What's new

[Chia sẻ] Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Như một lời tự hứa với bản thân, hè này tui nhất định phải ra biển, phải được đi biển, mà phải là biển ở xa, xa xa cái đất liền, thế thì lựa chọn là ra thăm đảo thôi. Tui đã định ra Phú Quốc, thăm cái chốn từng được con bạn giới thiệu là thích lắm, bình yên và cũng đẹp lắm. Cũng đã chuẩn bị mọi cái cho "chuyến đi bụi 1 mình" . Thế rồi cái tên Lý Sơn từ người bạn cùng lớp lại lọt vào tâm trí, bạn bảo đi Lý Sơn đi Quảng Ngãi quê mình đó, đẹp lắm, BaLi của Việt Nam đấy.

Nhắc Lý Sơn tui lại nhớ miền Trung, nhớ đến da diết cái nắng cháy vàng, con người hồn hậu ấm áp, tui muốn về đi hái dừa, muốn ra cửa biển uống bia hơi mát lạnh, ăn xôi khoai lang, nhâm nhi bánh xèo 2k, nhiu thoai... :). Vậy là quyết định khó khăn phải đưa ra, tui có nên dành quãng hè ngắn ngủi này cho Lý Sơn? Như thế là tui phải bỏ hẳn chuyến đi Phú Quốc, gác lại người trong mộng, để cho Lý Sơn thử lòng mình chăng? Và tui quyết định thôi thì...sa ngã thử một phen.

Chuyến đi gặp một số trở ngại từ trước khi xuất phát, và trở nên nóng hổi dần :D. Sắp đến ngày đi thì nghe tin bão, bao nhiêu mong chờ lại 1 lần chùng xuống, nhắn tin cho chị sweet:" Chị ơi, bão rồi, chắc phải hủy chuyến thôi" -"Ug bão thế này chắc hủy thôi em.".
Vậy mà vẫn mong chờ, vẫn cập nhật tin tức liên tục từ Nha Trang, Đức Phổ và đảo Lý Sơn: thời tiết vẫn tốt, nắng vẫn đẹp, 6 rưỡi chiều mới tắt nắng.. Đến lúc quyết định. Đi thôi!

Rồi có người 1h trưa tàu chạy, 12h57 gọi điện để rồi 9h tối bay ra Đà Nẵng, đến nơi tất tả đi tàu quay về Quảng Ngãi, trễ mất mấy phút, xe ôm phải đuổi theo xe buýt, nghĩ mà vẫn không nhịn được cười, cứ phải: "Anh ơi chậm chút thôi được không, bạn em đang đuổi theo". Có người thì 3h chiều mới gửi mail ham hố bỏ học đi theo, nhưng lại ko điện thoại thế là bị sót lại.

Bài viết sử dụng ảnh của chị T.Huyền, chị sweet, và tui :D

Last edited:
Re: Lý Sơn-Biển mênh mang, cát trắng, nắng vàng và hành trình dắt ma trong đêm.

Có những đoạn cheo leo

[/URL][/IMG]

Còn đa phần là thế này.

[/URL][/IMG]

Những bóng ma "ám" (Chỉ thấy nhờ chụp hình lại:-s )

[/URL][/IMG]

Nên lời khuyên chân thành của mình là các bạn nên đi đường bê tông phía trong nhanh hơn rất nhiều, tất nhiên sẽ bỏ lỡ... vài thứ khác,...

Người dẫn đường của tụi tui sao về rồi tui mới nhớ ra còn chưa có để ý cảm ơn nữa. Tội lỗi '+_+

[/URL][/IMG]

Nhẹ nhàng như..gió biển

[/URL][/IMG]

Và đây bãi tắm bên trái đảo hiện ra như một cái vịnh nhỏ. Xanh trong như Maldivies. Chưa bao giờ tui thấy biển xanh như thế, đẹp đến thế chỉ biết ú ớ ngắm, tắm, bơi lặn cho đã.. công leo trèo :Dam

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

6h sáng mọi người thu dọn hành trang lên tàu về lại Đảo Lớn chờ tàu cao tốc về lại đất liền,.. đi chơi típ :))

Góp với các bác vài ảnh Lý Sơn ạ

Last edited:

Bác wild chắc đi đầu năm phải không ạ, thấy có cả hình ruộng tỏi :D

Đợt mìn đi chỉ có..tỏi khô :D

Ruộng Hành bác ạ, đợt mình đi cũng chỉ có tỏi khô thôi.

Ruộng Hành bác ạ, đợt mình đi cũng chỉ có tỏi khô thôi.

Bác làm em cứ nghĩ đến cái món gỏi tỏi mà thèm thuồng, ra mua hè chỉ có mỗi tỏi khô :D
Mà còn cả bịch đây, thành phẩm của em về chắc có chai rượu dứa dại là độc nhất

Đẹp quá! Những hình ảnh của các bạn về Lý Sơn em đọc sao nhớ nhà quá! Quê hương Quảng Ngãi tuy nghèo nhưng đẹp quá.

Mình cũng từng phượt ra Lý Sơn một chuyến, nhưng tiếc vì sức khỏe có hạn nên chẳng thể đi được nhiều như bạn, tiếc quá :)

Đẹp quá! Những hình ảnh của các bạn về Lý Sơn em đọc sao nhớ nhà quá! Quê hương Quảng Ngãi tuy nghèo nhưng đẹp quá.

Sau Lý Sơn mình có về Đức Phổ nữa. Thực sự thấy yên bình :)

Mình cũng từng phượt ra Lý Sơn một chuyến, nhưng tiếc vì sức khỏe có hạn nên chẳng thể đi được nhiều như bạn, tiếc quá :)

Ra đây mà nghỉ dưỡng thì tuyệt bác nhỉ :D

Bệnh xá Đặng Thùy Trâm tại huyện Đức Phổ tỉnh Quảng Ngãi :)

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

[/URL][/IMG]

Các bạn cho mình hỏi đi đảo mùa đông (cụ thể là cuối tháng 12) thì có hên xui vụ thời tiết không ạ

Các bạn cho mình hỏi đi đảo mùa đông (cụ thể là cuối tháng 12) thì có hên xui vụ thời tiết không ạ

Nửa cuối năm vẫn trong mùa bão chị, mà có vẻ về hẳn cuối tháng 12 thì lại đỡ hơn :D. Chị nên hỏi trực tiếp người dân ở đảo để biết tình hình thời tiết. :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back