What's new

Manila - Coron - Vigan - Baguio (Mùa hè ơi chờ tôi với)

Mùa hè ơi chờ tôi với - Philippines Trip

Một nụ cười luôn hé, Thế Giới vẫn quay
Còn tôi vẫn nơi đây, đưa bàn tay lên trời xanh, ôm trọn vào lòng
Một khoảng trời nhỏ bé, giữa những khát khao

attachment.php

Ngồi đây tôi hát cho riêng mỗi mình mình vui buồn chỉ có tôi
Dừng chân đôi lúc trên con đường dài không có ai để nhớ thương
Thì ra hạnh phúc bấy lâu nay tôi tìm là được tung hoành khắp 4 phương

attachment.php

Cô đơn nhưng tôi chắc
Rằng mình luôn yêu mến cuộc sống muôn màu
Dù đôi khi hay cân nhắc, gió Đông Bắc về đôi tay lạnh ngắt

attachment.php

Bao nhiêu lâu nay tôi đã quen rồi, quen rồi, quen 1 mình như thế

attachment.php

Vào một ngày đẹp trời tháng 3 - bạn bè inbox hỏi túi bụi Nghĩ lễ có đi đâu không? - Ah Mình dự định đi Myanmar - Plan đã lên hết rồi nhưng đến phút cuối thì vở kế hoạch. Giận trong bụng rồi - đi đâu không tính trước - xách balo lên đi thôi.

Lang thang trên mạng thấy topic của Chị Tam https://www.phuot.vn/threads/189972-Thi%C3%AAn-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-bi%E1%BB%83n-%C4%91%E1%BA%A3o-Coron-v%C3%A0-l%E1%BB%85-h%E1%BB%99i-Th%C3%A0nh-c%E1%BB%95-Vigan-%28Philippines%29-d%E1%BB%8Bp-30-4-nay

Thế là một đêm đẹp trời Book vé kịt kịt - và sau đó là những chuỗi ngày gian nan với việc xin nghĩ phép và sắp xếp công việc. Vé đã book liều - sáng mai vào đưa đơn xin phép Sếp nghĩ 2 ngày - Sếp không cho "tái cả mặt" - Rồi một buổi chiều đẹp trời mình cũng nhận được "cái gậc đầu với cả đống điều kiện". Từ hôm đấy làm muốn "bể não". Ngày đi làm tối về ngâm cứu plan và tìm hiểu thông tin. Sau hơn cả tháng cũng gần đến ngày đi mà đơn vẫn chưa ký. Rồi một ngày đẹp trời mình được thông báo từ người chị đồng nghiệp "Chị báo cho em tin buồn Em vào check mail" - "Tái mặt lần 2". Check mail xong thấy đơn xin nghĩ đã đc duyệt 3 ngày.Quánh Boom hại não nhau...
Mấy bạn mình cứ nói đi làm mà đi du lịch hoài sướng thật nhưng THẬT SỰ KHÔNG PHẢI NHƯ THẾ - cái gì cũng có cái giá và sự đánh đỗi.. (Như mình đã kể trên chỉ là bước xin nghĩ phép còn sắp xếp công việc, xử lý các tình huống gần tới ngày lên đường phát sinh tới tới tấp...hại não cung hơi bị nhiều)

Cuối cùng, ngày "thứ 6 giải thoát" cũng đã đến - nhanh như chớp - thoáng 1 cái đến ngày bay. Xin về sớm 5h chiều mình ngồi xe 5 tiếng để lên SG kịp cho chuyến bay 1h sáng - mục tiêu phải có mặt ở Sân bay trước vào lúc 11h.

