What's new

[Chia sẻ] Lang thang ở Brazil

Xin chào cả nhà.
Đây là lần đầu em post bài chia sẻ trên phượt. Trước khi bắt đầu cho em được gửi lời cảm ơn đến anh/chú netwalker và anh/chú ChâuBáThông; 2pic hành trình Nam Mỹ và 2pic về Peru là nguồn động viên và cảm hứng rất lớn thôi thúc em đến với Nam Mỹ lần này.
Số là em rất thích xem ảnh du lịch để coi như mình được đi đây đi đó, thăm quan qua màn ảnh nhỏ. Từ trước đến nay, trên các diễn đàn du lịch, bao gồm cả Phượt, số lượng các 2pic về thiên nhiên, phong cảnh Châu Á, Châu Âu, Châu Úc và Bắc Mỹ đã ngập tràn, chỉ có Nam Mỹ và Châu Phi là hơi khó kiếm. Vì vậy trong em luôn hiển hiện câu hỏi những vùng đất này trông nó ra sao, to hay nhỏ, núi hay đồi, giầu hay nghèo, mặt mũi con người ra sao, phong tục tập quán như nào? Muốn trả lời được câu hỏi đó thì phải tự thân vận động, tự mở lối đi thôi. Thế là cách đây tầm 3 tháng em bắt đầu lên kế hoạch và chuẩn bị cho chuyến đi, từ mua vé máy bay, xin visa, tìm hiểu thông tin các kiểu. Vậy là cuối cùng giờ đây cũng đã đặt chân được đến vùng đất đầy thú vị này. Hôm nay đã là ngày thứ 3 của em ở đây, sẵn có chút thời gian rảnh em mở luôn 2pic này để post ảnh dần. Em sẽ pôst ảnh theo trình tự thời gian, xen kẽ với một chút cảm nhận, cũng như tổng hợp những kiến thức, kinh nghiệm có được. Mong mọi người ủng hộ, em xin cảm ơn.

Last edited:
Mình cũng muốn lang thang nam Mỹ nhưng chưa có plan cụ thể đi nước nào. Mình hộ chiếu Vn, còn visa Mỹ, định tháng 7/8 qua Mỹ sẽ lang thang luôn nam Mỹ 1 tuần, theo bạn đi đâu đẹp?Do bf mình là pilot làm bên Mỹ nên mình bay loanh quanh đó free, Mình cũng muốn có bạn đồng hành mà sợ khó rủ vì chưa có plan cụ thể. Btw xin visa mấy nước đó thế nào?
Thax bạn

Mình cũng muốn lang thang nam Mỹ nhưng chưa có plan cụ thể đi nước nào. Mình hộ chiếu Vn, còn visa Mỹ, định tháng 7/8 qua Mỹ sẽ lang thang luôn nam Mỹ 1 tuần, theo bạn đi đâu đẹp?Do bf mình là pilot làm bên Mỹ nên mình bay loanh quanh đó free, Mình cũng muốn có bạn đồng hành mà sợ khó rủ vì chưa có plan cụ thể. Btw xin visa mấy nước đó thế nào?
Thax bạn
Tốt nhất nên xin luôn Visa từ Việt Nam vì xin Visa tại các nước không phải Country of Citizenship/Country of Residence thì tiềm ẩn rất nhiều khó khăn rắc rối. Visa các nước Nam Mỹ thì về cơ bản như nhau, phải có Vé khứ hồi đến và ra khỏi, đặt khách sạn, copy thẻ tín dụng, nên xin sẵn càng nhiều visa càng tốt vì Nam Mỹ cũng chỉ có 6-7 nước, Visa tầm 20-30usd một nước, xin sẵn để đấy không đáng bao nhiêu.
Nam Mỹ thì khó nói là đi đâu đẹp, vì mỗi nơi có một vẻ đẹp riêng, đi được càng nhiều càng tốt. Nếu phải đưa ra ý kiến chủ quan, mình sẽ đi ít nhất những nước sau: Brasil, Argentina, Peru, Chile/Easter Island nếu thích lang thang ngắm phong cảnh đẹp; Đi Colombia, Peru, Ecuador, Peru, Bolivia nếu như thích một văn hoá mới lạ, một nơi khác với những nền văn minh mình thường thấy :D

mình muốn liên lạc với bác nttd2pdp xin số phone của anh lái taxi người việt tại rio.
nhưng pm mà k thấy trả lời mấy ngày rồi- chắc bác ấy ít vào xem tin.
nếu nhà mình có thông tin, vui lòng cho mình xin với nhe. cám ơn nhiều

Sang năm khoảng đầu tháng 6-tháng 7 mình đi Mỹ và dự định đi xem world cup ở Brazil. Vậy là phải xin visa từ VN. Có anh chi em nào dự đinh đi xem world cup khoảng thời gian đó ko? Mình cùng hẹn nhau đi!!!

Vừa đi và vừa viết bài thế thì sẽ không bỏ xót chi tiết nào. Mà cảm xúc lại dạt dào nữa

Tuyệt quá. đọc hết topic của bạn xong có cảm giác mình vừa du lịch Braxin xong. Mình chỉ mới đi vòng vòng ĐNA. Có đi đâu hú hí cho mình với. heheheheh

Thax bạn

Bạn à, nếu bạn muốn đi các nước châu Mỹ La tinh trước hết bạn cần học 1 ít tiếng Tây Ban Nha làm vốn, vì nhiều nước ở Mỹ La Tinh nói tiếng Tây Ban Nha. Brazil thì nói tiếng Bồ Đào Nha. Con người ở đó cũng thân thiện và hoà đồng lắm. Còn có lễ hội Carnaval nổi tiếng nữa. Mình từng ở cùng gia đình người Peru nên mình cũng học hỏi được phong tục tập quán của họ.... Chúc bạn phượt vui vẻ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back