What's new

Mình đã được cấp visa du lịch khối Schengen hạn 5 năm như thế

Không biết đập đá gì gì đó có phê vầy không chứ giờ là mình lâng lâng lắm rồi. Sáng ra đi nhận visa, thấy người ta cầm ra có kèm 1 phong bì, là thất vọng lắm lắm, vì thường đó sẽ là thư từ chối. Nhầm nhọt đấy ạ, thư ấy là giành cho người khác, vì lúc mình đến đã có 1 chị đến sớm hơn để nhận visa, họ cầm pp của chị ấy và mình ra cùng lúc.
Chính xác là visa này hết hạn trước 3 tháng hạn của hộ chiếu. Sướng không tả được, nãy giờ cứ nghía cái visa mãi. Giờ đi sướng cái đã, mình sẽ chia sẻ quá trình làm hồ sơ của mình sau nhé. :)

attachment.php

Last edited:
Chào các bạn, mình là admin của page Thích khám phá (chủ yếu chia sẻ kinh nghiệm du hí cũng như các sự kiện văn hóa tại Châu Âu). Mình rất thích đọc những bài viết chia sẻ của các bạn phượt thủ. Vì vậy, mình hy vọng các bạn có thể bớt chút thời gian ghé qua page của mình và chia sẻ nhiều thông tin hữu ích cho các bạn đam mê du lịch như mình, từ cách đi lại, đặt vé, đặt phòng cũng như những địa điểm nên đi, tìm bạn đồng hành cho các chuyến phượt tại trời Âu.
Link of my page: https://www.facebook.com/lovetravelling.fr/
Cảm ơn các bạn! ^^

Chào bạn. Mình thấy bạn xin visa toàn được multi vài năm, cho mình hỏi chút là bạn apply ngay từ đầu như vậy hay họ tự cấp cho mình dài hạn như vậy? Phần chứng minh tài chính của bạn chắc khủng lắm nên họ mới cấp multi 4-5 năm??? Nếu có thể, bạn chia sẻ kinh nghiệm của bạn để mọi ng than khảo nhé (ví dụ hồ sơ của bạn có điểm mạnh nào để được cấp multi nhiều năm) thanks

Hi Smart.

Mình chia sẻ với bạn vài dòng:
- Mình chỉ click vào ô multi và LSQ tự cho mình thời gian như vậy thôi. Mình cũng ko làm thư trình bày hoàn cảnh gì cả.
- Đúng là phần chứng minh tài chính của mình hơi nhiều! Các giấy tờ của mình đều "thật" cả (vì mình gửi hoặc thẻ tín dụng của mình là của NH nước ngoài)
cái này là quan trọng (theo mình) vì mấy lần mình nộp LSQ đều giữ lại và đều trả các giấy tờ tài chính của việt nam.
- Cái quan trọng nữa là passport phải có nhiều stamp bạn ah :))

chào bạn.

Không biết đập đá gì gì đó có phê vầy không chứ giờ là mình lâng lâng lắm rồi. Sáng ra đi nhận visa, thấy người ta cầm ra có kèm 1 phong bì, là thất vọng lắm lắm, vì thường đó sẽ là thư từ chối. Nhầm nhọt đấy ạ, thư ấy là giành cho người khác, vì lúc mình đến đã có 1 chị đến sớm hơn để nhận visa, họ cầm pp của chị ấy và mình ra cùng lúc.
Chính xác là visa này hết hạn trước 3 tháng hạn của hộ chiếu. Sướng không tả được, nãy giờ cứ nghía cái visa mãi. Giờ đi sướng cái đã, mình sẽ chia sẻ quá trình làm hồ sơ của mình sau nhé. :)

attachment.php

Mình đã xin visa qua pháp hổi tháng 1 và được cấp thời hạn 1 tháng, thời gian lưu trú là 20 ngày, sắp tới mình có kế hoạch đi tiếp và thực sự muốn dc cấp dài hạn như của bạn, tuy nhiên mình đang băn khoăn về vấn đề đơn xin nghỉ phép và thời gian giãn cách giữa các lần xin visa thì có quy định nào không? nếu trường hợp như của bạn thì xin nghỉ như thế nào? nếu được bạn cho mình xin cái mẫu đơn xin nghỉ của bạn được không.

Mọi người cho mình hỏi về hồ sơ xin visa thì ngoài việc book phòng thì còn cần cả flight booking nữa, nhưng nếu mình đi từ nước nọ sang nước kia bằng tàu thì cũng phải book online để đưa vào à mọi người? Nếu mình ko book vé mà có người nhà đưa oto sang thì có phải chứng minh gì ko?

Mọi người cho mình hỏi về hồ sơ xin visa thì ngoài việc book phòng thì còn cần cả flight booking nữa, nhưng nếu mình đi từ nước nọ sang nước kia bằng tàu thì cũng phải book online để đưa vào à mọi người? Nếu mình ko book vé mà có người nhà đưa oto sang thì có phải chứng minh gì ko?

Đâu cần đâu chứng minh mình đi từ nước này sang nước kia bằng gì đâu bạn . Chỉ nộp booking giữ chỗ vé máy bay khứ hồi từ việt nam thôi.

Đâu cần đâu chứng minh mình đi từ nước này sang nước kia bằng gì đâu bạn . Chỉ nộp booking giữ chỗ vé máy bay khứ hồi từ việt nam thôi.

Haizzz thế mà một ng quen đi năm ngoái bảo phải show đủ, thế là cong đít lên book :(
Thanks bạn.

Haizzz thế mà một ng quen đi năm ngoái bảo phải show đủ, thế là cong đít lên book :(
Thanks bạn.

Gặp đứa khó tính nó vẫn có quyền hỏi bác nhé. Em nhập cảnh pháp 5 lần rồi thế mà chỉ cần thay hộ chiếu mới cái là nó hỏi đủ cả đặt phòng, đi lại đấy.

Mình thì mới được cấp schengen 3 năm.
chúc mừng bạn.

theo luật mới của EU sẽ áp kể từ t1 2020 thì sẽ cấp multi hạn nhiều năm cho cá nhân du lịch thường xuyên tới eu. hy vọng sẽ có nhiều bạn có visa 3, 5 năm.

2017 gd mình xin visa tại HL cũng dc cấp > 4 năm (do pp mình hết hạn).

cám ơn

chúc mừng bạn.

theo luật mới của EU sẽ áp kể từ t1 2020 thì sẽ cấp multi hạn nhiều năm cho cá nhân du lịch thường xuyên tới eu. hy vọng sẽ có nhiều bạn có visa 3, 5 năm.

2017 gd mình xin visa tại HL cũng dc cấp > 4 năm (do pp mình hết hạn).

cám ơn
Quá đã, chắc ra tết cũng xin HL lần nữa xem có được dài không :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back