Lên tới SG rồi cũng gian nan với công đoạn từ bến xe ra Sân bay Tân Sơn Nhất. Cuối cùng mình được sự giúp đở của cô bạn mà mình hay gọi là "hơni". Gần 12h đêm sau khi mọi thủ tục đã hoàn tất. Mình ngồi ở Gate nhắn tin cho thằng bạn thân - "Mai m gọi cho ba mẹ t hay là t đi Philipines nghe, nói ba mẹ t là: liên lạc với t qua Tablet của t để trên bàn làm việc của t nhé, Tks bạn tốt". Xong nhắn cả đống tin vào cái Tablet -Mọi thứ coi như tạm ỗn mới an tâm ngồi gặm cái ổ bánh mì héo queo mà đứa bạn mua cho ăn.

"Rằng ngày mai
Tôi vẫn trên con đường dài
Theo giấc mơ tôi hằng mong
Với những câu chuyện ngày ấy tôi mơ
"

Boading.....!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Last edited:
Siêu mẫu Coconut - có 1 mình nó mà mấy người đẹp trong nhóm tốn không biết bao nhiêu là Calo để mần kiểu - không biết bao nhiêu là dung lượng pin và thẻ nhớ!

attachment.php

Hình hoàn toàn không PTS

Nơi tận cùng của dãi cát trắng dài - Nhìn lại và "Chụp"

attachment.php

attachment.php

Một cậu bé người dân đảo đang tìm cá dưới nước mình đứng trên vẫn có thể thấy con cá mà cậu bé đang đuổi!

attachment.php

Manila - Coron - Vigan - Baguio (Mùa hè ơi chờ tôi với) Banana IS

Leo lên trên một ngọn đồi để nhìn phía bên kia của đảo - Nhớ cái view này đã thấy đâu đó trên mạng rồi (c)

Một góc biển nhỏ phía bên kia của "Đảo chuối"

attachment.php

attachment.php

Last edited:
Các anh chị cũng thích đi với em, nhất là 2 chị bé đó Baobao :)
Btw, mà up hình đẹp lên đi, mấy hình trên chưa điển hình lắm

Các anh chị cũng thích đi với em, nhất là 2 chị bé đó Baobao :)
Btw, mà up hình đẹp lên đi, mấy hình trên chưa điển hình lắm

Hihi cám ơn chị Tâm ^^! Em đang moi cảm xúc ra để viết tiếp đây - Hứa hẹn mấy ảnh sau còn đẹp hơn nữa (S)

Re: Manila - Coron - Vigan - Baguio (Mùa hè ơi chờ tôi với) - Banana IS

Banana Island cũng có san hô này! Cả nhà thuê nguyên chiếc Bangka(tàu nhỏ) của Phil, chạy ra xa bờ tý rồi bám theo đó xem san hô. Lúc đi 1 thuyền cả nhóm thì có con bé Trung quốc nào cũng bám vào thuyền đi chung luôn nhưng đến lúc lên bờ tính tiền thì ẻm đâu mất tiu.:T

attachment.php

attachment.php

Cái này nó đủ màu hết ở xa xa nhìn thì rất đẹp bơi lại nó trốn hết trơn
attachment.php

attachment.php

Last edited:
Ngày 2: Một ngày Lake và Lagoon

Hôm nay trong khi cả nhà đi chợ mình lại trốn ra ngoài lần này đi xa hơn - tìm xem có chổ nào bán cái gì đặc biệt không mua về làm quà - nhưng chợ này toàn bán nhu yếu phẩm.

Mình đã nói ng Phil rất thích chụp ảnh và đây là minh chứng thứ 3 - cô gái bán đĩa
attachment.php

Thấy mình chụp ảnh vạch áo khoe dao tạo dáng luôn
attachment.php

Lang thang ra bến tàu ngôi nói chuyện với mấy anh bạn này cũng rất vui - họ rất nhiệt tình và vui tính mấy bạn ah

Nụ cười Close up
attachment.php

attachment.php

Vịnh với hồ đẹp nhỉ. Cho mấy hình ở hồ Barracuda và Kaygayan lên đi :)

(S)

Hihi mấy nay lubu quá em em bị tụt cảm xúc! Giờ em viết tiếp đây không mấy kỹ niệm lại trốn nữa!

Nhớ tấm ảnh này vui quá Chi Tâm nhỉ!

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

attachment.php

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944