What's new

[Chia sẻ] Mùa Xuân ở 1 vùng cao

TriNoBi

Phượt tử
Sao mình không thấy bài viết này trước chuyến đi vậy ta? Làm mò mẫm google thấy bà luôn. Đúng là đi 1 mình tự do thiệt.
Anh tới Mậu Duệ rồi quẹo về Quản Bạ à? Mình đi qua Du Già, làm nguyên cái cung vòng thúng luôn.

dunghn28

Phượt tử
Sao mình không thấy bài viết này trước chuyến đi vậy ta? Làm mò mẫm google thấy bà luôn. Đúng là đi 1 mình tự do thiệt.
Anh tới Mậu Duệ rồi quẹo về Quản Bạ à? Mình đi qua Du Già, làm nguyên cái cung vòng thúng luôn.
À lần đi này là lần thứ hai đã có ít kinh nghiệm nên mình muốn khám phá thêm so với lần trước làm cách đi hơi zic zac chút. Xuất phát từ tp Hà Giang đi QL34 -DT176- Du Già , Mậu Duệ lên Yên Minh luôn rồi tiếp tục đi Lũng Cú, Đồng Văn... Về qua Mã Pì Lèng -Mèo Vạc- Mậu Duệ- Đường Thượng-Lùng Tám ra Quản Bạ theo QL 4C về tp Hà Giang. Cũng trọn vòng thúng như bạn nhưng theo kiểu nút số 8 !

dunghn28

Phượt tử
Bác chủ đi chính xác vào tháng mấy vậy, e ở SG nên ko biết :(
Mình đi giữa tháng 2-19, xuất phát ngày 15, hành trình như trong bài mất trọn 3 ngày, hì hì không bao giờ thấy đủ !

Last edited:

KoPan

Phượt quái
Nhớ quá, đi Đông đi Tây ko dưới 4 lần nhưng lần nào way trở lại cung này vẫn là những cảm xúc tuyệt vời khó tả
p.s.: hình như bác vừa chạy xe vừa chụp? nhiều hình out nét, nhòe quá :(

dunghn28

Phượt tử
Nhớ quá, đi Đông đi Tây ko dưới 4 lần nhưng lần nào way trở lại cung này vẫn là những cảm xúc tuyệt vời khó tả
p.s.: hình như bác vừa chạy xe vừa chụp? nhiều hình out nét, nhòe quá :(
Đúng rồi bạn , có cả những hình dừng xe chụp vẫn out nét do mắt kém và tay run, tiếc ghê !

SanHoBien

Phượt quái
Các Bác cho e hỏi là bay từ SG ra HN thì có xe đón mình đi Hà Giang ko vậy, đi xe hãng nào là yên tâm nhất.
Nên ở HN 1 ngày rồi đi HG hay đi luôn các bác a2h?
Các bác đi trước cho e 1 số địa chỉ Homestay trên đó, giá cả bèo nhé vì e đâu có nhiều tiền :p