What's new

Montreux - Phải chăng là mối tình đầu?

" Prochain arrêt: Montreux "

Đối với hành khách trên tàu đó là một thông báo. Đối với một số người chuẩn bị xuống gare đó là một lời nhắc nhở. Và đối với tôi đó là một nỗi "ám ảnh" dai dẳng...

Giống như " Anh yêu em" của mối tình đầu, đã bao giờ bạn quên?

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chia tay Singapore sau ba năm trời gắn bó, với biết bao nhiêu kỷ niệm của thời tuổi teen hồn nhiên, vui tươi và nghịch ngơm. Mình đã từng rất yêu những khu shopping mall nhộn nhịp trên Orchard road, những kỷ niệm "picnic đêm khuya" thật vui với bạn bè ở khuôn viên Esplanade, hay ở East Coast, hay "điên khùng" chờ đến 12h đêm của ngày sinh nhật tròn 17, bắt taxi đến sàn MOS và giơ Student ID đầy tự hào : "Hey dude, I'm 18". Nhưng vui vẻ mãi, nghịch ngợm mãi, điên khùng mãi...rồi cũng nhàm, đông đúc quá, hiện đại quá .... rồi cũng chán, mình quyết định đi tìm một nơi yên bình hơn, nơi không có nhịp sống hối hả, nơi mình có thể khám phá những khoảng lặng của chính mình.

Đến Thụy Sỹ trong một ngày giữa đông, âm u, xám xịt. 24 giờ bay và transit mệt mỏi, thêm vào cái lạnh mùa đông, và cái sân bay Geneva cũ kỹ làm mình hơi hoang mang về nơi mình sẽ gắn bó trong 4 năm kế tiếp. Thụy Sỹ đây sao?

attachment.php

Hình ảnh đầu tiên của đất nước TS là thế này đây!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,609
190,146
Latest member
sportifiles
Back