What's new

Mời các thành viên tham gia chuyến đi trao quà từ thiện ở miền Trung

Re: Mời các thành viên tham gia chuyến đi trao quà từ thiện ở miền Trung

Thật sự thì tiền rất quan trọng, nhưng quan trong hơn vẫn là cách tiêu tiền các bác ạ. Miên trung vừa qua cơn đại hồng thuỷ. "nhất thuỷ nhì hoả" mà. Cái gì cũng "trôi" hết. Vì vậy tôi thiên về ý kiến mua đồ dùng hơn. Vì ở tại đó, gias sẽ đắt hơn ạ.

Thật sự thì tiền rất quan trọng, nhưng quan trong hơn vẫn là cách tiêu tiền các bác ạ. Miên trung vừa qua cơn đại hồng thuỷ. "nhất thuỷ nhì hoả" mà. Cái gì cũng "trôi" hết. Vì vậy tôi thiên về ý kiến mua đồ dùng hơn. Vì ở tại đó, gias sẽ đắt hơn ạ.

Chuẩn rồi cụ Bá (c) Cho nên em đề nghị họp ngắn gọn ngay tối nay...thành phần là mọi thành viên của Diễn đàn.
Đề nghị đọc đề trước khi trước khi đặt bút làm bài OK =))
Có sẵn mọi số đt liên lạc để lấy đồ trước khi khởi hành
@ Các Lãnh đạo cho chỉ thị gấp cái ạ :help

Bác Voóngenh và các bác cứ yên tâm. Bọn em đã lên phương án và đang chi tiết hóa, dựa trên rất rất nhiều lời khuyên và nguồn tin từ miền Trung gửi về.

Chúng em thấm nhuần phương châm: tặng đồng bào cái đồng bào cần chứ không tặng đồng bào thứ mà chúng ta nghĩ rằng đồng bào cần!

Bọn em đợt vừa rồi muốn quyên một số thuốc đau bụng, trị tiêu chảy, trị dị ứng mề đay nhưng thấy nói là thuốc thì phải tài trợ qua 1 cơ sở y tế, không biết có bác nào nắm rõ cái này không?

Bạn nào biết chỗ mua gạo đã đóng gói sẵn (10 hoặc 20kg/túi) thì cho xin số điện thoại gấp nhé! Thanksss!

Sáng nay tôi vừa ra làm 200kg gạo ở chợ Mơ (đường Kim Ngưu), chỉ cần dặn họ đóng sẵn vào từng bao tải 10kg là OK.

Sáng nay tôi vừa ra làm 200kg gạo ở chợ Mơ (đường Kim Ngưu), chỉ cần dặn họ đóng sẵn vào từng bao tải 10kg là OK.
Bác mua giá bao nhiêu tiền một bao hả bác? Gạo tên gì?

Bên cty mình vừa đặt mua gạo dẻo 64-giá 11k/1kg,họ đóng 10kg-20kg chuyển đến tận chân công trình.
Có loại rẻ hơn là 10.5k/kg.Nếu ok mình gọi hộ cho.

Chân công trình là ở HN hay trong kia hả chị ?:d

nga_jo check hộ xem mua chừng 3 tấn, đóng bao 10kg (tức là khảong 300 bao) thì giá bao nhiêu tiền một bao chuyển vào Hà tĩnh với nhé! Cảm ơn trước!

Bọn mình đang so sánh giá gạo ngoài này và gạo trong Vinh / Hà Tĩnh. Thấy giá tương đương.

Bạn mình đã check giá HN và Vinh (ngày 22/10), kết quả giống nhau nên bọn nó đặt hàng tại VINH, chở vào Hà Tĩnh.
Vậy theo mình: bỏ mấy bao gạo lại đi các bác ơi!
Không phải vì ngại mà vì:
1. giá như nhau + tiền chuyên chở = đắt hơn
2. Công dỡ, chuyên chở, mang đến tận nhà: 300 bao: 2 tốp x 10p/nhà = 25giờ (!). (Còn không để lại nhờ UBND xã phân thì có yên tâm không?)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back