What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Re: PKM: Tám không mệt mỏi..

Chúc mừng bạn Heo đã về Xì Ghềnh an toàn.
Sáng đọc báo thấy Hà Tĩnh - Nghệ An thiệt hại ghê gớm khi bão về. Không biết nhà pác Mr. Cao có ảnh hưởng gì không? Ai có số điện thoại thì cho gửi lời hỏi thăm nhé.

Nhà Gấu dậy sớm :D

Mềnh đi làm sớm, Ngựa đi làm sớm nên cỡ này mà thấy online là điều phình phường =)) ko muốn dậy sớm cũng phải dậy sớm... Cơ mà sao đại ka cũng dậy sớm thế nhở??
@ Ngựa: Mùa bão về rồi Ngựa ơi :(( :((

À quên nhà mình ạ, em đang cần đi Vũng Tàu bằng xe máy, ai giúp em đường nào đi nhanh 1 chút, dễ đi 1 chút và dễ chạy 1 chút với.. Em toàn là ôm nên chả nhớ đường gì cả... :|

@Gấu: khóc lóc j, bão về thì chui vào nhà mà núp đi còn thích lượn ngoài đường nữa. Hok thích dậy sớm 1 tý nào hết í, thích là con mèo lười ngủ đến trưa mới dậy cơ. Haizzz.
À, đi VT chị thấy đường nào mà đi qua rừng cao su í, vừa vắng, vừa đẹp, vừa nhanh...dưng mà chị dek bít đi như nào, hà hà!

À quên nhà mình ạ, em đang cần đi Vũng Tàu bằng xe máy, ai giúp em đường nào đi nhanh 1 chút, dễ đi 1 chút và dễ chạy 1 chút với.. Em toàn là ôm nên chả nhớ đường gì cả... :|

Nhanh nhất và dễ chạy một chút, không cần nhớ đường thì không có vì đi Vũng tàu bằng xe máy có 4 đường thôi.

Hiện giờ đường dễ nhớ nhất lại đang làm khúc từ Ngã 3 Vũng Tàu tới Long Thành, do đó đi chậm, bụi, ổ gà và nguy hiểm..

Đường thứ 2 là đường qua Phà Cát Lái, nhanh, có sửa nhưng ngắn và cũng ổn rồi, nhưng mà khó nhớ vì quẹo qua quẹo lại khá nhiều.

Đường thứ 3 là đường Tàu cánh ngầm, nhanh nhất, an toàn nhất, mắc nhất. Ra bến tàu cánh ngầm, mua vé và tới tận Vũng tàu

Đường thứ 4 là đường không sửa, nhưng xa, đó là đi lên tới Giấu Dây, Tân Phong rồi theo QL56 về Vũng Tàu.

Cuối cùng thì thấy qua Phà là ổn nhất thôi, em chạy thì cứ chạy theo người phía trước hoặc thấy đường nào nhiều người đi, có xe lớn.. thì đi theo, vừa đi vừa hỏi :D

@deny: há há, đọc xong cái còm của 2 đứa mềnh, gấu nó ko đập cho tan nát mới lạ....chạy mau thui.

À, đi VT chị thấy đường nào mà đi qua rừng cao su í, vừa vắng, vừa đẹp, vừa nhanh...dưng mà chị dek bít đi như nào, hà hà!

Có khoảng 5km khúc Long Thành thôi :D còn lại hơn 120km thì ôi thôi hầm bà lằng..

@deny: há há, đọc xong cái còm của 2 đứa mềnh, gấu nó ko đập cho tan nát mới lạ....chạy mau thui.

Chịu thôi, hiện giờ đường Phà là lựa chọn số 1 cho người biết đường, nó càng ngày càng đông..

Ơ, mà gầu đi đâu 1 mình xuống VT ấy nhỉ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,369
190,550
Latest member
thietbinas
Back