What's new

[Chia sẻ] Lúc này cần đổ xăng, nhưng vẫn phải ăn

trên diễn đàn phượt, đa phần bà con khuyến cáo nên tránh qua Thanh Hoá, đi lên đường Hồ Chí Minh, Bác không nghe thần dân phượt khuyến cáo rồi, xin chia buồn cùng bác.

Hướng dẫn Cách hack tăng Sub người theo dõi Facebook nhanh nhất 2017 ? ?
Làm sao để tăng người theo dõi Facebook hiệu quả, giúp bạn có được nhiều người theo dõi. Qua đó giúp việc đăng bài của bạn có nhiều người tiếp cận hơn và tỷ lệ chuyển đổi sang mua hàng cao hơn cho bạn nào làm kinh doanh mình có thể giúp bạn. Xem bài viết tại đây https://goo.gl/MComik ? ?

E đi phượt phải có người thay phiên nhau chở đi e mới dám đi. Thấy bác đi ăn uống này nọ đồ phê thiệt nhưng e không dám đi như bác . Bữa e di tour du lịch Cù Lao chàm tự túc từ đà nẵng ra đảo cù lao thôi mà 2 đứa e bở hơi tai. Với lần đầu đi vui thật nhưng có nhiều cái mình không lường trước được. Cảm ơn bác đã chia sẽ bài viết hay nhé ! Chúc bác có những chuyến đi phượt thú vị và đầy trải nghiệm

Chợ Bảo Lộc không có gì là đặc sản cả.

TP. Bảo Lộc không phải là điểm du lịch, mà là nơi nghỉ dưỡng lý tưởng.

Bảo Lộc nổi tiếng chỉ có trà.
Thác Dambri thì không xứng đáng là nơi để tôi quay lại thêm lần nữa.

Tôi mới chạy được tới chợ Bảo Lâm là trời lại mưa.

15 phút sau thì tạnh mưa, lên đường đi tiếp, 5 phút sau lại mưa, cũng hên có một mái hiên ven đường để núp mưa.

Mưa tằm tã cả 30 phút. Đôi khi gió hắt ngang, dù đứng núp dưới mái hiên, vẫn bị ướt 1 chút.

Cũng hên là trời tạnh mưa, còn không thì không biết chuyên gì sẽ xảy ra nữa?
Thật là tuyệt vời, thích chú chó quá đi ,chắc em phải bắt chước bác mí được
:))

Bên phía này đập, cảnh trông đẹp thật, ôi rừng thì toi mất rồi.

Đường này cũng ít xe qua lại lắm, vãn chưa thấy trên bác Google Maps.

Qua khu bên này lại thuộc về công nghiệp trồng cà phê. Môt anh chủ quán cà phê cho tôi biết đặc sản của vùng này ngoài thú rừng, họ có Lá Bép, còn gọi là Rau Nhíp. Một loại rau rừng mọc dưới tàn cây lởn và chứa một hàm lượng dinh dưỡng rất cao. Anh ta sẵn sàng chạy ra chợ mua về nấu một nồi canh cho tôi ănthurwr. Rất tiếc trời gần tối rồi, tôi còn 20 km nữa mơi tới Gia Nghĩa.
Anh ta mời tôi khi khác có dịp thì cứ ghé.

TX. Gia Nghĩa vào chiều tối.

Hên quá, tôi mò ra chợ và thấy có Lá Bép. Bà bán nói là vào đầu mùa mưa, lá bép mới non và ngon.

3 bó 5 ngàn đồng.

Tối nay tôi thử nghiệm ngay, một tô mì gói vởi thịt hộp và lá bép.
Cái lò so đun nước ở chợ Dân Sinh tôi mua với giá 40 ngàn đồng. Chỉ cắm vào ổ điện 1 phút, là đủ đun sôi vừa đủ nước cho 1 tô mì gói.
Nhớ thận trọng, trong phòng tôi không có bảng nội quy của ks. hihi.

Like chú chó và bản số xe của bác:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back