách du lịch chết thì thiếu oxy để thở, vậy thì lỡ mình bị khó thở thì phải thế nào?

Hôm nay , một ngày cuối tuần trôi đi trong xa vắng, nắng vàng ươm gợi nhớ chốn trời xanh mây trắng xa ngút ngàn nơi tôi ở... Đã lâu rồi tôi bỏ quên câu chuyện dở dang này, một sự dở dang cố ý... vì ngỡ như nếu đã kể hết rồi thì như sợi dây đứt đoạn, tôi đã xa hẳn chốn ấy mất rồi, còn nếu cứ còn viết thì tôi vẫn như còn lang thang đâu đó giữa mây trời lồng lộng và mặt đất mênh mông...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back