What's new

Mộc Châu - Hùng vĩ, bồng lai những ngày đầu năm 2010

Chào các cụ, em là mem mới 100%, vừa đi Mai Châu - Mộc Châu về. Cảm nhận đầu tiên là đường lên tây bắc vun vút ngàn trùng xa, đẹp lắm các cụ ạ. Đẹp đến nao lòng. Nhưng thú thật là gan em ko to lắm, nên những chỗ dừng chân để cảm nhận thì chân nó cứ đập đập vào nhau, phần thì do rét, phần thì do em sợ độ cao, sợ cái sự hùng vĩ, chênh vênh, thăm thắm của những dốc lên khúc khuỷu, dốc thăm thắm, ngun ngút trùng mây súng ngửi trời. Sợ cái trùng trùng điệp điệp như muốn lên tận đến trời xanh của núi rừng Tây Bắc nước Việt.

Quả thật, Lời văn không thể truyền tải hết cái sự hùng vĩ và vẻ đẹp hùng tráng của Tây Bắc. Sau đây, em hầu các cụ ít ảnh xem chơi. Mong các cụ đâm chém nhiệt tình nhé:

1. Cánh đồng Mai Châu chuẩn bị vào vụ mới

2. Thác nhìn từ thác nước Nông Trường Chè Mộc Châu

3. Cao Nguyên Mộc Châu nhìn từ trên núi

Last edited:
Đến khoảng 11h30 cả đoàn bắt đầu rời HBình đi Mai Châu - Mộc Châu.

Hoàng hôn đồi chè :

Thực ra thì trước khi đi tớ cũng nghĩ mùa này không phải là mùa đẹp nhất, hoa mận nở hết rồi, chè thì mới cắt tỉa đợi mùa mới nhưng kệ, ở đâu có tiếng cười của bè bạn thì ở đó đẹp nhất, ai không tin thì nhìn em N.Anh với em Trang này :

tiếp này:

nữa nhá

hì hì, đố ai biết em Trang đang nhìn cái gì ?

Chị Hiếu, à quên anh Hiếu

Hôm nay đến đây đã, 1h rồi, sáng mai dậy kiểu gì đây... Mai post tiếp, bye cả nhà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back