What's new

Myanmar qua những bức ảnh

Đang nhàn rỗi lắm ạ, lôi lương khô ra nhai. Xử lý ảnh cẩu thả lắm, mong các cụ lượng thứ nhé.

Các topic chi tiết, siêu chi tiết về myanmar nhiều, nơi đây cũng rất quen thuộc với mọi người trên phượt. Em chỉ post ảnh với giới thiệu ngắn gọn để chia sẻ với mọi người, cũng để cảm ơn những chỉ dẫn rất chi tiết trên diễn đàn này về Myanmar.

attachment.php

Con kênh dẫn ra hồ Inle Lake-Myanmar vào buổi sớm.

Cũng phải nói thêm là đất nước Myanmar rất rộng lớn, một vài điểm đến không thể nói hết về Myanmar. Cũng như thế, mỗi con người sẽ cảm nhận thế giới chung quanh mình khác nhau đến nỗi em ngạc nhiên khi có người còn có những cảm nhận "kinh hoàng" về những vùng đất mình đã từng đi qua.

Với em, Myanmar như là quá khứ!

Last edited:
Bác post nhanh quá, em ko theo kịp :(

Bọn em ở Inn Lake thời tiết ko đẹp, mưa suốt nên chả dc cái ảnh nào trông sáng sủa như của bác, đành góp vui 1 tấm vậy

Bạn đi ngày nào? mình tin là Inle lake lúc nào cũng đẹp. Trừ mấy cái nhà hàng bán đồ cho khách du lịch thì hơi gian một chút còn đâu phong cảnh thiên nhiên đẹp, có núi bao quanh hồ, con người thì "nghèo nguyên xi".

Mình ước được ngắm hồ ngắm núi khi mưa rơi khi nắng cháy, ngắm đêm, ngắm ngày, tiếc là không thể. Bạn post thật nhiều ảnh lên nhé, cảm ơn bạn trước.

“…Inle Lake mùa nào cũng đẹp.”

Bon chen vài tấm hình Inle mùa đẹp lạ.

Tháng 5. Chưa mưa. Nước cạn. Những con kênh dẫn quanh hồ khô khốc….

Lúc có tý nắng, nước hồ đục và đỏ. Lúc vần vũ chuyển mưa thì trời và nước nhạt nhòa chập vào nhau….

Để đến một hoàng hôn màu lạ…

Trưa.

Chiều.

Chạng vạng.

Inle hồ đẹp!

Mới thấy khoảnh khắc bên Myanmar là hồ đẹp nhất!!! :T

@nini: Sang bên đó mình... ứ thèm xài máy cầm tay nữa :))

Chủ thớt chụp ảnh cũng đều tay đó ha :D

Last edited by a moderator:
Thanks bạn đã chia sẻ những hình ảnh về Burma, mình cũng đang dự tính làm tour ĐNÁ, trong đó có Burma. Bạn chia sẻ thêm chút thông tin với nhé :D

Bác chủ thớt cho em hỏi các địa điểm ăn uống thế nào? em preview thì thấy đồ ăn cũng khó ăn, nếu có địa chỉ ổn ổn bác cho em xin. Ảnh bác chụp đẹp quá, em sắp được mục sở thị rồi :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,432
190,080
Latest member
Cuadep
Back