What's new

Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2011

Chào mọi người,

Mình có kế hoạch đi miền Nam Ấn Độ theo thời gian như trên. Có thêm 1 ngày trước đó (22/06)và 1 ngày sau đó (29/02) ở Malaysia nữa.

Hiện tại, mình đã mua vé khứ hồi chặng SGN-KUL-SGN (22 đi-29 về), và chặng KUL-BLR-KUL (23 đi-28 về) của AA.

Vậy mình lập lịch trình này mời bạn tham gia cùng, nếu thật sự quan tâm thì YM cho mình nhé. Vì khoảng đi lại hơi vất vả nên mình chỉ chào đón các bạn trẻ, nếu sinh trong khoảng năm 1977-1987 là tốt nhất.

Lịch trình tạm thời như sau:
Ngày 23: công viên Cubbon. Bull Temple.
Ngày 24: Phào đài và cung điện Tipu Sultan
Ngày 25: Bangalore University. Đền Iskcon.
Ngày 26: UB City. Mysore Saree Udyog
Ngày 27: Botanic Garden.
Ngày 28: MG và Fabindia Road

Ngày 22 và 29 mình có vài việc ở Malaysia (chủ yếu đến trường ĐH thôi), nếu bạn không thích join từ đây thì cứ hẹn nhau tại sân bay Bangalore ngày 23 cũng không sao.

YM cho mình nếu thật sự muốn đi nhé. Số lượng người miìh chỉ tính khi bạn có có vé máy bay thôi. Mình chốt danh sách vào ngày 15/05/2011 để đặt vé tàu lửa, phòng ở nhé.

YM: thienbinh_dn83
Cảm ơn bạn đã đọc tin.

Thiên Bình

Re: Tìm bạn đồng hành đi Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2

Cho mình hỏi Visa ẤN ĐỘ thì được cấp bao nhiêu ngày, mình nghe nói được 3 tháng nhưng không biết thực hư thế nào, có bạn nào biết rỏ về vấn đề này thì chia sẻ giúp TB với, nếu tháng 6 TB đi thì khoảng thời gian nào xin Visa là vừa?
Cảm ơn rất nhiều

Re: Tìm bạn đồng hành đi Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2

Úp cho Topic của "anh" Thien binh lên trang đầu để mau kiếm được bạn đồng hành cho chuyến đi thú vị:)

Hình như thienbinh_dn83 là "boy" nhưng mặc váy thì phải. Vẫn nhớ vụ đi lào của cô đấy.:))

Hình như thienbinh_dn83 là "boy" nhưng mặc váy thì phải. Vẫn nhớ vụ đi lào của cô đấy.:))

Lại Lào ư dantocgoc, sao không nhớ vụ đi Hà Nội luôn thể nhể?

Nam Ấn không ai quan tâm cả, kiểu này, TB chắc độc hành mất rồi.

Lại Lào ư dantocgoc, sao không nhớ vụ đi Hà Nội luôn thể nhể?

Nam Ấn không ai quan tâm cả, kiểu này, TB chắc độc hành mất rồi.

Động viên "nan nỉ" mãi để cô viết tiếp mà mất hút. Sao cô không viết tiếp đi..? Đang hay:D

Mà chuyến đi này cô ước tính " tổng thiệt hại" khoảng bao nhiêu để tôi đu theo với?(NT)

...............
Ngày 25: Bangalore University. Đền Iskcon.
Ngày 26: UB City. Mysore Saree Udyog
.....................

Thiên Bình

Giật cả mình, tưởng là Iskon ở Dehli chứ.... Giờ mình có mong quay lại chỗ này cũng khó mà được.
Chúc Thiên Bình khám phá thật trọn vẹn một nửa Incredible India!

Mình cũng đi Nam Ấn nhưng từ 23.07-08.08, vé mua rồi nên không theo bạn được. Về Visa Ấn rât dễ nhưng cũng rất ngóc ngách. Visa double, multiple du lịch chỉ được quay lại Ấn sau 2 tháng. Khi hết hạn, chỉ được xin lại sau 01 tháng.

Xin visa Ấn dễ lắm bác ạ, bthg là 2 tuần là có.... không thì bác cứ xin trước 1 tháng là được, hnhu visa du lịch dc 3 tháng, cứ có vé là xin đc thôi... bác lên trang indian immigration xem cho kỹ nhé, em cũng k hiểu visa du lịch ntn nhg nhiều khi bọn Ấn hơi nhiêu khê, đến nơi phải đăng ký đăng kiếc này nọ.

Cho mình hỏi Visa ẤN ĐỘ thì được cấp bao nhiêu ngày, mình nghe nói được 3 tháng nhưng không biết thực hư thế nào, có bạn nào biết rỏ về vấn đề này thì chia sẻ giúp TB với, nếu tháng 6 TB đi thì khoảng thời gian nào xin Visa là vừa?
Cảm ơn rất nhiều

Visa Ấn Độ xin đơn giản lắm bạn thienbinh và cũng có nhiều loại, loại bét nhất là 'Single' và có thời hạn trong 3 tháng. Đó là cái visa mình vừa xin tuần trước :D thực ra mình cũng không để ý đến loại, cứ lấy mẫu đơn ở Lãnh sự quán Ấn Độ (55 Ng Đình Chiểu Q3) rồi khoanh cái Single visa khi nộp. Vì chắc mình cũng không đi Ấn liên tục nên vừa lòng với loại visa này.

Giá cả: 40usd/người. Thủ tục: 2 ảnh và 1 passport, ko cần in vé hay booking khách sạn. Mất 4 ngày lấy được.

Thời gian làm việc: LSQ chỉ làm từ sáng 9.30 den 11.30 thứ 2 đến thứ 6 (kể cả xin và trả visa), chiều đóng cửa. Nghe bảo ĐSQ ngoài HN mở cửa lâu hơn nhưng mình đang ở Saigon nên xin luôn trong này.

Nếu tháng 6 bạn đi thì xin từ giờ cho đến giữa tháng 5 đều đc, vì hạn visa là 90 ngày, nên sẽ thừa đủ cho đến tận tháng 6 :)

hic muốn đi chỗ này quá nhưng chưa đủ tiền. Chi phí tổng cộng khoảng bao nhiêu bạn nhỉ??

TB mua vé máy bay từ khá lâu nên nếu tính chi phí tổng cộng sẽ khác với bạn.
Nếu trừ vé máy bay, và đi theo tiêu chí phuot thì mang theo khoảng $USD500 là được.

Cho TB hỏi, có bạn nào đã ở hoặc biết thông tin về hotel or hostel rẻ và an toàn ở Bangalore thì cho TB xin thông tin. Cảm ơn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back