What's new

Lưu trữ kỷ niệm: TKM - Phiên bản 2010

Bạn chọn Tổng Hành Dinh PKM ở đâu?

• Bệt - Hàn Thuyên - CV 30/4

Votes: 4 40.0%
  • Cafe Star - Điện Biên Phủ

Votes: 2 20.0%
  • Cafe Lavender - Nam Kỳ Khởi Nghĩa

Votes: 4 40.0%
  • 190 Lê Văn Sỹ - Nhà Thờ Ba Chuông

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    10
Re: Nhóm PKM - Thông tin offline

Hì hì ,, ai lai kịt hì hì hì ,, làm chung chung quậy cho khí thế em oi ,, Sẳn tiện có bạn nào nhóm Gà gì đó và các bạn mới mời đi chung luôn nè

Có chứ, mình sẽ PM cho bạn ấy ^^

Thui khỏi PM đi chị ơi. Em nhận đc rồi :D. Em đang ở Đồng Xoài. Hi vọng mai về tới SG kịp giờ off :). See you (BB)

Re: Tám không mệt mỏi (Phần 2)

Vậy em có sáng kiền gì mới mẻ hông? Đề xuất đi, chị duyệt ngay.

Re: Núi cao lên đến tận cùng - Thu vào tầm mắt muôn trùng nước non

Làm trước 1 tấm tập thể cho trơn bài viết nha mọi người ... :D

Mặc dù thanks nhưng em vẫn hận anh :(( anh lựa tấm này dung nhan em nằm sau cây cột điện @@.
Em hận anh nên đường ai nấy đi anh nhé. Anh em ta không còn "nợ" gì nhau hết (BB)(BB)(BB)

Re: Núi cao lên đến tận cùng - Thu vào tầm mắt muôn trùng nước non

Các bác nhà mình đang hot bên FB, mình để cái link ảnh các gái vs bộ đội, dìm hàng ở đây nhé. Các khổ chủ tự vào nhận hàng và post tiếp nhen!
http://s966.photobucket.com/albums/ae150/amater_bucket/

coi hình xong thấy chóng mẹt dzì mật độ xuất hiện của mềnh ... hèn gì chị Moon nhất định hem đi phượt chung nữa ... hix hix ...

Núi cao lên đến tận cùng - Thu vào tầm mắt muôn trùng nước non

Đây là những hình ảnh của nhóm op1 khởi hành vào buổi sáng... Trong lúc chờ đợi nhóm sau tới... Mọi ngừoi vào cái suối gần nhà NX... Ta nói cái suối nứoc mát lạnh.. ứop bia uống phê không thể tả heheh
đặc biệt còn có dịch vụ spa cá... cá con rỉa rỉa chân nhột nhột và sứong lắm cơ hahaha

Trên đừong ra suối

Quảng cáo beer:">

Tôi mơ 1 ngôi nhà nằm trên đỉnh núi.
Nửa khuya, lẩn thẩn thế nào không biết, xách ba - lô cùng 1 đám cũng lẩn thẩn giống mình đi leo núi!!!

Trong cái giai đoạn mà gần như cảm thấy chán tất cả mọi thứ, thì cũng cần lắm 1 vài chuyện điên khùng.

11h khuya bắt đầu hành trình, rồi cứ vậy mà đi. 137 cây cột điện, không quan tâm không gian, không quan tâm thời gian...

Mồ hôi chảy ròng trên lưng áo...

Cột 112, đứng giữa 1 cánh đồng cỏ mênh mông gió. Ánh trăng sáng chảy tràn. Giang tay cứ nghĩ gió có thể giúp mình bay đến bất cứ nơi đâu...

137, dừng chân trước 1 ngôi nhà bằng đá. Một ngôi nhà bằng đá trên đỉnh núi!!!

Trong rất nhiều câu chuyện đã đọc, hình như các ngôi nhà đều được xây trên đỉnh núi. Lúc đó, có 1 chút khó hiểu, sao người ta lại xây nhà nơi chênh vênh như thế?

Đêm, khi mọi người chuyền tay nhau ly rượu nồng và bập bùng đàn hát. Ta nằm trong 1 cái lều bé ngoài mé hiên nhà, lặng lẽ ngắm trăng. Gió lớn!!!

Bình minh lên, mọi người ùa ra chụp ảnh. Ai đó đập đập cái lều gọi dậy (hình như là anh Vít). 3 cái đầu mê ngủ thò ra, thảng thốt:" Đẹp quá!! Đẹp quá!!!"

Rồi lại: "Lạnh quá....". Thế là thống nhất kéo lều lại ngủ tiếp!!! :D

Hình như, giấc ngủ trên đỉnh núi có 1 chút gì đó mộng mị, có 1 chút gì đó tinh khôi và đẹp lạ lùng!!!!

Sáng, cỏ lau bay phấp phới triền đồi, trời xanh lồng lộng gió, ta đi vòng qua ngôi nhà và thấy cầu vồng giăng ngang.

12h trưa đi xuống núi, thấy người nhẹ tênh!!!

Mỗi chuyến đi là 1 cảm xúc khác nhau, đây là chuyến đi mà mình cảm thấy mình gấu hơn rất nhiều. Lần đầu tiên vừa làm ôm vừa làm xế, lần đầu tiên chung xe với 1 bé gái chứ không phải 1 anh trai, lần đầu tiên tự mình cầm lái rất nhiều cây số trong đêm khuya, lần đầu tiên dám chở 1 ai đó ra đường lộ.... có nhiều cái lần đầu tiên lắm nên nó đã cho mình cái cảm giác chiến thắng nỗi sợ trong lòng. Chưa bao giờ dám tự chạy xe đêm như thế, vốn dĩ tay lái yếu, mắt mũi tèm lem vào buổi tối nên chỉ đi được những con đường quen thuộc trong thành phố.
Lúc khởi hành, mọi người chờ nhau, mình và olala thường xuyên là cặp cuối cùng, khi nhìn quanh không thấy ai nỗi sợ lại dâng lên, nhưng rồi mọi người cũng tìm thấy nhau và cùng thẳng tiến
Khi trở về, mình và olala cũng lại là cặp cuối cùng, mình biết mọi người đã chờ đợi rất lâu để tụi mình theo kịp, cảm ơn mọi người nhiều, lẽ ra mình đã phải cố gắng chạy thật nhanh để theo kịp cả đoàn nhưng vẫn không tài nào theo được, vẫn bị lạc, mém tý là về Vũng Tàu tắm biển đêm rồi. Haizzzz
Một chuyến đi để lại nhiều cảm xúc lẫn lộn, nhưng nhờ đó mà từ giờ mình có thể tự lái xe về quê được rồi. Cảm ơn anh NX, cảm ơn mọi người đã cho mình tham gia chuyến này.
Đây là lúc ở chân núi... mọi ngừoi đốt nhang và cầu nguyện đi đến nơi về đến chốn ...

Bình minh trên đỉnh chứa chan

Hình lúc ăn nhậu với các anh bộ đội em không có...Mọi ngừoi ai có up lên nha

Last edited by a moderator:
Re: Tám không mệt mỏi (Phần 2)

@ chị Love : các chiêu chị em mình đã thực hiện đối với Deny :
- Lột cột vô gốc cây
- Tăng 2, chọn gốc cây có kiến, quét lên "tý" mật ong
- Dùng roi mây có gai sắt + thêm tý bột mắt mèo, muối ớt

Bởi vậy, chắc lờn thuốc rồi, bổ sung cái nào mới mới đi mấy chị ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads