What's new

[Chia sẻ] Mùa Xuân ở 1 vùng cao

Tôi trở lại Hà Giang vào một ngày mùa Xuân với mong muốn nhìn ngắm vùng cao địa đầu Tổ quốc lúc nơi đây khoác lên mình chiếc áo mới rực rỡ và tươi trẻ - cái mà nơi khí hậu bốn mùa của miền Bắc thể hiện rõ rệt và mới lạ đối với tôi - 1 người nhỏ tới lớn chỉ biết mỗi tiết xuân miền Nam với khí hậu " Quê em hai mùa mưa nắng... " trong này.

Phố Cáo nằm ngay sát Quốc Lộ 4C nên cũng tiện đường ghé vào tham quan nhìn ngắm.

156876

156877

156878

156880

156881

156882

156883

156884

156885

Last edited:
Sao mình không thấy bài viết này trước chuyến đi vậy ta? Làm mò mẫm google thấy bà luôn. Đúng là đi 1 mình tự do thiệt.
Anh tới Mậu Duệ rồi quẹo về Quản Bạ à? Mình đi qua Du Già, làm nguyên cái cung vòng thúng luôn.

Sao mình không thấy bài viết này trước chuyến đi vậy ta? Làm mò mẫm google thấy bà luôn. Đúng là đi 1 mình tự do thiệt.
Anh tới Mậu Duệ rồi quẹo về Quản Bạ à? Mình đi qua Du Già, làm nguyên cái cung vòng thúng luôn.

À lần đi này là lần thứ hai đã có ít kinh nghiệm nên mình muốn khám phá thêm so với lần trước làm cách đi hơi zic zac chút. Xuất phát từ tp Hà Giang đi QL34 -DT176- Du Già , Mậu Duệ lên Yên Minh luôn rồi tiếp tục đi Lũng Cú, Đồng Văn... Về qua Mã Pì Lèng -Mèo Vạc- Mậu Duệ- Đường Thượng-Lùng Tám ra Quản Bạ theo QL 4C về tp Hà Giang. Cũng trọn vòng thúng như bạn nhưng theo kiểu nút số 8 !

Nhớ quá, đi Đông đi Tây ko dưới 4 lần nhưng lần nào way trở lại cung này vẫn là những cảm xúc tuyệt vời khó tả
p.s.: hình như bác vừa chạy xe vừa chụp? nhiều hình out nét, nhòe quá :(

Nhớ quá, đi Đông đi Tây ko dưới 4 lần nhưng lần nào way trở lại cung này vẫn là những cảm xúc tuyệt vời khó tả
p.s.: hình như bác vừa chạy xe vừa chụp? nhiều hình out nét, nhòe quá :(
Đúng rồi bạn , có cả những hình dừng xe chụp vẫn out nét do mắt kém và tay run, tiếc ghê !

Các Bác cho e hỏi là bay từ SG ra HN thì có xe đón mình đi Hà Giang ko vậy, đi xe hãng nào là yên tâm nhất.
Nên ở HN 1 ngày rồi đi HG hay đi luôn các bác a2h?
Các bác đi trước cho e 1 số địa chỉ Homestay trên đó, giá cả bèo nhé vì e đâu có nhiều tiền :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back