What's new

[Chia sẻ] Lang thang ở Brazil

Xin chào cả nhà.
Đây là lần đầu em post bài chia sẻ trên phượt. Trước khi bắt đầu cho em được gửi lời cảm ơn đến anh/chú netwalker và anh/chú ChâuBáThông; 2pic hành trình Nam Mỹ và 2pic về Peru là nguồn động viên và cảm hứng rất lớn thôi thúc em đến với Nam Mỹ lần này.
Số là em rất thích xem ảnh du lịch để coi như mình được đi đây đi đó, thăm quan qua màn ảnh nhỏ. Từ trước đến nay, trên các diễn đàn du lịch, bao gồm cả Phượt, số lượng các 2pic về thiên nhiên, phong cảnh Châu Á, Châu Âu, Châu Úc và Bắc Mỹ đã ngập tràn, chỉ có Nam Mỹ và Châu Phi là hơi khó kiếm. Vì vậy trong em luôn hiển hiện câu hỏi những vùng đất này trông nó ra sao, to hay nhỏ, núi hay đồi, giầu hay nghèo, mặt mũi con người ra sao, phong tục tập quán như nào? Muốn trả lời được câu hỏi đó thì phải tự thân vận động, tự mở lối đi thôi. Thế là cách đây tầm 3 tháng em bắt đầu lên kế hoạch và chuẩn bị cho chuyến đi, từ mua vé máy bay, xin visa, tìm hiểu thông tin các kiểu. Vậy là cuối cùng giờ đây cũng đã đặt chân được đến vùng đất đầy thú vị này. Hôm nay đã là ngày thứ 3 của em ở đây, sẵn có chút thời gian rảnh em mở luôn 2pic này để post ảnh dần. Em sẽ pôst ảnh theo trình tự thời gian, xen kẽ với một chút cảm nhận, cũng như tổng hợp những kiến thức, kinh nghiệm có được. Mong mọi người ủng hộ, em xin cảm ơn.

Last edited:
Cám ơn bạn chủ thớt đã cho anh em đi du lịch Nam Mỹ. Mình cũng đang lên kế hoạch đi Nam Mỹ một chuyến, đọc topic này thấy có thông tin nếu có visa Mỹ rồi thì ko cần xin visa vào Mexico nữa nên càng quyết tâm hơn vì visa Mỹ của mình vẫn chưa hết hạn. Hóng tiếp câu chuyện thú vị của bạn

Ý kiến của bạn hay quá, rất động đáo.
Mình cảm ơn bạn nhiều, chia sẻ của bạn rất hữu ích.
Hãy chia sẽ những ý kiến hay hơn nữa nhé.
Cảm ơn và trân trọng.

Cảm ơn mọi người đã ủng hộ, mình xin được tiếp tục cuộc hành trình đang còn dang dở.

Vậy là tạm biệt Rio thơ mộng với nhịp sống chậm dãi mang tính hưởng thụ, giờ đây quay trở về Sao Paulo, nơi cuộc sống nhanh hơn, vội vã hơn. Sao Paulo mang dáng dấp điển hình của một thành phố hiện đại, dân số khoảng 20 triệu, nhà cao tầng, các trung tâm thương mại lớn, hệ thống giao thông công cộng tiện lợi, đường xá đông đúc, nhộn nhạo.

Tuy nhiên thì trước hết hãy bắt đầu với một buổi sáng cuối tuần yên bình tại công viên Ipiranga, nơi khi xưa hoàng đế Pedro 1 đọc tuyên ngôn độc lập của Brasil năm 1822.

#719 Cung điện ngày xưa giờ là viện bảo tàng

#720 Từ đây nhìn ra xa là đường chân trời Sao Paulo toàn nhà cao tầng

#722 hội chợ trong khuôn viên công viên, may quá sáng ra đang đói chưa ăn gì

#723 chiến ngay cái bánh bắp cải xào với tôm, ăn cũng là lạ, nhìn chung là thoả mãn cơn đói

#724 Khuôn viên rất rộng, tha hồ để các bạn thanh niên Sao Paulo thể dục thể thao đẩy lùi tệ nạn

#725 Đủ các kích cỡ, mầu sắc, ngắn tới dài, tròn vuông

#730 Hội những người yêu chó mèo

#731 Yêu nhau lắm cắn nhau đau, 2 chú này cắn nhau toé lửa, một chú phải vào viện khẩn cấp

#732 Trẻ con học võ, trong lúc nghỉ giải lao thì chúng nó... đá bóng

#733 Không có đá bóng thì ko gọi là Brasil :D

#734 Thể hiện tình yêu...

#735 Từ xa nhìn lại

#736 Cũng như quảng trường Ba Đình, ngay đó có cái tượng đài tưởng nhớ các thương binh liệt sỹ

#737 Khoẻ để xây dựng và bảo vệ tổ quốc

#738 Sáng cuối tuần yên bình, nắng chan hoà, cuộc sống yên bình, dễ chiụ...

Tuyệt. Đã chôt đi Brazil. Bác chủ threat có sách travel guide hoặc lịch trình tóm tắt,điểm thăm quan ngon ở Brazil thì share em với. Bài của bác dài quá và ko có ks giá rẻ cùng cách book.

Tuyệt. Đã chôt đi Brazil. Bác chủ threat có sách travel guide hoặc lịch trình tóm tắt,điểm thăm quan ngon ở Brazil thì share em với. Bài của bác dài quá và ko có ks giá rẻ cùng cách book.
Bạn ở đâu? Nếu ở HN thì qua mình tặng lại cuốn Lonelyplanet :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back