What's new

Mộc Châu.............. Một chuyến đi nhiều kỷ niệm................

Dù xấu, dù tốt, dù trong dù đục, chúng ta cũng đã đi, đã đến, đã biết và đã yêu....
Tôi yêu các bạn, yêu những con người lần đầu gặp mặt, yêu những cánh đồng bạt ngàn ngô xanh, yêu những con đường đã vào huyền thoại..........
Giờ mở lại hồi ức thấy nhớ mọi người quá, nhớ đêm khiêng xe ra ngoài quá..... nhớ và nhớ rất nhiều....

Đoàn đi đã chốt 10 xe, nhưng đã bị hủy nhiều thế là đoàn cứ tuyển, tổng lại cuối cùng 31 người đi, số lượng khá lớn, hôm off mình chọn 1 quá rỗng rãi nhưng khó tìm, nó cũng báo trước 1 chuyến đi k được suôn sẻ.
19h thứ 6 cả đoàn tập chung tại cổng trường Bưu Chính.... trời sầm xì.... khi đoàn sắp đi thì trời đổ mưa..... báo hiệu 1 chuyến đi k suôn sẻ lắm.......

Đoàn đến Dốc Kém khoảng 10h tối, đoàn đông nên lead k kiểm soát được, cũng do thiếu kinh nghiệm nữa , 1 xe của mèo hoang bị hỏng mà đau nhất là tụt hơi chứ, thế là 3 xe tụt lại phía sau may mắn gọi cửa đc 1 anh ở dốc Kẽm sửa xe, bổ đầu bò thay supap, 11h30 cả đoàn xuất phát, đến nơi mệt quá, ăn tạm bát cháo, nhưng có 4 chai Kim Sơn của bác Zin thì đến 4h sáng mới xong.....

Sáng 7h dậy thấy dưới nhà đã oang oang, hì, đúng là các bác này có tuổi dậy sớm quá, cả đoàn dậy ăn sáng, đến khoảng 8h thì đi thăm thú Mai châu

Các bạn ạ, tôi thấy các bạn cố chấp vậy có nên ko?, khi các bạn chỉ vì mưa gió một chút rồi đứng ra chửi lead?. Các bạn nói tôi làm mất niềm tin?,các bạn thấy tôi chi tiêu khoản gì không hợp lý mà mất niềm tin?. Tôi nghĩ các bạn nên nhìn lại chính mình một chút đi các bạn à. Nếu nói về tiền, tôi và Nguyên cùng chi trả_ trong đó tôi chủ yếu bữa tối ở trong nương, cũng là bữa quan trọng nhất nhưng vì thời tiết mưa gió. Vậy chỉ vì bữa ăn bị mưa gió mà các bạn nỡ vậy sao các bạn?. Bảng công khai tài chính là tôi và Nguyên cùng tổng hợp rồi cậu ấy up lên cho mọi người xem. Điều gì ko hợp lý các bạn tập trung tại buổi off riêng nào đó chúng ta cùng phân tích, tại sao các bạn lại thế này?. Đừng như thế nữa các bạn ạ, các bạn thử nghĩ nếu các bạn cũng vào trường hợp của tôi _ rủ mọi người đi chơi rồi chẳng may mưa gió bị mọi người xúm lại nói mình thì các bạn nghĩ sao?. Tôi cũng yêu cầu Nguyên, chủ thớt mời mọi người tập trung rồi phân tích tài chính cho mọi người khỏi thắc mắc vì bữa ăn Nguyên nhé.

Cúp ơi bây giờ thì làm gì có ai tin cúp nữa ! đúng là cúp 50 cái tên 50 cũng có ý nghĩa đấy . `Ông chỉ ăn 50 % số tiền mà bà con nộp thôi đúng không ! cũng may sao ông không nấy tên cúp 90 không thị đoàn nên lương có mờ vỗ mồm chấm com ! cún à . à quên cúp à cúp còn xanh và non lắm không có chỗ nào cho cúp ở đây đâu !cúp phắn đê!:gun

