What's new

[Đã đi] Leo núi Bà Đen đêm + sáng sớm - 28/29 - 04-2012

Chào cả nhà,

Có lẽ hơi gấp nhưng mình đang dự định 1 chuyến leo núi Bà và thăm Tây Ninh vào cuối tuần này.
Lịch trình như sau:

Đã chỉnh sửa thể theo góp ý của các a/c em trên phượt nhé!

Ngày 28-4-2012

16h30: tập trung tại Hồ Con Rùa (với những ai ở khu vực quận 1,3...)
17h: Di chuyển
...... Lộ trình qua ngã tư An Sương, QL 22-> Núi Bà
20h: tơi chân núi Bà (Núi bà cách TP.HCm 110km thôi nhưng đi tối, mình dự trù 3tiếng.)
.......Nghỉ ngơi, chuẩn bị hành lý, gửi xe, mua vé...
20h30: leo núi
..........Leo đường chùa Bà. Tối nhưng bậc tam cấp khá dễ đi. Mất khoảng 1t30 nữa.
22h: lên tới chùa Bà. Nghỉ chân lại đây, lấy nước...
22h30: tiếp tục chinh phục đỉnh

Ngày 29-04-2012
3h: lên tới đỉnh
.....nghỉ lều dưới láng, đốt lửa, nướng khoai...tâm tình.v.v.v...
4h30: ae chợp mắt lấy sức sáng xuống.
5h30: dậy ngắm bình minh, sinh hoạt, xin nước quân phòng...
........tham quan,dạo, chụp ảnh, ăn bánh trái, giao lưu
7h: Xuống núi
..... Đi đường cột điện xuống núi (thể theo góp ý ^^)
12h: tới chân núi.
..... nghỉ ngơi chút, lấy xe, xuất phát ăn trưa, qua Cao Đài...tham quan
14h: xuất phát về tp.
16h: có mặt tại tp.
.......Ăn tối, kết chi phí, tạm biệt

Chi tiết
Ăn: 1 bữa sáng (Chùa Bà): bánh mì, xúc xích, chà bông -> 20k/người
......2 bữa chiều/tối: Cơm(Đi) + lẩu(về) -> 80k/ng
.....1 bữa trưa: ^^" Cần góp ý, có thể lại là bánh mì -> 20k/ng (nếu kịp có thể dùng cơm tại chùa, cúng ít hương quả)
......2 bữa giao lưu: trái cây, khoai, ngô nướng -> 20k/ng
Ở: 1. Lều (nếu có thể huy động đủ)
....2. Tại chùa Bà có nơi cho khách nghỉ
Uống: nước đem theo từ nhà, lên chùa Bà có nơi lấy nước uống.
Phương tiện đi lại: xe máy.
Số người dự kiến: 6 người cho đẹp, càng đông càng tốt.
--> Dự trù kinh phí: Ăn + Vé = 150k. (chi phí đóng trước) xăng tự túc

Chuẩn bị cá nhân: Lều (sẽ sắp xếp khi có thông tin này)
......................... đèn pin, áo đi mưa, nón, nước, bao tay (leo núi), giầy leo núi, kem chống muỗi, áo ấm...các vật dụng cá nhân
Hiện tại, có mình với 1 người bạn thôi (1 xế- 1 ôm)

Rất mong muốn kết đoàn với 1 số bạn chưa có plan nào vào dịp lễ này. ^^"

À, nếu bạn nào thấy lịch trình của mình bất cập thì góp ý với mình giùm nhé! Thanks nhà phượt rất nhiều!

Có thể để lại lời nhắn ở đây (mình check rất thường xuyên) hoặc sđt: 0906.585.367

Last edited:
Thành thật cáo lỗi với thanh hằng nhé. Lúc đầu đã tính đi với nhóm em rồi nhưng kế hoạch bên em ko tiện nên đành chịu thôi. Hẹn gặp nhau tại đỉnh, sẽ chụp hình chung với đoàn nhé
Đoàn nào cũng được mà...miễn sao mọi người đều có tụ đi chơi :D

Quên mất không vào firm lại với Hằng là Mây bị Củ chuối dzụ khị đi theo đoàn, mà mây muốn đi sớm hơn nên hẹn gặp Hằng ở đỉnh nhé. ^^ I love U all ^^

Quên mất không vào firm lại với Hằng là Mây bị Củ chuối dzụ khị đi theo đoàn, mà mây muốn đi sớm hơn nên hẹn gặp Hằng ở đỉnh nhé. ^^ I love U all ^^

Củ chuối hổng có dụ khị mà Tóc Mây tình nguyện trao số phận cho Củ chuối trong chuyến đi này heeeeeeeeee

Còn đang thiếu 1 xế, đăng kí nhanh không thì ôm rụng mất!!! :D

Sorry Thanh Hằng vì tớ ko join được, việc nhiều quá, chắc ở nhà nghĩ ngơi làm chuyến xuyên việt luôn :D

P/S: SG trời đang mưa ko biết tình hình TN thế nào, mưa các bạn leo sẽ nguy hiểm lắm.

Đã về tới nhà an toàn...ko còn nguyên vẹn về cả nhan sắc và ... :))
^^"
1 chuyến đi đầy bất ngờ, thú vị và nhiều điểu cam go...
Bất ngờ vì sự nhiệt tình của a-e nhà phượt khi lần đầu làm chủ thớt và sự tham gia của 2 mem đẹp trai, tài năng vào những giây phút cuối!!!
Thú vị vì tận hưởng cái không khí phượt không bờ bến với những người bạn đồng hành hết sức máu lửa và căng tràn nhựa sống, giao lưu và được mục thị sở phạm các mem hoanganhdhcu chuoi...
Cam go vì con đường về hết sức thức thách và đã chứng minh được cái gọi là, khí thế, máu lửa mem nhóm mình nhì!!!
...
Hẹn 1 ngày ko xa báo cáo với cả nhà phuot - những "fan" luôn quan tâm chia sẻ!!!!

Cám ơn và hẹn gặp lại...

Heeeeeeee................về tới nhà là tơi tả luôn.............nhưng được cái.........bỏ lại hết trên đỉnh rùi..........nên cũng nhẹ ng hiiiiiiiii

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,949
190,282
Latest member
zbetvnapp
Back