What's new

[Chia sẻ] Miền đất Tây nguyên

Tháng 9 em đi chơi Tây nguyên, cụ thể là Ban Mê Thuột và Pleyku, thời gian khoảng 5 ngày, chưa lên khu vực này bao giờ, lại đi cùng vợ nên ko dám lê la nên hỏi xem có bác nào thông thạo cho em xin ít thông tin ở 2 chỗ trên với:
Nhà nghỉ or khách sạn nào ổn và rẻ 1 chút, có địa chỉ hay contact càng tốt.
Nên đi lại trong TP bằng gì? Taxi hay thuê xe máy???
Trong và xung quanh 2 TP trên có những chỗ nào đẹp để chơi, ăn uống, chụp ảnh, khám phá ..., em thấy bảo trên đó có mấy cái hồ đẹp lắm nhưng cũng ko biết đích xác.
Đi từ BMT lên Pleyku đi bằng gì??? có bus chất lượng cao ko??? Trên đường đi có gì hay ko.
Em có ý định thuê xe máy đi từ DakLak xuống Ninh Hoà (rồi quay lại) qua đèo Phượng hoàng và MaD'rak trong 1 ngày có nên ko, đường đi có nguy hiểm ko? có gì thú vị trên đường ko???
Ngoài ra các bác có thêm lời khuyên gì ko thì cho em xin với, hic, hỏi hơi nhiều, cảm ơn các bác trước.

Quá tuyệt với sự nhiệt tình và những thôngtin chỉ dẫn hữu ích của bạn,nhân tiện bạn cho hỏi thêm đi lại từ BMT lên Pleiku có xe gì hay nhóm mình nên thuê riêng 1 xe 7 chỗ đi nhỉ; với cả mình xem trên bản đồ thấy đi đường 26 (hay 28 nhỉ???) từ BMT xuống Ninh Hoà khoảng 150km, ko biết đi xemáy có ổn ko, tại thấy mấy địa danh trên đường đó hay quá.
Tiếc quá, tháng 7 vừa đi đường bộ vào đến A Lưới lại phải quay ra, đến lần này ko đủ thời gian đi đường Tây Trường sơn vào, phải đi máy bay nên mình muốn dịp này khám phá 1 chút ở tại Tây nguyên cho bõ.
À bạn làm thêm 1 quả riêng về cafe Ban Mê đi, cả 2 vợ chồng mình ngiện luôn món này, sáng mà ko làm 1 tách đen y rằng đến VP khỏi làm việc luôn.
Một lần nữa cám ơn bạn và đợi bài tiếp theo.

Last edited:
Vừa đi Tây nguyên về. Mùa này khí hậu mát mẻ (sáng và tối se se lạnh) sáng nắng chiều mưa dã man, đi đường cửn thựn vì đất đỏ xổ ra đường rất trơn.

Bạn thử nghiên cứu cung đường dư lày xem sao: BMT - Pleicu - Kon Tum (Quốc lộ 14) - Ba Tơ - Quảng Ngãi (Quốc lộ 24) - Quy Nhơn - Phú Yên - Nha Trang (Quốc lộ 1A) - BMT (Quốc lộ 26).

Ừ, thấy bạn Mì im ắng, mình cũng lo lo tưởng bạn í bị núi lào núi lá nó đè vào người, nằm lả ở đâu, hóa ra là bỏ bạn bỏ bè đi cai nghiện ở tựn đôi mắt pờ-lây ;)

Vừa đi Tây nguyên về. Mùa này khí hậu mát mẻ (sáng và tối se se lạnh) sáng nắng chiều mưa dã man, đi đường cửn thựn vì đất đỏ xổ ra đường rất trơn.

Bạn thử nghiên cứu cung đường dư lày xem sao: BMT - Pleicu - Kon Tum (Quốc lộ 14) - Ba Tơ - Quảng Ngãi (Quốc lộ 24) - Quy Nhơn - Phú Yên - Nha Trang (Quốc lộ 1A) - BMT (Quốc lộ 26).

Sáng nắng chiều mưa nhưng nếu đi oto thì có được không bạn. Nhà tớ định cuối tuần đi từ Hà Nội.

Ừ, thấy bạn Mì im ắng, mình cũng lo lo tưởng bạn í bị núi lào núi lá nó đè vào người, nằm lả ở đâu, hóa ra là bỏ bạn bỏ bè đi cai nghiện ở tựn đôi mắt pờ-lây ;)

chắc lên đó nó phê hơn =))

Lên Tây Nguyên mà do nhà dugiang hướng dẫn là nhất quả đất rồi(c)

BMT thích laca nậhu nhẹt tối ghé ijút có nguyên dãy quán cóc, nhậu với khô. Đi thêm 1đoạn có quán mì quảng, cháo gà, phở (quán vỉa hè)ăn ngon giá rẻ, vệ sinh.
massage ghe ks Cao Nguyên
tuyệt đối k đi club tụi này tùy hứng thik hốt ai là hốt k có bảo vệ can ngăn như SG,HN
cafe thì buổi sáng ra khu công viên quảng trường (chỗ này phổ thông k đặc sắc).
có tour đi vào buôn ăn cơm lam (hỏi thử xem, vì lần trước bạn dẫn đi).
pleiku ở ks tre xanh giá 250-350/2người: phòng đẹp, rộng (lấy dãy phòng cuối hlang trên lầu 5 (hường mặt tiền) có thêm phòng khách (rộng lắm) hinh như 507hay516
ăn trưa có quán cơm gà cũng nổi tiếng đâu gần gần khu ủy ban (quên đường,quên tên rồi)
ăn thịt rừng ra đường phạm văn đống minh quên tên rồi (hỏi ks hay xe om,taxi) hinh như Đông Dương
đi đèo phượng hoàng từ BMT xuống Dốc Lếch ăn hải sản (chỉ có đổ đèo khoảng 15km nên đi xe máy gặp trời mưa hơi nguy hiểm, góc cua nhiếu). Chụp hình thì phải đem card 100GB may ra đủ...!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back