What's new

[Chia sẻ] Ma-rốc gần xèo à

Lập topic này để bàn bạc cho chuyến đi Morroco của mấy phượt già muốn sưởi tấm thân ì ạch ở Phi châu vào dịp Giáng sinh. Và sau khi đi về sẽ post lịch trình đầy đủ cũng như kinh nghiệm chia sẻ ở chốn ấy.

Baxu ơi, chị định đi sa mạc là đến đâu? Nếu đến sa mạc Erg Chebbi thì khoảng cách rất xa nếu tính từ Marrakech, đi tốn thời gian lắm. Nhà em định đi theo đường N9, qua đèo Tizi-n-tichka tới thăm Kasbah Telouet & Kasbah Anemitèr. Sau đó đi tiếp đến Ait-Benhaddou (Di sản Thế giới). Nếu thích thì ngủ đêm tại đây, còn không tiếp tục đến Ouarzazate và ngủ đêm tại đây. Hôm sau thăm Kasbah Taourirt và đi dọc đường Route des Kasbahs tới Tineghir. Nhà em thăm loanh quanh đó rồi đi Fès.

Nếu chị có ít thời gian thì hôm bọn em đi Tineghir thì chị quay lại Marrakech.

Ý chị sao?

Marrakech - Bản tình ca mùa đông

Đã qua rồi thời tuổi trẻ nông nổi mộng mơ, bỏ lại đằng sau những là anh Bo, anh Hai, những là Hoàng tử đại dương với lị Thiên thần cụt cánh, thần tượng của mình giờ là anh Đo, đệm Ta (phân biệt với Tây), cháu họ xa nhà văn Ma Văn Kháng.

Ở độ tuổi nhạc nhẽo suy tư, thơ văn trầm lắng, anh ấy trở thành thần tượng của nhiều chị em lứa tuổi lưng chừng nhờ biệt tài ấy dai ấy dẻo. Niên khóa 07-08 anh Đo lập kỉ lục thế giới mới với 1 triệu lượt ấy (tương đương với 1 triệu đồng tiền thưởng).

Thật đúng như mình tưởng tượng, anh thật giản dị, đôi mắt dịu hiền, nụ cười thân thiện. Ngắm anh, mình những muốn được biến lại làm trẻ thơ, không khái niệm phân biệt zai gái, để được vô tư làm bé gái nhỏ ngồi gọn trong lòng anh, vuốt chòm râu chưa bạc, ca bài ca "Ai yêu nhi đồng bằng ... "

Lần đầu nghe anh nói tiếng "Em" ngọt ngào, mình run lên vì hạnh phúc, đầu óc váng vất câu nói nổi tiếng của bạn imim: "thôi, chết được rồi đấy!" (sau này sẽ còn có nhiều thần tượng lại khiến mình thốt ra cái ý nghĩ ấy, rồi vẫn sống nhăn thôi)

Ngày có anh - Thành phố của những thiên thần - city of angels ...

picture.php

picture.php

picture.php

... và United Colors of ...

... của hoa để ngửi

picture.php

... của hạt để ăn

picture.php

... của mũ để đội

picture.php

... của thảm để nằm

picture.php

Marrakech - Bản tình ca mùa đông

Chị bảo: "Mua cái này về thờ-ri-sằm" anh nhỉ. Anh gật đầu hiền lành, ba bốn gì cũng được

picture.php

Em bắt đầu mơ về ngôi nhà xanh,

picture.php

quán cà phê nhỏ

picture.php

và những đứa trẻ khi chiều về

picture.php

Ngày vui thường ngắn ngủi, anh dắt chị ra đi trong một sớm mùa đông heo lạnh, bỏ lại em một mình hát bài ca hy vọng: "Từng đôi chim bay đi ..."

picture.php

Ối dzời, các bạn đã 3-some xong rồi đấy à? Vẫn nguyên hình nguyên khổ, không rách rời chắp vá chứ? ;)

Bạn Xu hình như lại bị hội chứng 30D thì phải, nghĩa là màu sắc ko bằng quả Olympus tự động ấy :LL

Tiếp nào.

Bạn imim iên tâm, bọn mình thờ-ri-sằm là để tập dượt cho phò-sằm đợt tới (NT), bạn đừng vì lo lắng mà dìm hàng mình chứ.

Mình thấy màu sắc 30D trông có vẻ người nhớn hơn màu Olympus đấy chứ :D

@ welcome em Phờ-Rau :) Em ở đâu rồi, tháng 3 or tháng 4 chị lại quay lại Morroco, dự định quay cái cờ-níp "Nỗi nhớ mùa đông" gửi tặng thần tượng :))

Chị Imim cứ dìm hàng chị ý, chứ em cũng thấy ảnh chị Xu chụp đẹp đấy chứ:T. Post tiếp ảnh đi chị Xu ơi. Viết dài dài vào cho bà kia bà ý gato

Hihi, em Bự yên tâm, ai chứ bạn imim đạp vịt thì mình cứ bơ đi thôi, còn 2 xô nước là còn quang hợp :))

Thực ra mình đã đi bác sĩ rồi, bác sĩ bẩu mình phơi nắng quá đà, người ngợm cảnh quan có hơi thắm da đỏ thịt tí ;). Cũng định có nhời nhờ vả thư ký bộ phận PS chỉnh cho vài liều thuốc, dưng cơ mà mùa này mùa lễ hội, mùa làm ăn, mọi người đều đang bận set-up chụp ảnh lịch, bạn imim thông cảm nhá :D

Gato với các bạn không chịu được!

Nhà matador tốt số thế, được 3-some ở vừa mơ vừa rốc còn gì bằng =))

Cái ảnh đầu nhìn như ảnh quảng cáo chảo vệ tinh ý nhỉ.

Rất thích cái ảnh thứ 2 từ dưới lên, em baxu thử "cất" cái khung cửa sổ đi thử xem

Bạn xu chụp ảnh đẹp lắm. Tớ thì lại thấy ảnh 2 dưới lên nếu mà lấy được hết mấy cái cửa số có lẽ cũng hay đấy.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back