What's new

Mây của trời để gió cuốn đi

Những mê tưởng, những ảo mộng, chỉ để rồi sáng mai ra với gió bay xa, đầy vơi rơi rớt, cho "Một chiều ngồi say, một đời thật nhẹ ngày qua". Đổ bóng xuống mặt trời, dắt nhau qua ngày những linh hồn lạc lối tìm thể xác, mong có ngày trở về hội ngộ thấy nhau...

Mây che trên đầu và nắng trên vai
Đôi chân ta đi sông còn ở lại
Con tim yêu thương vô tình chợt mỏi
Lại thấy trong ta hiện bóng con người.

(Một cõi đi về - Trịnh Công Sơn).

Xin được bắt đầu chuyến đi bằng những điều nhẹ nhàng như thế, mọi sự được chuẩn bị từ lúc kêu gọi bạn đồng hành: https://www.phuot.vn/threads/36280 Mây của trời để gió cuốn đi...cho đến ngày lên đường thực hiện chuyến đi trong cái hối hả của dịp nghỉ lễ 30/4.
Cám ơn những người bạn đồng hành, những người tôi gặp…đã giúp tôi có những kỷ niệm đẹp về mỗi hành trình mà tôi có dịp trải nghiệm theo năm tháng, để rồi những lúc nào đó chúng ta sẽ lại cùng nắm tay nhau đồng hành…
Trân trọng.

Các bác có cằm men thì cũng từ từ chứ, từ sáng lúc em mở mắt tới giờ hơn 12 GB ảnh nó đập vào mắt dễ mà post một phát hết ngay em cũng muốn...

em có chụp choẹt vs anh Sơn vờ cờ được mấy kiểu mà anh vẫn nhầm em là thế nào,

Khiếp cả nhà chém bão rồi, sáng sếp mà ko ngồi sau lưng thì đã nhào vô chém tơi bời cùng cả nhà luôn :D

Không biết mình có chậm thông tin quá không nhỉ? Không lẽ sẽ "dư lày" sao? Mà tóm lại em nào là bé, em nào là lớn, hay là cả 2?

Ảnh này chụp hôm đầu tiên đi,
Thề chứ hồi xưa em có iêu 1 anh mà đi chơi em còn chưa bao giờ dám ôm đâu nhé, thế mà mấy xế đoàn mình chuẩn quá làm em phá lệ ôm tưng bừng

Đầy người phá lệ chứ riêng gì Linh đâu, mà kỳ cục nhỉ, có chuyện tình tay ba của đoàn sao lại cứ nhầm nhọt sang trồng trọt nhỉ, :D

Mình dìm hàng được mí cái ảnh của đoàn, vui qué :D

Cả nhà ai có ảnh em xin đừng dìm hàng em nhá.

Quyết định off thứ 5 được không? Off trà chanh chém gió hay muốn đi ăn đồ nướng đây cả nhà ơi (K)

A nhô, a nhô, tin mới nhận được sau giờ kết thúc hành trình 17 tiếng đây:

Linh lớn đang muốn nhờ MM thông báo gửi đến nhân vật cần gửi là nó đang muốn được ôm anh Sơn 1 lần trong đời :D
Để đêm qua về tương tư gần chít, đành phải đi ngủ 1 giấc đến tận 10h sáng hôm sau mí dám nhìn anh Sơn post bài :D

Ơ, hát hộ Linh nhá:
Thương nhau tình thắm ối a nghĩa nồng.
Nghe câu hát em đi tìm, đi tìm người hát
Câu hát lý thương nhau.

Em ra vườn đào anh sang trồng mía.
Em lên Y Tý anh lại đến nơi đâu.
Em đi tìm anh... Anh ở phương nào?

...

Em đi tìm bạn, bạn còn đi xa...
Như ong tìm hoa... hoa nở phương nào ?

Để lòng Linh mong,
Để lòng Linh nhớ, ai thương Linh như thế...
....

(Xin lỗi tác giả Vĩnh An nhá :D)

A nhô, a nhô, tin mới nhận được sau giờ kết thúc hành trình 17 tiếng đây:

Linh lớn đang muốn nhờ MM thông báo gửi đến nhân vật cần gửi là nó đang muốn được ôm anh Sơn 1 lần trong đời :D
Để đêm qua về tương tư gần chít, đành phải đi ngủ 1 giấc đến tận 10h sáng hôm sau mí dám nhìn anh Sơn post bài :D

Ơ, hát hộ Linh nhá:
Thương nhau tình thắm ối a nghĩa nồng.
Nghe câu hát em đi tìm, đi tìm người hát
Câu hát lý thương nhau.

Em ra vườn đào anh sang trồng mía.
Em lên Y Tý anh lại đến nơi đâu.
Em đi tìm anh... Anh ở phương nào?

...

Em đi tìm bạn, bạn còn đi xa...
Như ong tìm hoa... hoa nở phương nào ?

Để lòng Linh mong,
Để lòng Linh nhớ, ai thương Linh như thế...
....

(Xin lỗi tác giả Vĩnh An nhá :D)

Hí hí, tiếng lòng em đóa

Bà Linh này Ngơ ngơ thật. Thích ôm thì nhảy vào mà ôm chứ có j đâu . Mình ôm hết rồi trừ anh Nam và anh ngyeu chị Thu ra vì sợ bị tạt axit hè hè

Chị Thu đang đề nghị đi Khoang Xanh dã ngoại tiếp, hoặc đi suối nước nóng để tắm theo lời đề nghị của hotboy nhà phượt anh Chung .... gì ý nhỉ :D
Hay chúng mình kéo lên nhà anh Sơn đi phượt tiếp, câu cá rồi nướng cá lá chuối, mang kèm các loại, đi phá nhà anh Sơn đi bà con nhà mình ơi :D

Linh bé ơi, đâu mất tiêu rồi, anh Chung đang ... nhớ đấy :D

Hay ta làm chuyến Vân Đồn đê cả nhà nhể, bãi biển cũng hoang sơ chắc là có thể tắm tiên, hí hí,
Cứ chuyến nào có tắm táp (Chung) là ổn

Bà Linh này Ngơ ngơ thật. Thích ôm thì nhảy vào mà ôm chứ có j đâu . Mình ôm hết rồi trừ anh Nam và anh ngyeu chị Thu ra vì sợ bị tạt axit hè hè

Hoàn toàn đồng ý với quan điểm của em Linh _ đúng là 8X đời chót có khác (c). Nhưng đề nghị iem bổ sung anh vào danh sách loại trừ nha B-)
Mà em Linh có thể tiết lộ cho cả nhà biết là Xế nào làm em ôm thấy phê nhất không nhỉ (có phải Xế đã đưa em vào giấc mơ giữa lưng chừng đèo hông?)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,774
190,175
Latest member
Linhhailongvan1
Back