What's new

[Chia sẻ] Ma-rốc gần xèo à

Lập topic này để bàn bạc cho chuyến đi Morroco của mấy phượt già muốn sưởi tấm thân ì ạch ở Phi châu vào dịp Giáng sinh. Và sau khi đi về sẽ post lịch trình đầy đủ cũng như kinh nghiệm chia sẻ ở chốn ấy.

Baxu ơi, chị định đi sa mạc là đến đâu? Nếu đến sa mạc Erg Chebbi thì khoảng cách rất xa nếu tính từ Marrakech, đi tốn thời gian lắm. Nhà em định đi theo đường N9, qua đèo Tizi-n-tichka tới thăm Kasbah Telouet & Kasbah Anemitèr. Sau đó đi tiếp đến Ait-Benhaddou (Di sản Thế giới). Nếu thích thì ngủ đêm tại đây, còn không tiếp tục đến Ouarzazate và ngủ đêm tại đây. Hôm sau thăm Kasbah Taourirt và đi dọc đường Route des Kasbahs tới Tineghir. Nhà em thăm loanh quanh đó rồi đi Fès.

Nếu chị có ít thời gian thì hôm bọn em đi Tineghir thì chị quay lại Marrakech.

Ý chị sao?

Lâu lắm rồi mới vào forum,cảm ơn bạn Taams nhé,xem ảnh của bạn làm mình nhớ lại khoảng thời gian sống bên đó,lại thèm chè maroc,hic.
To Bonbon1985: Bạn làm bên thương vụ à hay tới casa để khảo sát vậy?

Không biết năm nay nhà mình có ai dự định đi Maroc từ Việt Nam không? Mình có 2 người, định đi vào đầu tháng 5, hiện vẫn mông lung chưa biết đi ntn, nếu có nhóm đi với nhau thì hay biết mấy, hì hì

mình sắp đi nè bạn, mà mình đi 17.2 này mất rồi, tiếc quá ko có dịp để đi chung, mình phải đi 1 mình vì ko tìm được ai đi cùng nè

mình sắp đi nè bạn, mà mình đi 17.2 này mất rồi, tiếc quá ko có dịp để đi chung, mình phải đi 1 mình vì ko tìm được ai đi cùng nè

Tiếc quá, mình chưa xác định được ngày cụ thể, nhưng nếu có đồng bọn đi cùng thì mình có thể sắp xếp, nhưng mình nghĩ lý tưởng là cuối tháng 4 đầu tháng 5 là lúc thời tiết ok nhất. huhu

bạn ơi, chè bạn nói là nước trà hay chè để ăn tráng miệng vậy?với cái ý thì vào nhà hàng nào cũng uống được hay sao vậy bạn?

@Noi_la_lam: chè là nước trà ở trong Nam đó bạn. Thức ăn bên đó họ ăn theo kiủ tây nên nếu bạn nào ko ăn đc món tây thì hơi căng (giống mình nè). Nhà hàng hay quán ăn nào cũng có trà, trà của họ cũng giống mình, nhưng khác là có thêm đường.

Mà có cái bùn cười lắm, trà thì bỏ đường nhưng khi gọi nước chanh thì chua ơi là chua, có lần mình gọi 1 ly nước chanh và phải bỏ thêm 7 gói đường ( 7 gói !!!!!!!!!! ) mà vẫn chưa thấy ngọt nữa :(

@Bonbon1985:Hì, Mình cám ơn bạn nhiều lắm, nhưng mình cũng vừa đi Ma rốc về tối nay...Ma rốc đúng là đẹp nhưng quá phiền phức với thói quen xin tiền của người dân, với thói nói thách, mình gặp bao nhiu người du lịch đều cảm thấy phiền phức với điều này...

@noi_la_lam: chắc do bạn đi Marrakesh đúng ko? Do mình công tác ở Casablanca nên ko thấy tình trạng nói thách và xin tiền khách du lịch, hihi

ừ, đúng rồi bạn, mình ko đủ thời gian ghé qua casablanca cơ mà nghe 2 cô chú Singapore đi cùng máy bay cũng nói ở đấy rất ok, mình đến Fès còn tồi tệ hơn Marrakech đó bạn, mình hỏi đường nó đi theo và đòi tiền, mình o cho nó đi theo cả quãng thiệt xa đến tận khách sạn của mình luôn ý, lúc đấy mình 1 mình lại là con gái, sợ chết khiếp đi đc...Maroc đúng là đẹp, đồ ăn ngon, trà tuyệt, giá cả rẻ, nhưng tình trạng đeo bám thiệt là cùng cực, hic hic...chưa kể mình đi ngoài đường, trên xe lửa còn bị tụi con trai Maroc bám theo, bọn nó đi 1 mình thì mình còn thoát, tụi nó đi 1 đám con trai nó chặn đầu mình ý, sợ quá nên mấy hôm sau mình phải nhập nhóm với 2 trai Anh mới hết bị phiền....túm lại, cũng có trải nghiệm^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,084
189,867
Latest member
66club
Back