What's new

Myanmar qua những bức ảnh

Đang nhàn rỗi lắm ạ, lôi lương khô ra nhai. Xử lý ảnh cẩu thả lắm, mong các cụ lượng thứ nhé.

Các topic chi tiết, siêu chi tiết về myanmar nhiều, nơi đây cũng rất quen thuộc với mọi người trên phượt. Em chỉ post ảnh với giới thiệu ngắn gọn để chia sẻ với mọi người, cũng để cảm ơn những chỉ dẫn rất chi tiết trên diễn đàn này về Myanmar.

attachment.php

Con kênh dẫn ra hồ Inle Lake-Myanmar vào buổi sớm.

Cũng phải nói thêm là đất nước Myanmar rất rộng lớn, một vài điểm đến không thể nói hết về Myanmar. Cũng như thế, mỗi con người sẽ cảm nhận thế giới chung quanh mình khác nhau đến nỗi em ngạc nhiên khi có người còn có những cảm nhận "kinh hoàng" về những vùng đất mình đã từng đi qua.

Với em, Myanmar như là quá khứ!

Last edited:
cảm ơn bác về những tấm hình này, làm e nôn nao muốn đến nơi đây, bác cho hỏi, Myanmar đi tháng 6 ỏ tháng 7 thời tiết thế nào ah?

attachment.php

Vẻ đẹp đồ trang sức

attachment.php

Xem người đia phương dệt vải

attachment.php

Chị này thì điển hình lắm rồi, ảnh nào chụp làng cổ dài cũng thấy chị í cả.

attachment.php

Xe thuốc lá và bán

Ấn tương không tốt với các bạn bán thuốc lá đâu nhé, anh lái thuyền bảo loại ngon 20 đồng 100 điếu mà các bạn bán 1 đồng 1 điếu. Mà mình nhìn mặt các bạn hiền khô à! hay các bạn bị đánh thuế!!! Rồi khi về mở hộp ra mới biết các bạn cho thuốc xấu hơn vào, không có tem mác, không thơm bằng thuốc bạn mời (có lẽ để lâu). Mình nghi các bạn lắm !!!

Dẫu biết là phong tục tập quán của người dân xứ Miến, nhưng nhìn những hình ảnh các chị em phụ nữ phải đeo nhiều chiếc vòng kéo dài cổ như vầy, mình thấy tội nghiệp họ quá.

Mình chuẩn bị đi tháng 1 tới mà chưa chuẩn bị gì cả. Mình chỉ có 5 ngày 4 đêm và mình định đi Han - Yangon - Bagan - Heho - Yangon.

NGày đầu định đến nơi là đi bus luôn hoặc sáng sớm hôm sau bay (mới check bus đi mất tầm 13h hay sao ấy huhu). Ở Bagan ngày thứ 2, ngày 3 sáng sớm bay khinh khí cầu xong rồi tới trưa đi Heho. Ngày 4 chiều lại quay về Yangon. Ngày 5 ở Yangon, tối bay về HN

Lịch trình thế ổn k cả nhà? Mình đang băn khoăn vụ phương tiện đi lại quá. Check online k có thông tin máy bay. TOàn báo k có chuyến. Xe cộ cũng ít thông tin, nhờ mọi người tư vấn thêm. Cả vụ đặt agent khách sạn và balloon nữa ợ

Tks cả nhà nhiều

Mình chuẩn bị đi tháng 1 tới mà chưa chuẩn bị gì cả. Mình chỉ có 5 ngày 4 đêm và mình định đi Han - Yangon - Bagan - Heho - Yangon.

NGày đầu định đến nơi là đi bus luôn hoặc sáng sớm hôm sau bay (mới check bus đi mất tầm 13h hay sao ấy huhu). Ở Bagan ngày thứ 2, ngày 3 sáng sớm bay khinh khí cầu xong rồi tới trưa đi Heho. Ngày 4 chiều lại quay về Yangon. Ngày 5 ở Yangon, tối bay về HN

Lịch trình thế ổn k cả nhà? Mình đang băn khoăn vụ phương tiện đi lại quá. Check online k có thông tin máy bay. TOàn báo k có chuyến. Xe cộ cũng ít thông tin, nhờ mọi người tư vấn thêm. Cả vụ đặt agent khách sạn và balloon nữa ợ

Tks cả nhà nhiều

Bạn đi xe bus đêm ấy, vừa đỡ tốn tgian vừa đỡ đc nhà nghỉ 1 đêm. Search FB JJexpress bus là có rồi nhắn tin cho họ là đặt được xe.

Chào các bạn.
Mình muốn hỏi về bảo tàng xá lợi tại Yangon, không biết bạn nào có tên tiếng Anh của bảo tàng không ?
Thấy trong tour có cho ghé thăm, mà mình đi lẻ nên không biết địa điểm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back