Cúp ơi bây giờ thì làm gì có ai tin cúp nữa ! đúng là cúp 50 cái tên 50 cũng có ý nghĩa đấy . `Ông chỉ ăn 50 % số tiền mà bà con nộp thôi đúng không ! cũng may sao ông không nấy tên cúp 90 không thị đoàn nên lương có mờ vỗ mồm chấm com ! cún à . à quên cúp à cúp còn xanh và non lắm không có chỗ nào cho cúp ở đây đâu !cúp phắn đê!:gun

Bạn ah, tôi thấy mọi người đã ít nhiều có sự thông cảm với bác cub. Duy nhất còn lại bạn hình như là người cố chấp thì phải, bạn lại phải đứng sau cái tên : khaitrucub50 để day đi day lại những điều đã qua. Nếu bạn thực sự muốn gây chiến và là người quang minh chính đại thì hãy ra mặt đi, hãy nói cho mọi người biết bạn là ai trong chuyến đi vừa qua để chúng ta có thể tìm được một tiếng nói cho thỏa lòng nhau. Nếu là bạn, bây giờ bạn có dám vỗ ngực cầm số tiền ấy đi đoạn đường ấy, vào điểm ấy trong hoàn cảnh ấy một cách tự tin ko?, bạn có dám khẳng định dẫn đoàn hơn 30 người (mà trong số đó rất nhiều người đi phượt lần đầu) mà trọn vẹn ko?. Bạn tự tin làm được hãy liên lạc với tôi, tôi sẽ đi cùng bạn để chứng minh điều đó bạn nhé. Trong chuyến đi của chúng ta có 2 lead, đáng lý mà nói thì cả 2 lead đều phải có trách nhiệm như nhau cho những gì đã xảy ra, vậy tại sao tất cả đều được dồn vào cub 50? Tôi thấy rằng không hẳn bạn ko phục chỉ vì vấn đề tài chính (đây là vấn đề nhạy cảm tôi ko có ý kiến gì), ko hẳn chỉ vì những lỗi lầm mà lead mắc phải mà có lẽ còn có những mâu thuẫn cá nhân bạn đang đem vào chuyện chung. Trong đoàn có tới 30 người cùng đi, nếu theo như bạn nói tất cả đều "bị lừa" vậy tại sao có những người chỉ muốn minh bạch tài chính, có những người chỉ trách nhẹ lead vì những lỗi mắc phải, có những người chỉ góp ý, và có cả những người như tôi có thể nói 1 tiếng khách quan? Bạn đừng nói rằng tôi làm điều này chỉ vì tôi là bạn của cub, vì tôi biết không phải chỉ mình tôi bị khai trừ ra khỏi nhóm lên nương của các bạn khi làm điều này. Và nói xa xôi hơn một chút, nếu cub50 làm những điều như bạn nói thì liệu những chuyến đi trước và sau của anh ấy có còn được mọi người ủng hộ và hồ hởi cùng nhau ôn lại những kỷ niệm của những chuyến đi hay ko? (tôi ko nhắc tên của những người đó trong đây). bạn có dám khẳng định với tất cả mọi người rằng trong cuộc sống bạn chưa bao giờ phạm lỗi và bạn ko cần tới sự thông cảm, bỏ qua của những người xung quanh ko? Nếu bạn có thể trả lời tất cả những gì tôi vừa nói thì tôi đảm bảo cub50 sẽ cùng bạn ngồi lại, tiếp tục nói chuyện để làm rõ những khúc mắc của bạn. Còn ko, những gì đã qua hãy để cho nó trôi qua để mọi người được thanh thản, để chúng ta có thể giữ lại những dư âm vui vẻ của chuyến đi bạn ạ. Vì chúng ta ra đi, chúng ta những con người xa lạ gặp gỡ nhau là để cùng nhau tìm cho mình sự vui vẻ mà cuộc sống thường ngày ko có. Hại người thì dễ, nhưng giúp người thì khó, đừng cố làm những gì mà cả bao nhiêu con người ko muốn nữa

Ôi, anh em ơi, bình tĩnh, mà addmin xem lại cái nick khaitrucup đi nhé, nội quy của diễn đàn k cho phép cái nick mang tính hiềm khích đó đâu!
Mà bác khai trừ cup cũng gay gắt quá, hì, qua rồi thì cho nó thành rồi đi!
Rồi hôm nào bác cup, em, và cả nhà lên nương nhà mình làm bữa giải quyết hiềm khích nhỉ? Như bác Zin nói ấy, thôi mà, có gì mà các bác cứ vội vôi, chị Minh cũng thôi, k ý kiến nữa nhé, anh cup, anh khai trừ cup cũng thôi, để em còn up mấy cái ảnh dìm hàng lên nữa nào!

