What's new

Lập hội đi Đà Nẵng tháng 12(23-28/12)

Mình có dự định lập team đi Đà Nẵng vào tháng 12 này... đi càng đông càng vui.
Lịch trình: 23/12-28/12
ngày 1: nhận phòng ks, ăn tối và chơi tại HA
ngày 2: sáng dậy trả phòng bắt xe về ĐN, trưa đến nơi, nhận phòng (dự định ở ks gần biễn Mỹ Khê), ăn nghỉ tại ĐN, tối đi đón noel bên cầu sông Hàn, hòa mình vào dòng người tấp nập, 1h đêm về ngủ
ngày 3:Sáng dậy ăn sáng, tầm 9h lên Bà Nà mua vé vào chơi, thăm quan ngắm cảnh, chụp ảnh tự sướng, 3h về khách sạn, tối ra biển đốt lửa trại(nếu đông người)
ngày 4: ra biển và tận hưởng hương vị của biển, ăn hải sản
ngày 5: sáng đi dạo các địa danh trong thành phố, chiều trả phòng, ra sân bay về HN

Dự toán chi phí:
Vé máy bay(Jetstar, khứ hồi, chặng Hà Nội - Đà Nẵng) mình có thể mua được với giá khoảng tầm 1 040 000 d( bạn nào quyết đi, gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn chi tiết)
Chi phí khách sạn(200k/phòng/4 người -mùa này ít khách đi tắm biển) = 50 000 x 5 = 250K
Chi phí đi lại( estimated 100k/ngày- tính xông xênh vì đợt mình vào HCM, toàn đi taxi 1 người mà hết cũng tâm này, vào đà Nẵng mình sẽ đi xe khách và xe ôm là chủ yếu, tùy điều kiện có thể thuê xe máy đi nếu muốn vi vu nhiều-thuê xe máy còn rẻ hơn vì cưa đôi tiền) = 500k
Chi phí ăn uống (100k/ngày- cực xông xênh, vì trong đó rẻ lắm)= 500k
Vé lên Bà Nà: 300k
Tổng chi phí= 2 590 000 d/ người
(Lưu ý các chi phí chỉ là do mình tự tính thử, có thể phát sinh thêm nhé... ngoài ra có một số bạn bảo vào ĐN nên ăn ít nhất 1 bữa hãi sản cho đã đời, khi nào form đc team mình sẽ họp bàn sau nhá )

P/S: bạn nào alo cho mình sớm mình có thể book hộ vé máy bay Vietjet giá rẻ(158k khứ hồi) trong hôm nay và ngày mai 11,12/10/2012(mình không đảm bảo sẽ book thành công nhé)

Last edited by a moderator:
Hi cả nhà,
Plan đi bụi Đà Nẵng dự tính như sau:
Tối thứ 4: Bay SGN-DN, thuê xe máy đi Hội An
Thứ 5: Sáng đi tàu chợ ra Cù Lao Chàm, chiều tối đi ca nô về lại Hội An, tham quan Hội An.
Thứ 6: Đi núi Ngũ Hành Sơn, đi tham quan bán đảo Sơn Trà-bãi Bụt, chùa núi Linh Ứng, biển Mỹ Khê, viện bảo tàng Chăm ... Tối dạo cầu sông Hàn, chợ đêm ...
Thứ 7: Đi đèo Hải Vân - Lăng Cô
Chủ Nhật: Sáng sớm đi Bà Nà, chiều về lại Đà Nẵng mua quà, tối bay về TPHCM.

Có một số thắc mắc nhờ các bạn giải đáp giúp:
1. DN - Hội An: ~28km đi xe máy tối có dễ đi & an toàn ko?
2. Từ DN đi đèo Hải Vân - Lăng Cô rồi về lại DN trong 1 ngày có kịp ko? Ở đó còn chỗ nào hay nữa ko?
3. Nên đi vào giữa tháng 12 hay là tháng 4 năm sau? (sợ mưa bão thì mệt, hehe)

Thanks các bạn nhiều!

Mình đã đi rồi thì góp ý 1 chút nhé:
Đường ĐN-HA cực dễ đi và cực đẹp, đường ven biển mà, thẳng tít tắp mềm mại, mịn màng, ít xe ô tô lạng lách.

Nếu đi tàu chợ ra CLC thì phải ở qua đêm đợi sáng hôm sau tàu chợ quay vào bờ. Ở CLC k có cano đi vào bờ buổi chiều. Nếu đi tua thì có xe ô tô đưa đón, tàu cao tốc đưa đón, 6g30 sáng đón đi, 2g chiều trả về điểm lúc sáng đón. (HÌnh như tàu cao tốc của các tua k chở khách ngoài CLC vào bờ.

