What's new

[Chia sẻ] Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Như một lời tự hứa với bản thân, hè này tui nhất định phải ra biển, phải được đi biển, mà phải là biển ở xa, xa xa cái đất liền, thế thì lựa chọn là ra thăm đảo thôi. Tui đã định ra Phú Quốc, thăm cái chốn từng được con bạn giới thiệu là thích lắm, bình yên và cũng đẹp lắm. Cũng đã chuẩn bị mọi cái cho "chuyến đi bụi 1 mình" . Thế rồi cái tên Lý Sơn từ người bạn cùng lớp lại lọt vào tâm trí, bạn bảo đi Lý Sơn đi Quảng Ngãi quê mình đó, đẹp lắm, BaLi của Việt Nam đấy.

Nhắc Lý Sơn tui lại nhớ miền Trung, nhớ đến da diết cái nắng cháy vàng, con người hồn hậu ấm áp, tui muốn về đi hái dừa, muốn ra cửa biển uống bia hơi mát lạnh, ăn xôi khoai lang, nhâm nhi bánh xèo 2k, nhiu thoai... :). Vậy là quyết định khó khăn phải đưa ra, tui có nên dành quãng hè ngắn ngủi này cho Lý Sơn? Như thế là tui phải bỏ hẳn chuyến đi Phú Quốc, gác lại người trong mộng, để cho Lý Sơn thử lòng mình chăng? Và tui quyết định thôi thì...sa ngã thử một phen.

Chuyến đi gặp một số trở ngại từ trước khi xuất phát, và trở nên nóng hổi dần :D. Sắp đến ngày đi thì nghe tin bão, bao nhiêu mong chờ lại 1 lần chùng xuống, nhắn tin cho chị sweet:" Chị ơi, bão rồi, chắc phải hủy chuyến thôi" -"Ug bão thế này chắc hủy thôi em.".
Vậy mà vẫn mong chờ, vẫn cập nhật tin tức liên tục từ Nha Trang, Đức Phổ và đảo Lý Sơn: thời tiết vẫn tốt, nắng vẫn đẹp, 6 rưỡi chiều mới tắt nắng.. Đến lúc quyết định. Đi thôi!

Rồi có người 1h trưa tàu chạy, 12h57 gọi điện để rồi 9h tối bay ra Đà Nẵng, đến nơi tất tả đi tàu quay về Quảng Ngãi, trễ mất mấy phút, xe ôm phải đuổi theo xe buýt, nghĩ mà vẫn không nhịn được cười, cứ phải: "Anh ơi chậm chút thôi được không, bạn em đang đuổi theo". Có người thì 3h chiều mới gửi mail ham hố bỏ học đi theo, nhưng lại ko điện thoại thế là bị sót lại.

Bài viết sử dụng ảnh của chị T.Huyền, chị sweet, và tui :D

Last edited:
Re: Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Các bạn cho hỏi ngoài Lý Sơn có cây ATM không?

Không có đâu bạn ạ, hình như phòng giao dịch của Ngân hàng cũng không có nữa.

Bạn cho mình hỏi h tàu từ đảo về đất liền với, có chuyến buổi chiều ko nhỉ ?

Bạn cho mình hỏi h tàu từ đảo về đất liền với, có chuyến buổi chiều ko nhỉ ?

Có 1 chuyến cao tốc duy nhất xuất phát từ Đảo Lớn lúc 8h bạn ơi. Chỉ trừ dịp lễ,.. mới có tàu tăng cường :)

hì, mình định đi Lý Sơn vào đầu tháng 11, tiếc quá, nếu có chuyến buổi chiều thì chơi đc nhiều hơn >.< vé tàu về có cần đặt trước ko bạn nhỉ ?

Ôi gióng thiên đường quá. "D

Đã book vé cuối T12 đến Lý Sơn, có gì sẽ nhờ các bác trong thớt tư vấn thêm (c)

Cảnh đẹp quá, đã đánh dấu điểm này trên bản đồ VN, sẽ cố gắng ra đảo Lý Sơn 1 lần ^^

Mình cũng vừa đi Lý Sơn cuối tháng 7, giữa hai cơn bão số 5 và số 6 :D

Có bạn nào có thể tư vấn cho mình đi đảo lý sơn 1 ngày từ hội an hay đà nẵng đc k? 1/9 này mình Vào Đn, Hội an, thấy ảnh lý sơn của topic đẹp quá nên quyết phải đi Lý Sơn. Các bạn cho mình hỏi tàu về từ Đảo lớn là 8h thì liệu lúc đấy còn xe nào về Hội An ko vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back