What's new

[Tổng hợp] Lang thang Sydney - Đi để khám phá và cảm nhận !

Sơ lược về Thành phố Sydney:

Sydney là thành phố lâu đời nhất ở Úc,và là thủ phủ của bang New South Wales, với các biểu tượng nổi tiếng như Nhà hát nhạc kịch Opera và Harbour Bridge, nằm quanh cảng với phong cảnh tự nhiên và trên 70 bãi biển tuyệt đẹp.
Thành phố Sydney là cấp chính phủ địa phương chịu trách cho trung tâm thương mại, tài chánh và văn hóa của khu vực trung tâm Sydney.
Thành phố Sydney là một trong những nơi có dân số với nguồn gốc sắc tộc đa dạng nhất ở Úc. Hầu như phân nửa cư dân thành phố này sinh trưởng ở nước ngoài và gần 30 phần trăm cư dân nói ngôn ngữ khác tiếng Anh. Sau tiếng Anh, các ngôn ngữ thường được sử dụng ở nhà nhiều nhất là tiếng Hoa rồi đến tiếng Nam dương, Hy lạp và tiếng Nga.

Nhà hát nhạc kịch Opera

Harbour Bridge lúc hoàng hôn

Bãi biển tuyệt đẹp

Sydney Skyline

cầu Cảng và nhà hát con sò về đêm

Last edited:
@phieudu: nếu bác tranh thủ thì có thể đi được rất nhiều nơi .
Có nhiều bạn muốn tham quan nhiều chổ mà tận 12 giờ trưa mới ra khỏi KS thì làm sao đi hết đây ...

@phieudu: nếu bác tranh thủ thì có thể đi được rất nhiều nơi .
Có nhiều bạn muốn tham quan nhiều chổ mà tận 12 giờ trưa mới ra khỏi KS thì làm sao đi hết đây ...
Chi loanChau oi, e hoi va nt cho chi ma ko dc, co gi chi pm e nhe. :) mong som gap chi.

@comay-81 : đã nhắn tin cho em .....

Buồn buồn tập tô màu ....để màu hoa hồng tự nhiên đẹp hơn hay cho nó màu mè như thế này????

Mừng TẾT Đoan Ngọ

Last edited:
Nhìn hình Chị Loanchau chụp Vivid festival mà em tiếc quá vì không đi kịp. Vợ chồng em sẽ bay sang Sydney tối thứ 7 tuần này và bay về vào 6pm thứ 3 tuần sau. Hi vọng sẽ đi được càng nhiều càng tốt ở Sydney :)

Chị Loan Châu ơi, trong thời gian Noel và Tết dương lịch sẽ có gì đặc biệt ở Sydney ah. Em chưa từng đón Noel hay năm mới ở nước ngoài, nên năm nay dự định đi vào dịp đó. Chi phí cho chuyến đi vào dịp đó sẽ tăng tầm bao nhiêu % ah? Không biết Noel ở các vùng quê ở Melbourne sẽ thích hơn hay là đi Sydney sẽ thích hơn chị nhỉ?

@yeunuocuc :
Noel ở Úc thì ở nhà ăn nhậu thôi sau đó đi xếp hàng mua đồ sales , hoành tráng nhất vẩn là màng đốt pháo hoa chào đón năm mới , chị không biết chi phí sẽ lên bao nhiêu nhưng nếu em không book trước chổ ở thì coi chừng ngủ ngoài đường.

Ngồi đọc hết topic, thu thập được một số thông tin. Em chỉ có 3 ngày ở Sydney thôi nên tính thế này có được không c Loanchau ơi:
Chủ Nhật (16-6): WatsonBay + Manly
Thứ 2: Đi Blue Mountain, tối về còn sức thì lượn tiếp
Thứ 3: Sydney central đến 4pm phi ra sân bay đề kịp chuyến bay 6pm về.
Em có vé Bus Hoop-on, Hoop-off 1 ngày rồi nên chắc chỉ phải mua vé MultiDay pass thôi c nhỉ? Vé này có gồm luôn train ra sân bay không a?
Háo hức đến tối mai qua ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,641
190,155
Latest member
ncvinh123
Back