Bán đảo ST, chùa Linh ứng, bãi Bụt, biển Mỹ Khê, cầu Sông Hàn gom vào đi 1 lượt, vì chung 1 trục đường.

Bảo tàng chăm nên để cuối cùng khi chuẩn bị ra sân bay, vì cách sân bay chỉ tầm khoảng gần 3km thôi
Nếu k xác định ở qua đêm tại Lăng cô, thì bạn đi Bà Nà buổi sáng,2g quay xuống đi đèo HV rồi chiều qua LC chơi ngắm cảnh và chụp ảnh và quay lại ĐN trong 1 ngày là vừa

Hix, hết cơ hội rồi, mình cũng muốn đi Đà Nẵng, nhưng hình như các bạn ở đây đều từ TP HCM ra thì phải, mình lại đi từ HN. Mình thì thích đi oto một chiều HN - ĐN và lúc ra thì đi máy bay cho đỡ mệt, ko biết có bạn nào ở Hà Nội ko?

@Huongbien: Uhm, vậy chắc nhóm mình sẽ gom lịch lại. Dành thời gian nhiều cho CLC hơn. ( Đi tàu chợ cho tiết kiệm, hehe)

------------------
Lịch trình update lại như thế này:
Thứ 5: Sáng bay chuyến sớm SGN-DAD. Thuê xe máy đi bán đảo Sơn Trà_bãi Bụt, chùa núi Linh Ứng, biển Mỹ Khê, viện bảo tàng Chăm. 3h chiếu đi núi Ngũ Hành Sơn, rồi chạy qua Hội An ăn chơi.
Thứ 6: Sáng đi tàu chợ qua CLC, ăn chơi, lặn biển ở CLC
Thứ 7: Tiếp tục ăn chơi ở CLC, 2h bắt tàu chợ về Hội An, rồi đi đèo Hải Vân, Lăng Cô. Tối về Đà Nẵng dạo cầu sông Hàn, chợ đêm ...
CN: Sáng đi cáp treo tham quan Bà Nà ( hoặc đi lặn “bụi” ở Ghềnh Bàng), 2h chiều về Đà Nẵng mua quà, tối bay về TPHCM
-------------------
Thanks bạn huongbien nhé!
Đi đèo Hải Vân, Lăng Cô chắc chỉ để chụp hình thui nhỉ, có gì hay ko các bạn?

@Hopes6166: cuối tháng 12, thời tiết ở Đà Nẵng còn lạnh đó, sợ vẫn còn mưa bão!

Ở lại CLC có nhiều trò hay lắm đó, bạn cứ hỏi Phượt với những bạn đi trước có nhiều kinh nghiệm hơn. Mình k có nhìu tjan nên ra đó mà mê mẩn vì vẻ đẹp của CLC rùi.

Nếu bạn k muốn ở lại Lăng Cô thì dừng chân chụp choẹt ở đó với ngắm nước non hùng vĩ rồi quay lại ĐN, 1 buổi chiều là okie. Nếu muốn ở lại thì LC cũng là 1 địa điểm đáng lưu ý cho những ai tâm hồn lãng mạn. Hoàng hôn và bình minh ở LC đẹp tuyệt vời. Mình mới có dịp thưởng thức bình minh :)

Mình vẫn muốn có cơ hội đi lại ĐN, nên theo dõi topic này của mấy bạn, biết đâu săn được vé rẻ lại đi tiếp :)

Thế thì các bạn ghi tên và số đt ra nhé. có gì khó khăn mình sẽ giúp đỡ. Tình hình là tháng 11 còn 1 đợt đặt vé giá rẻ nữa đấy :)

Dear bạn Hằng,
Việc đặt vé máy bay giá rẻ của Vietjet rất đơn giản, chỉ cần bạn có thẻ visa hoặc mastercard thôi bạn ạ. Cá nhân mình dùng ecard của VP rất tiện lợi. Toàn bộ thời gian từ lúc chuẩn bị đến lúc rình vé giờ G mình update trên trang này: https://www.facebook.com/baynhe.vn?fref=ts Có gì có thể alo cho mình số đt ở đầu topic, mình sẽ hướng dẫn cho
Và cám ơn bạn vì những chia sẻ trên nhé.
Mà hình như bạn là người ĐN hả?

mình là người ĐN bạn ah, mình có chuyến ra HN ngày 8/11 để leo Fan.

Nói thiệt là mình gần như chưa thấy ai đi ĐN tháng 11/ 12 hết. :)

Tháng 9 là bắt đầu vô mùa mưa bão đến tháng 11 là bắt đầu lạnh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back