What's new

[Chia sẻ] Lang thang Down Under những ngày đầu đông

nap

Phượt thủ
Hai em này kg biết mua được món hời gì mà cười quá xá đã

Em này kg cười nổi vì kiếm kg ra tiệm ăn Châu Á ở Manly, đành phải chiến phần T-bone

Manly mùa đông biển lạnh, Tây vẫn mặc wetsuit lướt sóng và tắm biển. Bên Úc hình như kg có dịch vụ cho thuê dù ghế hay buôn bán hàng rong, đường xá rộng rãi sạch đẹp, bãi biển hầu như kg có rác

nap

Phượt thủ
Sau một hồi loanh quanh ngắm nghía, lại lên phà về điểm xuất phát di chuyển sang Bondi

Thổ dân & khách du lịch

kephieulang

Phượt thủ
Cảm ơn bạn nap.
Mình đã không định đi Uluru. Nhưng đọc tôpic này nhất định sẽ cố đi thôi.

Đi xe lửa đến Alice Spring và thuê xe tự lái là quá ổn.
Trong hình bạn chụp có cả ngắm bình mình
Bạn có thể share với mình về vụ ăn, ngủ, nghỉ ở quanh đó không? Mình đi cùng sếp lớn nên cũng phải chuẩn bị kỹ càng, không thể như đi 1 mình được.

nap

Phượt thủ
Hi bạn. Mình đi solo theo tiêu chí "phượt tự do" nêu cũng kg có sự chuẩn bị trước, thông tin du lịch thì hầu hết kiếm trên mạng trước khi đi một vài ngày, ở thì cứ YHA motel thẳng tiến share dorm cũng ổn, ăn thì gặp gì ăn đó vì mình kg kén ăn. Nếu đi Alice Springs & Uluru cùng xếp lớn thì bạn nên tìm thông tin hotel & tour trước, họ sẽ chuẩn bị hầu như mọi thứ cho bạn. Còn nếu định tự lái xe và cắm trại, nhất định phải thuê xe 4WD và trang bị đầy đủ swags, sleeping bags, etc...

Chúc bạn có chuyến thăm Uluru mãn ý!

Cảm ơn bạn nap.
Mình đã không định đi Uluru. Nhưng đọc tôpic này nhất định sẽ cố đi thôi.

Đi xe lửa đến Alice Spring và thuê xe tự lái là quá ổn.
Trong hình bạn chụp có cả ngắm bình mình
Bạn có thể share với mình về vụ ăn, ngủ, nghỉ ở quanh đó không? Mình đi cùng sếp lớn nên cũng phải chuẩn bị kỹ càng, không thể như đi 1 mình được.

nap

Phượt thủ
Hẹn mợ Loan tháng 06 năm 2013 nhé, mình dự tính sẽ làm một chuyến khám phá Aussie lâu hơn & xa hơn. Thanks mợ đã chia sẻ thông tin.

Bác nap ui lần sau qua Úc làm chuyến offroad này đi http://www.savannahway.com.au http://www.australia.com/vi/explore/itineraries/qld-savannah-way.aspx,thời gian tốt nhất để đi con đường này là từ tháng 5 đến tháng 10 và thời gian dự kiến đi từ đông sang tây là khoảng 3 -4 tuần . Nếu có đi thì cho em đu theo với nhé :)
Chúc vui