Ồ tôi không đay nghiến tôi không cố chấp ! nhưng tôi gét cái thái độ của cúp và thái độ của bạn nữa !vì đã làm một chuyện không ai chấp nhận được !nói phét !văn lớp 2 !chỉ biêt nói *** biểt nghĩ lea ji chỉ biết no cho riêng minh thế thì nói làm éo ji! bạn cũng giống họ thôi ! không phải mình tôi cố chấp đâu tôi đang còn nhiều thồi gian để nên án hành động bẩn thỉu này ! the and:gun

Bạn càng nói thì càng thấy luẩn quẩn, bạn ko cố chấp nhưng đang hậm hực đúng ko? thực ra tôi có thể đoán bạn là ai nhưng tôi ko muốn mình nghĩ xấu cho ai cả và cũng ko muốn làm ảnh hưởng tới người khác nên tôi nói rồi, nếu bạn dám ra mặt nói rõ bạn là ai trong chuyến đi đó chúng ta sẽ tiếp tục nói chuyện. ok (bạn nên cư xử kìm chế hơn một chút, ko nên văng bậy ở đây nhé)

Hi all, xin lỗi BBO xen vào chuyện nội bộ của nhóm, vì mình thấy các bạn sau 1 chuyến đi đã có khá nhiều căng thẳng.
Các bạn xem qua topic này để tham kháo một chút, và bình tĩnh suy xét mọi thứ trước sau cho thỏa đáng nhé.
Ngồi lại với nhau nói rõ trắng đen hay hơn nhiều việc chỉ trích trên topic này .

Link đây : https://www.phuot.vn/threads/32362-Chủ-Thớt-_-Tâm-sự-và-sẻ-chia/page6

Thôi tôi xin tất cả mọi người, những gì đã qua tôi thiếu xót đã mong mọi người thông cảm. Mình là người lớn hết rồi đừng cãi vã nhau nưa ko hay mọi người ơi...

Ô, các bác viết tiếp hồi ức...hồi những lúc ức ấy thì để từ từ, mà sao ngay các comment đầu, các bác đã công kích nhau dữ dội ghê vậy? Ít ra các bác cũng đã đi cùng nhau trong chuyến đi, ít thì là 1h, nhiều thì là nguyên ngày, nguyên chuyến đi rồi mà...nên có gì nặng nhẹ các bác ngồi lại mà giải quyết với nhau một cách nhẹ nhàng, đậm chất của con người "phượt" không vui vẻ hơn sao?

Mình không join được cung Mộc Châu này cùng mọi người nhưng hóng cũng hiểu sơ sơ sự tình! Mình có thắc mắc muốn được giải đáp: đã PM riêng với Nguyên nhưng cứ bị lần nữa chối từ. Mình có đóng 200k, hôm trước Nguyên có nói mình qua Bk lấy nhưng mình nhắn là đổi qua thẻ điện thoại cũng được, đỡ phải đi lại. Nguyên ok. Hôm qua mình có hỏi lại Nguyên bảo để em nói anh nào đó trả chị??? Mình không hiểu ở đây ai đang cầm??? Mình không muốn vì 200k đã đóng mà cứ nhắn tin đi - nhắn tin lại với Nguyên. Mình muốn một sự rõ ràng,có trả lại hay không cũng được?????!!!!

Người ta nhắn bác qua BK lấy đó thôi, bác còn hỏi người ta có trả hay không trả, hic, bác còn ngại đi sao lại bắt người ta phải đi mang tiền cho bác. Em người ngoài nhưng đọc cũng thấy không thỏa đáng cho cả 2 bên nên em nói thế. Tốt nhất tiền của bác, bác cứ alo và nói bạn ở chỗ nào tôi qua lấy. Cũng không nên té nước theo mưa, người lớn cả với nhau, giải quyết theo kiểu người lớn cho tụi em lũ trẻ con học hỏi theo các bác nhỉ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back