What's new

Mây của trời để gió cuốn đi

Những mê tưởng, những ảo mộng, chỉ để rồi sáng mai ra với gió bay xa, đầy vơi rơi rớt, cho "Một chiều ngồi say, một đời thật nhẹ ngày qua". Đổ bóng xuống mặt trời, dắt nhau qua ngày những linh hồn lạc lối tìm thể xác, mong có ngày trở về hội ngộ thấy nhau...

Mây che trên đầu và nắng trên vai
Đôi chân ta đi sông còn ở lại
Con tim yêu thương vô tình chợt mỏi
Lại thấy trong ta hiện bóng con người.

(Một cõi đi về - Trịnh Công Sơn).

Xin được bắt đầu chuyến đi bằng những điều nhẹ nhàng như thế, mọi sự được chuẩn bị từ lúc kêu gọi bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/36280 Mây của trời để gió cuốn đi...cho đến ngày lên đường thực hiện chuyến đi trong cái hối hả của dịp nghỉ lễ 30/4.
Cám ơn những người bạn đồng hành, những người tôi gặp…đã giúp tôi có những kỷ niệm đẹp về mỗi hành trình mà tôi có dịp trải nghiệm theo năm tháng, để rồi những lúc nào đó chúng ta sẽ lại cùng nắm tay nhau đồng hành…
Trân trọng.

Ảnh này chụp hôm đầu tiên đi,
Thề chứ hồi xưa em có iêu 1 anh mà đi chơi em còn chưa bao giờ dám ôm đâu nhé, thế mà mấy xế đoàn mình chuẩn quá làm em phá lệ ôm tưng bừng
Thích cái phá lệ của em Linh rùi đấy các xế nhà ta nhỉ?????

Bà Linh này Ngơ ngơ thật. Thích ôm thì nhảy vào mà ôm chứ có j đâu . Mình ôm hết rồi trừ anh Nam và anh ngyeu chị Thu ra vì sợ bị tạt axit hè hè
Linh bé iu lần sau nếu muốn thì em cứ ôm nhé, để chị con có cơ hội ôm ké mấy xế đoàn mình nữa chứ'';)

Ah ah, bắt quả tang chị Thu nhớ anh Sơn :D:D:D
Sáng nay em dậy lúc 5h, mở mắt nhìn xung quanh mới biết mình đang ở nhà, hic hic, thấy nhớ mọi người thế, chạy vào hóng hớt coi cả nhà đâu rồi :( kiểu này anh Sơn phải mở cung khác để mọi người đi tiếp thui :(
HÍ hí em Mai ơi hok bít có phải mình chị nhớ không hay sẽ có người nhớ Sơnvc hơn thế nữa đấy và đang muốn lên thăm nhà kia kia he he'';)

Thế tình hình ọp ẹp thế nào chị nhỉ :D

Hôm nào cả nhà kéo lên phá nhà anh Sơn điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Kéo đi, kéo đi anh nhỉ, cả nhà đều nhớ đâu riêng gì ai, em cũng nhớ cả nhà, hic, cẩn thận đêm nằm mơ ngủ gì giống Linh bé ý nhỉ :D
Linh bé ơi, anh Thiệu đưa chị về cứ nhắc em hoài, rùi lại tủm tỉm cười 1 mình, không hiểu sao đây, sao mình ghen tỵ qué, chả ai nhắc mình rồi tủm tỉm cười như thế.
Thiệt là tội cái thân già mà không già này :D Khà khà là cái cười của ai, kính mời bác ra nhận lại giúp em nào :D

Thế tình hình ọp ẹp thế nào chị nhỉ :D

Hôm nào cả nhà kéo lên phá nhà anh Sơn điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
Luu Mai Mai vẫn chưa chốt lịch off ahf em???? Tối mai 8h tại 411 TRường Chinh cả nhà nhé?
Đang tính hay đoàn mình làm một chuyến đi Khoang Sanh hay Thung Nai tắm, uống rượu , nướng thịt , ngắm trăng đi??? Nêú đi KHoang Sanh thì đi trong một ngày là đủ, nếu đi Thung Nai thì đi 2 ngay '''

Thông báo tối thứ 5 là ngày mai off được không nào, muốn off gì đây, thịt nướng hay trà chanh hay cái gì cho em còn chuẩn bị, cả nhà ơi, mỗi người cho em 1 cái loa đi nào ALÔ ALÔ :dien:dien

Đang có 9 người xem topic này (7 thành viên và 2 khách)
tho_ngoc0610, MMX, Lưu Mai Mai, giantia, bo0x, Lê Trọng Dũng, namviet
Hot hot hot vào chém gió đi nhé các mem ơi''''
Mình tính lượn phố tí mà mưa thế là lại ở nhà chém gió he he''

Thông báo tối thứ 5 là ngày mai off được không nào, muốn off gì đây, thịt nướng hay trà chanh hay cái gì cho em còn chuẩn bị, cả nhà ơi, mỗi người cho em 1 cái loa đi nào ALÔ ALÔ :dien:dien
Trà chanh em ơi,rùi mình sẽ bàn tiếp vụ nướng thịt he he''

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,942
190,281
Latest member
Thuc2019
Back