What's new

Lập hội đi Đà Nẵng tháng 12(23-28/12)

Mình có dự định lập team đi Đà Nẵng vào tháng 12 này... đi càng đông càng vui.
Lịch trình: 23/12-28/12
ngày 1: nhận phòng ks, ăn tối và chơi tại HA
ngày 2: sáng dậy trả phòng bắt xe về ĐN, trưa đến nơi, nhận phòng (dự định ở ks gần biễn Mỹ Khê), ăn nghỉ tại ĐN, tối đi đón noel bên cầu sông Hàn, hòa mình vào dòng người tấp nập, 1h đêm về ngủ
ngày 3:Sáng dậy ăn sáng, tầm 9h lên Bà Nà mua vé vào chơi, thăm quan ngắm cảnh, chụp ảnh tự sướng, 3h về khách sạn, tối ra biển đốt lửa trại(nếu đông người)
ngày 4: ra biển và tận hưởng hương vị của biển, ăn hải sản
ngày 5: sáng đi dạo các địa danh trong thành phố, chiều trả phòng, ra sân bay về HN

Dự toán chi phí:
Vé máy bay(Jetstar, khứ hồi, chặng Hà Nội - Đà Nẵng) mình có thể mua được với giá khoảng tầm 1 040 000 d( bạn nào quyết đi, gọi điện cho mình mình sẽ hướng dẫn chi tiết)
Chi phí khách sạn(200k/phòng/4 người -mùa này ít khách đi tắm biển) = 50 000 x 5 = 250K
Chi phí đi lại( estimated 100k/ngày- tính xông xênh vì đợt mình vào HCM, toàn đi taxi 1 người mà hết cũng tâm này, vào đà Nẵng mình sẽ đi xe khách và xe ôm là chủ yếu, tùy điều kiện có thể thuê xe máy đi nếu muốn vi vu nhiều-thuê xe máy còn rẻ hơn vì cưa đôi tiền) = 500k
Chi phí ăn uống (100k/ngày- cực xông xênh, vì trong đó rẻ lắm)= 500k
Vé lên Bà Nà: 300k
Tổng chi phí= 2 590 000 d/ người
(Lưu ý các chi phí chỉ là do mình tự tính thử, có thể phát sinh thêm nhé... ngoài ra có một số bạn bảo vào ĐN nên ăn ít nhất 1 bữa hãi sản cho đã đời, khi nào form đc team mình sẽ họp bàn sau nhá )

P/S: bạn nào alo cho mình sớm mình có thể book hộ vé máy bay Vietjet giá rẻ(158k khứ hồi) trong hôm nay và ngày mai 11,12/10/2012(mình không đảm bảo sẽ book thành công nhé)

Last edited by a moderator:
Hi cả nhà,
Plan đi bụi Đà Nẵng dự tính như sau:
Tối thứ 4: Bay SGN-DN, thuê xe máy đi Hội An
Thứ 5: Sáng đi tàu chợ ra Cù Lao Chàm, chiều tối đi ca nô về lại Hội An, tham quan Hội An.
Thứ 6: Đi núi Ngũ Hành Sơn, đi tham quan bán đảo Sơn Trà-bãi Bụt, chùa núi Linh Ứng, biển Mỹ Khê, viện bảo tàng Chăm ... Tối dạo cầu sông Hàn, chợ đêm ...
Thứ 7: Đi đèo Hải Vân - Lăng Cô
Chủ Nhật: Sáng sớm đi Bà Nà, chiều về lại Đà Nẵng mua quà, tối bay về TPHCM.

Có một số thắc mắc nhờ các bạn giải đáp giúp:
1. DN - Hội An: ~28km đi xe máy tối có dễ đi & an toàn ko?
2. Từ DN đi đèo Hải Vân - Lăng Cô rồi về lại DN trong 1 ngày có kịp ko? Ở đó còn chỗ nào hay nữa ko?
3. Nên đi vào giữa tháng 12 hay là tháng 4 năm sau? (sợ mưa bão thì mệt, hehe)

Thanks các bạn nhiều!

1. Đuờg ĐN - HA buổi tối: okie
- vì có 2 đường đi, khá tốt, gia thông ko đôgn đúc. Ban đêm ít xe lớn chạy. Tầm 6h30 tối là ko có xe bus chạy nữa
- Đường biển: rộng, sáng, ít xe chạy, nhưng ban đêm, đường vắng, khó tìm dc cây xăng, chỗ sửa xe, phải cố gắng hỏi đường, vì dễ đi lạc, mặc dù là chạy 1 đường thẳng :))
- Vs ban đêm cũng có khá nhiều người từ HA đi ra, nên sẽ ko lo chuyện đường xá.
2. Mình chưa đi Huế - LC bao giờ

3. Tháng 12, đv mem miền Nam, sẽ rất lạnh, lại hay có mưa cực kỳ, mưa nhẹ, nhưng dầm dề kiểu như mưa phùn, rất khó chịu. Tháng 12 ko còn bão.
Tháng 4 là mùa nắng nóng, làm gì cũng okie. (nhưng hên xui tháng 4 vs tháng 8-9 là mùa bão của miền Trung).
Có điều rất nóng, sợ bác bay về SG ko kịp :)). Ra ĐN bác sẽ thấy, SG mát mẻ biết bao :))

//Cá nhân mình, nên đi ĐN tháng 4. Vì Đn chủ yếu là biển, mà tháng 12, bác chỉ muốn ngủ trong phòng có lò sưởi hơn là ra biển ngồi hóng gió :))

Bảo Tàng Chăm mình thấy chẳng có j coi cả :)), nếu đi BTC thì mn dành thời gian đi Thánh địa Mỹ Sơn ở QUảng Nam, có lẽ tận mục sở thị hơn. Vì trong đó chỉ mấy cái tượng đá thời xưa đem về trưng bày. Căn bản, ko cần thiết. Nhưng nếu lần đầu ra và muốn đi hết thì tùy.

