What's new

[Tổng hợp] Lang thang Sydney - Đi để khám phá và cảm nhận !

Sơ lược về Thành phố Sydney:

Sydney là thành phố lâu đời nhất ở Úc,và là thủ phủ của bang New South Wales, với các biểu tượng nổi tiếng như Nhà hát nhạc kịch Opera và Harbour Bridge, nằm quanh cảng với phong cảnh tự nhiên và trên 70 bãi biển tuyệt đẹp.
Thành phố Sydney là cấp chính phủ địa phương chịu trách cho trung tâm thương mại, tài chánh và văn hóa của khu vực trung tâm Sydney.
Thành phố Sydney là một trong những nơi có dân số với nguồn gốc sắc tộc đa dạng nhất ở Úc. Hầu như phân nửa cư dân thành phố này sinh trưởng ở nước ngoài và gần 30 phần trăm cư dân nói ngôn ngữ khác tiếng Anh. Sau tiếng Anh, các ngôn ngữ thường được sử dụng ở nhà nhiều nhất là tiếng Hoa rồi đến tiếng Nam dương, Hy lạp và tiếng Nga.

Nhà hát nhạc kịch Opera

Harbour Bridge lúc hoàng hôn

Bãi biển tuyệt đẹp

Sydney Skyline

cầu Cảng và nhà hát con sò về đêm

Last edited:
Đây là năm thứ 3 mình đi ngắm nhà hát con sò đổi màu theo từng tia sáng. Lễ hội Vivid Sydney (âm thanh và ánh sáng) diễn ra vào cuối thu sang đông ( cuối tháng 5 và đầu tháng 6) từ 6pm - 11:59 mỗi đêm và kéo dài 2 -3 tuần tùy năm. Năm nay với chủ đề thắp sáng những cánh buồm - Lighting the sails nên chủ yếu tập trung tại nhà hát con sò nên không đi bộ nhiều lắm . -)))

cầu cảng và nhà hát con sò

nhìn gần 1 chút

nhìn từ the Rocks

năm nay mình thích chổ này nhất , vừa ngồi ăn bánh mì kẹp vừa được nghe nhạc vưà ngắm không gian 3 chiều vừa nhăm nhi cola ...giữa trời heheheh

Sau đó thì đi tiếp coi nhạc lửa

phía trước là nhà hàng khi đi ngang qua nghe mùi thịt bò nứong ..ôi thôi chuị không nổi luôn nhưng chưa thử lần nào , sẽ thử khi có người trả $ hehehe.

đây là bến trung tâm nên có rất nhiều phà qua lại

Đẹp quá Bạn à , Muốn được trả tiền để mời Bạn ăn nhưng chưa sang được . Hẹn ngày gặp lại , Mình sẽ làm phiền đến Bạn (beer)

Công nhận đẹp thật thấy, cảm ơn Loan Châu nhé. Chắc hẳn lần tới Sydney tiếp theo của mình phải nhắm nhắm vào Lễ hội một năm gần gần rồi - book vé cho 1/6 là safe phải không bạn? À, cho mình hỏi thêm vào thời điểm đầu tháng 6 có sales gì không vậy?

@Tommy: cám ơn bạn , khi nào qua Sydney thì nhớ liên lạc với mình , mình sẽ làm HDV miễn phí cho bạn và các bạn.!

@ Tixt: mình không 'đạo' shopping lắm nhưng đầu tháng 6 thì nó bắt đầu vào mùa sales rồi ,với lại vé máy bay đầu tháng này cũng rất rẽ nhưng mình ghét nhất thằng Vnair giá lúc nào cũng trên trời.

2 tuần trước mình có chuyện gấp , ra sân bay , còn 45' nửa sẽ bay vây mà hỏi phòng vé tại sân bay nó hét giá 1 chiều còn mất hơn 2 chiều của mình nửa, mình hỏi tại sau gần giờ bay rồi mà giá mất vậy em ? cô em trả lời chị mua tại sân bay lúc nào củng măc hơn ,
pó tay ,sáng hôm sau mình mua vé Qantas rẻ hơn vài trăm + hành lý + lên máy bay Vnair ngồi giữa 5 cái ghế trống , nằm dài ngủ tới sáng đến Sydney luôn.

Thanks Bạn nhiều nha , Khi nào Bạn về VN mình cũng sẽ làm HDV cho Bạn . Kinh tế đi xuống quá , Nếu ko mình cũng sẽ sang thăm vài người Bạn bên đó . Cho Mình hỏi , Hiện tại Bạn đang ở bang nào ?

Cách Sydney khoảng 40 phút lái xe Featherdale Wildlife Park là nơi tập trung nhiều thú đặc trưng của nước Úc như kangaroo, koala , dingo ,wombat nhiều loại chim chóc ... là nơi cho những ai có con nhỏ và những bạn muốn tìm hiểu Koala ...
địa chỉ:
217 - 229 Kildare Rd
Doonside Blacktown 2767
Australia
612 9622 1644
Fax: 612 9671 4140

hôm nay, hình như con nào nó củng thức cả...

Tasmanian Devil

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back