What's new

Môn thể thao lặn biển

Hi daibang7
Thật ra tham gia môn diving không quá tốn kém như bạn nghĩ đâu. Nó cũng phải đầu tư như những môn thể thao khác mà thôi. Xin mời bạn ghé thăm facebook VietDivers để có thể trò chuyên trao đổi cùng những người thợ lặn chuyên nghiệp nhé. Chắc chắn bạn sẽ có được những lời khuyên tốt nhất
Thân

Khóa học lặn biển Open Water của VietDivers ngày 30,31/3/2013 tại Nha Trang

[YT]CeR9DVEcB4s&feature=youtube_gdata_player[/YT]

Khóa 1 chứng chỉ Open Water NDL do CLB VietDivers tổ chức tại Nha Trang vào ngày 30,31/3/2013 vừa kết thúc tốt đẹp. Tất cả học viên đều hoàn thành xuất sắc khóa học và đã mang quân hàm binh nhất (Open Water)
Vậy còn bạn,chần chừ gì nữa? Thế giới dưới nước huyền ảo đang chờ đợi bạn khám phá....

Last edited:
Chào bạn chủ top.
MQT hoàn toàn không biết bơi nhưng rất thích đi biển để vọc nước mà thôi.Thật xí hổ!
Nhưng xem các ảnh lặn tuyệt đẹp ở đáy biển thì rất ao ước có ngày "thử" 1 lần cho biết.
MQT rất thường đi Muine, nên cũng muốn thử 1 lần ở đó.
Nhưng ngoài kỹ năng ( được các pro hướng dẫn trước khi lặn? ) thì sức khỏe có là 1 điều kiện cần có hay không?
MQT không bị bệnh tim mạch,huyết áp nhưng là nữ nên cũng sợ bị nước ép ngộp khó thở,dù vậy lặn là 1 thứ mà MQT muốn trải nghiệm ít nhất 1 lần trong đời..đương nhiên sẽ yêu cầu 1 bác pro "kèm" khi lặn xuống.Có khi phải nhờ đến 2 bác pro nữa là khác,để nhỡ có gì thì có 1 bác.
Mong bạn chỉ giáo cho MQT yên tâm..để MQT bấm gan thử 1 lần.
Hơi lo lo về mặt ép tim, bể tim mà chít dưới biển..ngoài ra còn lo vọp bẻ dù bản thân MQT chưa từng bị vọp bẻ bao giờ.
Mong bạn đừng cười.Cám ơn bạn rất nhiều.

Chẹp, bác MQT vào đây mà đọc: http://www.diversalertnetwork.org/

Em báo cáo với a Phương là em từ bỏ ý định học lặn vì bênh hen ạ. Rất buồn. Bao giờ vào chơi với các anh em đành vác cần đi câu cá vậy. Em câu ko được thì các bác ở dưới bắn rồi móc hàm cho em kéo lên cũng được.

Chào bạn MQT
Rất vui vì bạn cũng có niềm yêu thích với môn lặn biển. Nếu bạn thích lặn thử và có HLV đi kèm,bạn có thể thử dịch vụ này tại Nha Trang. Còn ở Mũi Né không có dịch vụ lặn,vì đáy biển khu vưc này là đáy cát và bùn,nên chẳng có gì để mọi người ngắm nghía cả.
Nếu bạn ở SG và muốn tìm hiểu môn lặn biển,bạn có thể tham gia trydive với CLB VietDivers tại hồ bơi. Trong buôit trydive,bạn sẽ được hướng dẫn một số kỹ năng cơ bản nhất để có thể lặn thử trong hồ bơi trước khi quyết định học lặn một cách bài bản nhé. Bạn hãy theo dõi facebook của VietDivers và đăng ký lặn thử vào những ngày cuối tuần bạn nhé.
Đừng lo lắng về các vấn đề an toàn khi lặn,bơi các HLV sẽ hướng dẫn bạn nên làm gì khi diving. Chỉ cần bạn có sức khỏe bình thường và khả năng bơi ở mức cơ bản nhất là có thể tham gia được rồi
Rất mong gặp lại bạn tại buổi trydive
Thân

Re: Phổ biến kiến thức Môn lặn biển

Bạn cho tớ hỏi ngố 1 chút, scuba có đòi hỏi sức khỏe hay khả năng gì đặc biệt không bạn?
Mình thấy bạn có tổ chức lặn ở Cát Bà, nhưng có cần bọn tớ tìm đủ người không, hay dạy cá nhân cũng được hả bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,624
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back