What's new

Myanmar 30/1 - 6/2/2011, ai đi cùng em không?

Status
Not open for further replies.
Chào các bác,

Em định đi Myanmar vào dịp Tết này, đi 30/1 - 6/2/2011. Em khá là flexible về hành trình và chi phí nên sẽ chiều ý bác nào đi cùng em. Em thích đi nhẹ nhàng, ngắm cảnh và chụp ảnh, thích tìm hiểu văn hóa và nghệ thuật nên đi theo style gì em cũng đi được, kể cả đi chùa tĩnh tâm. Thời gian đi có thể dời 1, 2 ngày em cũng ok. Rất vui nếu có bác nào có thể join cùng em.

jasmine :)

Ms. Lonely Planet chỉ đường ^^
Bạn ơi với Myanmar thi anh Lonely Planet đôi khi cũng trớt quớt vì bị cấm vận, thông tin lạc quẻ :) lần trước mình đi Myamar rùi, thông tin sân bay và nhà hàng không còn đúng nữa, chỉ tham khảo được các điểm có cảnh đẹp và lịch sử, văn hóa thì vẫn tốt :)

Cám ơn chị nhiều. Em combine tất cả các thể loại thông tin từ internet, phuot.com (ko thểbỏ qua), LonelyPlanet, ... Chị có biết ai có thể đi Myanmar thì giới thiệu cho em với nhé.

Cám ơn chị nhiều nhiều.

Chi phí bao nhiêu vậy bạn, mình muốn tham gia nhưng có lẽ sẽ về trễ hơn bạn vài ngày

Dịp tết thì vé máy bay đắt hơn bình thường, mình book là 382$ + 35$ visa, ở khách sạn tốt tốt chút, vé máy bay nội địa nữa thì tổng cộng hết khoảng 1,000$ cho 30/1 - 6/2.

Vé may bay nếu vào dịp tết..thì nên booking luôn đi..ko là full ve đấy bạn a! Nếu bạn có thời gian nhiều như vậy..thì có thể gửi hộ chiếu và tờ khai mình làm giúp cho Visa chỉ mất có 25$ thôi nhé. Bạn sẽ mất thêm phí nhập cảnh vào Myanma nữa đấy (hiện nay có lẽ là 10$)!

Dạ chắc chắn là có ạ!

Mình cũng không rành, đã có Mr. Google và Ms. Lonely Planet chỉ đường ^^ 4 người là vừa đủ 1 xe taxi hoặc xe ngựa nếu di chuyển trong thành phố bạn ạ.

Hiện tại vé máy bay VNA từ Saigon cho 30/1 - 6/2 là 382$, VISA 35$. Bạn nào đi thì book vé sớm sớm và làm VISA luôn vì mất khoảng 10 ngày mới có VISA. Rất mong có bạn nào đó đi cùng mình :)

Phương tiện di chuyển trong thành phố ở Myanmar thì có taxi, tuk tuk, xe bus. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì tuk tuk là hay và rẻ nhất, lại thuận tiện "vì taxi ở Mianmar chả cái nào có cửa kính và điều hòa cả, cũng chả cái nào còn mơi mới so với tuk tuk. Còn Bus thì...tệ kinh".

các bác đi rồi cho em hỏi nếu đi 1 mình (female) thì có gì phải lưu ý ko? có an toàn ko? Tình hình có vẻ như ko thấy ai confirm là sẽ đi với em cả, hix hix. Kiểu này chắc phải đi 1 mình rồi!

Vé máy bay thì em book rồi. Hôm nay đi xin nộp đơn xin visa ạ.

Chúc bạn lên đường may mắn nhé!Mình có một người bạn cũng hơi thân hồi tớ lăng quăng ở AIT, native Myanmar.Hiện cô ấy hồi qui cố quận tại tỉnh Myawadi,Myanmar nếu bạn có phượt đến khu vực đó mà cần sự giúp đỡ thì mình sẵn sàng làm cầu nối cho bạn làm quen!Tiếc quá đợt này ko đu theo được vì phải về VN ăn Tết!

Mình đã thấy mấy cô gái Japan đi 1 mình rồi. Theo mình thì an toàn :)

Đừng hix hix vội, mình và bạn mình đang xem lại kế hoạch Tết thế nào đây, qua đó hốt ít hồng ngọc và topaz về chơi :)

Mình cũng đang quan tâm đến Myanmar. Có một đội đi từ Hà Nội nhưng đi từ 5/2 đến 13/2. Mình không nghỉ đc nhiều nên lịch này khá ok.
Có bạn nào đi từ HN không thì mình joint với. Nếu đi từ 1 hoặc 2/2 đến 7/2 thì càng tốt.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back