Ngoài ra, núi NHS, có 1 con đường đi chui vé, ko tốn tiền...hehe. Nhưng vé núi NHS khá rẻ, chỉ có 15k, cũng ko đắt đỏ lắm, mà núi NHS là nơi rất đáng để đi, vì rất đẹp. Đồ uống cũng rẻ, ko hề đắt đỏ như mấy khu DL. Căn bản đều là dân thường, chât phác bán.

Mình cũng ở HN nhưng mà bạn ơi vé lên BÀ NÀ 300k là dành cho người dân ĐÀ NẴNG thôi còn mình phải cao hơn bạn ạ. Mình có mấy người bạn và em mình ở đó nên cũng muốn vào đó chơi lắm! Mình xem lịch công việc và sớm thông báo cho bạn nha.À mình cũng có thẻ visa debit của ACB bank vừa xem bên vietjetair thì giờ phải gần 1.400.000 rồi .:(

Last edited:
Mình mới hỏi gái nhà nghỉ: 150k/người (ko có điều hòa). Mn có thể hỏi thêm rùi trả giá, ghép chung phòng j j đó..hehe.

Nếu okie, mình có đu theo vụ đi Bà Nà, vì mình chưua đi bao giờ :D

Được mình sẽ mua vé theo giá dân địa phương giùm cho đoàn :D

Mình mới hỏi gái nhà nghỉ: 150k/người (ko có điều hòa). Mn có thể hỏi thêm rùi trả giá, ghép chung phòng j j đó..hehe.

Nếu okie, mình có đu theo vụ đi Bà Nà, vì mình chưua đi bao giờ :D

Được mình sẽ mua vé theo giá dân địa phương giùm cho đoàn :D

Thanks bạn Hằng nhiều nhá. Đợt này ra HN có đi thăm HN không, để bọn mình đi làm tour guide rồi hỏi mấy vấn đề luôn :p
Nhà nghỉ thì tất nhiên ko cần điều hòa rồi vì đợt này ko nắng nóng mà.

Có một bạn lúc sáng vừa gọi điện cho mình thì vào đăng kí cái nhỉ :D.

giá vé bà nà hiện nay các bạn có tể tham khảo tại đây nhé http://www.banahills.com.vn
tháng 12 nếu các bạn đi đn thì thời tiết ko đc thuận lợi cho lắm , vì tháng 9 âm lịch trở đi là đn bắt đâu vào mùa mưa, mà mùa mưa thì những 3 tháng lận đó, các bạn nên tham khảo kỹ chứ ko mà đi đn mà thời tiết ko ủng hộ là buồn lắm,
thân chào

Chúc các bác đi vui vẻ nhé, chán nhỉ ko kịp đc thời gian của các bác. Em cũng book vé cho chuyến Đà Nẵng - Huế của em dịp đó rồi. Ngày các bác về Sg cũng là ngày em ở HN bay vào...Các bác có kinh nghiệm vào chia sẻ 1 chút giúp em nhé. E đi có 1 mình lên chỗ ăn, ngủ, chơi phải tham khảo nhiều hơn, tận dụng nhìu thời gian đi đc nhiều hơn :D

Update vé lên Bà Nà là 400k rồi nhé bác, em mới đi về xong, bác đi dịp lễ có khi mắc hơn đó.

Ăn uống ở ĐN ko rẻ đâu, mình thấy tầm cỡ xì gòn rồi vì nó cũng là thành phố lớn mà.

Bác xem thêm để cân nhắc chi phí nhá

mình góp ý 1 vài điều:
-Mình nghĩ đi tháng 4 sẽ tốt hơn vì tháng 12 biển động, nên có thể ko ra Cù lao chàm được.Vì các bạn đi đông, nên thuê tàu ra ngoài đó lun, đi được nhiều nơi hơn với các bạn có thể lặn san hô (chủ tàu sẽ cung cấp cho dụng cụ lặn biển)
-Đường đèo Hải Vân lâu rùi mình chưa đi (rất nguy hiểm).Vì vậy nếu muốn đi Lăng Cô rùi về Đà Nẵng mình nghĩ nên đi đường hầm(sẽ có xe trung chuyển).Từ ĐN ra lăng cô ko xa đâu.đi khoảng hơn 2h ak.
- ở Sơn Trà có ngọn hải đăng ak.Nếu hên thì có thể được cho vào tham quan.
- Ở HA, có thể thuê thuyền (hồi tết mình đi là 400k, có thể chứa được 10 người, đi hơn 4h) ra cửa biển và vài nơi khác.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back