What's new

Mộc Châu - Hùng vĩ, bồng lai những ngày đầu năm 2010

Chào các cụ, em là mem mới 100%, vừa đi Mai Châu - Mộc Châu về. Cảm nhận đầu tiên là đường lên tây bắc vun vút ngàn trùng xa, đẹp lắm các cụ ạ. Đẹp đến nao lòng. Nhưng thú thật là gan em ko to lắm, nên những chỗ dừng chân để cảm nhận thì chân nó cứ đập đập vào nhau, phần thì do rét, phần thì do em sợ độ cao, sợ cái sự hùng vĩ, chênh vênh, thăm thắm của những dốc lên khúc khuỷu, dốc thăm thắm, ngun ngút trùng mây súng ngửi trời. Sợ cái trùng trùng điệp điệp như muốn lên tận đến trời xanh của núi rừng Tây Bắc nước Việt.

Quả thật, Lời văn không thể truyền tải hết cái sự hùng vĩ và vẻ đẹp hùng tráng của Tây Bắc. Sau đây, em hầu các cụ ít ảnh xem chơi. Mong các cụ đâm chém nhiệt tình nhé:

1. Cánh đồng Mai Châu chuẩn bị vào vụ mới

2. Thác nhìn từ thác nước Nông Trường Chè Mộc Châu

3. Cao Nguyên Mộc Châu nhìn từ trên núi

Last edited:
Ôi, ảnh mình là No.1. E chỉ tiếc mỗi quả trên đồi chè, View đẹp, người đẹp, nhưng chè bị cắt cho trọc trơ ra. Chụp lên mất bao giá trị (nên mới cố tình chụp ẩn đồi chè đi, hơi mờ mờ tí cho đỡ đơn đau)

Cả nhà minh ơi, mọi người đâu hết rùi, nhớ mọi người quá cơ!!!
Nhớ mấy ngày tiết trời rét căm với một chút mưa bay, đoàn nhà ta 6 chiến mã sắt vẫn hoành tráng thẳng tiến Mộc Châu Go Go...Vẫn biết mỗi người trong cuộc sống thường nhật thật bộn bề với biết bao công việc cơ quan, việc gia đình, thật ít có thời gian để gặp gỡ, trò chuyện, quan tâm đến nhau. Nhưng khi đã cùng nhau đồng hành trên một con đường, cùng háo hức mong muốn chinh phục, khám phá vẻ đẹp phong phú của những vùng miền đẹp trên Tổ quốc, mọi người dường như được gần nhau hơn, được quan tâm chăm sóc cho nhau nhiêu hơn, thật tình cảm quá xá...lúc đó nhìn mọi người nhà mình thật đáng yêu lắm cơ:L...đáng yêu nhất là lúc các mem nữ ra sức làm duyên, tạo dáng một cách nhiệt tình để các "Nhiếp ảnh gia" của gia đình Mộc Châu:bác Hiếu, Vũ, Hoàn, Nhung thi nhau trổ tài bắn ảnh tại mọi góc độ (Phê thật!), có khi Phê nhất vấn là "cô gái" Mường mặc váy xòe,quàng khăn đỏ,đeo cặp kính râm làm duyên, tóc húi cua, xinh dã man con ngan...hị hị. Mà tớ phát hiện ra rằng mem nữ nhà mình trèo cây còn giỏi hơn các mem nam đấy chứ nhỉ, đến nỗi bác chủ vườn mận cũng phải thốt lên lời khâm phục, lên đồi mận mà chỉ thấy nữ lên cây hái lượm còn các bác nam chỉ ở dưới hứng quả và bắn ảnh lia lịa,:D...chắc vì lúc leo cây thấy con gái đẹp hơn bình thường, nhất là em N.Anh ý, may là không phải mùa mận chín nếu không chắc em ý xin ở lại để làm dân chuyên hái mận luôn:))...Con người đáng yêu là vậy, thiên nhiên cũng muốn hòa cùng niềm vui với đoàn Mộc châu chúng mình. Sáng sớm thì thời tiết lạnh và có sương mù nên không có cơ hội đón bình minh (hơi tiếc!), nhưng chiều đến hoàng hôn trên đồi chè Môc Châu thì thật tuyệt đẹp, thật lãng mạn lắm lắm! mọi người thi nhau tranh thủ từng phút để hứng mặt trời lặn không thì phí mất..còn độ nhiệt tình thì tớ bái phục BÉ N.Anh đó nha (ăn nhiệt tình, chơi nhiệt tình, làm xế nữ duy nhất cũng nhiệt tình luôn, bất chấp các khúc cua nàng vưỡn vượt như thường, xe tớ có lúc đi sau trông thấy mà giật mình mấy phát, trong lòng thấy "phục" quá trời)(c)...Hành trình của đoàn Mộc châu nhà mình tuy ngắn ngày nhưng thật thú vị biết bao. Mỗi chuyến đi là một kỉ niệm thật tuyệt vời, đều đem lại cho mình thêm biết bao cảm xúc đẹp, thấy thêm yêu thiên nhiên và con người Việt Nam hơn. Cảm ơn mọi người, cảm ơn bé Thanh chủ thớt, cảm ơn bạn Vũ trưởng đoàn đã cho mình chuyến đi thật thành công!:L

Mùa này trên nớ hoa ban nở trắng núi rừng,mà sao em ứ thấy các thím có ảnh nhể?

Lần này đành lỗi hẹn với hoa mận vậy. Đứng từ trên đèo cao nhìn những vệt đường đất ngoằn ngoèo rồi mất dần vào cái xanh mát mắt của bạt ngàn mận mà tiếc... bao giờ hoa lại nở...

Sáng mùng 6 lên đường, cả đêm hôm ấy trời mưa, 2h sáng em Nhung còn nhắn tin " mưa...hay là đi xe khách ? anh lên thắp hương đi " híc híc...
Không biết tại lòng quyết tâm sắt đá của em Nguyệt Anh hay nhờ các cụ nhà mình phù hộ mà đến 6h sáng trời khô ráo lạ thường
6h15: có mặt trước cổng Pico Plaza, tranh thủ hít hà cái bầu không khí trong lành mát lạnh sớm đông trước khi nó bị ô nhiễm bởi xe cộ Hà Nội. ( đoạn này tớ chẳng có tý tư liệu nào cả, bác Hiếu có chộp mấy quả trước khi khởi hành phải kô ạ ? )
Qua Xuân Mai trời mưa nhỏ, cả đoàn dừng lại mặc áo mưa, nhưng lên đến Hòa Bình thì trời đẹp, ảnh cả đoàn này :

nữa này :

Anh chị em tạo dáng trên đập thủy điện :
Hoàng, Nhung _ đôi này hay tách tốp, đi đêm về hôm

Bacoi8x này :

Chim _ đợi một cơn gió...

Em Nguyệt Anh, em Trang :

Có ai biết tại sao trời không mưa mà Nguyệt Anh vẫn mặc áo mưa không ???

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back