What's new

Mộc Châu.............. Một chuyến đi nhiều kỷ niệm................

Dù xấu, dù tốt, dù trong dù đục, chúng ta cũng đã đi, đã đến, đã biết và đã yêu....
Tôi yêu các bạn, yêu những con người lần đầu gặp mặt, yêu những cánh đồng bạt ngàn ngô xanh, yêu những con đường đã vào huyền thoại..........
Giờ mở lại hồi ức thấy nhớ mọi người quá, nhớ đêm khiêng xe ra ngoài quá..... nhớ và nhớ rất nhiều....

Đoàn đi đã chốt 10 xe, nhưng đã bị hủy nhiều thế là đoàn cứ tuyển, tổng lại cuối cùng 31 người đi, số lượng khá lớn, hôm off mình chọn 1 quá rỗng rãi nhưng khó tìm, nó cũng báo trước 1 chuyến đi k được suôn sẻ.
19h thứ 6 cả đoàn tập chung tại cổng trường Bưu Chính.... trời sầm xì.... khi đoàn sắp đi thì trời đổ mưa..... báo hiệu 1 chuyến đi k suôn sẻ lắm.......

Đoàn đến Dốc Kém khoảng 10h tối, đoàn đông nên lead k kiểm soát được, cũng do thiếu kinh nghiệm nữa , 1 xe của mèo hoang bị hỏng mà đau nhất là tụt hơi chứ, thế là 3 xe tụt lại phía sau may mắn gọi cửa đc 1 anh ở dốc Kẽm sửa xe, bổ đầu bò thay supap, 11h30 cả đoàn xuất phát, đến nơi mệt quá, ăn tạm bát cháo, nhưng có 4 chai Kim Sơn của bác Zin thì đến 4h sáng mới xong.....

Sáng 7h dậy thấy dưới nhà đã oang oang, hì, đúng là các bác này có tuổi dậy sớm quá, cả đoàn dậy ăn sáng, đến khoảng 8h thì đi thăm thú Mai châu

Cứ tưởng vào đây được đọc hồi ức hay, hic cuối cùng toàn được đọc các từ "hay ý đẹp" của nhiều bác, cơ mà tụi em cũng có mắt nên biết đọc được bác nào lời "hay", bác nào có ảnh đẹp. Túm lại nhà cháu rất mong chờ các ảnh đẹp của đoàn ợ.

Topic hồi ức nhưng có một số vấn đề nên tôi nhận thấy cần xử lý:

1. Nick khaichucup50 chửi bậy, viết bài không đúng quy định, bị treo thời hạn 14 ngày.

2. Thành viên chuyến đi nếu có thắc mắc và mâu thuẫn nên dùng nick và nhân thân phù hợp để trao đổi. Diễn đàn không chấp nhận việc dùng nick nặc danh và chỉ nêu những lời lẽ kết tội mà không có bằng chứng, thông tin cụ thể như nick khaichucup50 đang dùng.

3. Khi đã có thắc mắc của thành viên tham gia chuyến đi, trưởng đoàn, thủ quỹ nên sớm công khai tài chính và các vấn đề liên quan để mọi việc sớm được rõ ràng, khách quan.

4. Tất cả mọi trường hợp vào topic này có tính xúc phạm, kết tội mà không có nội dung cụ thể sẽ được xử lý giống như trường hợp khaichucup50.

Số tiền thừa còn lại theo bản tài chính Nguyên đã kê khai. Đề nghị Nguyên chuyển khoản lại cho ace trong đoàn qua stk của c.Ng trong thời gian sớm nhất ( Yêu cầu trả lời ngày chuyển khoản cụ thể ). Xin cảm ơn

Mình thấy đã có bao nhiêu topic , bài viết về những vấn đề nhạy cảm trong những chuyến đi . Thậm chí là đã có topic dính để cho các thành viên và cả những ai làm lead rút kinh nghiệm rồi mà sao các bạn vẫn gặp phải những chuyện như thế này ?
Các bạn cố tình ko biết hay các bạn quá coi thường chuyện đó để rồi khi sự việc xảy ra mới mang nhau ra mổ xẻ và nói xấu nhau .
Thật là đáng buồn .

Mình thấy đã có bao nhiêu topic , bài viết về những vấn đề nhạy cảm trong những chuyến đi . Thậm chí là đã có topic dính để cho các thành viên và cả những ai làm lead rút kinh nghiệm rồi mà sao các bạn vẫn gặp phải những chuyện như thế này ?
Các bạn cố tình ko biết hay các bạn quá coi thường chuyện đó để rồi khi sự việc xảy ra mới mang nhau ra mổ xẻ và nói xấu nhau .
Thật là đáng buồn .
nói như đúng rồi,mỗi sự việc 1 hoàn cảnh khác nhau =)) cứ thế thì đã ko cãi nhau:LL

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,576
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back