What's new

Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2011

Chào mọi người,

Mình có kế hoạch đi miền Nam Ấn Độ theo thời gian như trên. Có thêm 1 ngày trước đó (22/06)và 1 ngày sau đó (29/02) ở Malaysia nữa.

Hiện tại, mình đã mua vé khứ hồi chặng SGN-KUL-SGN (22 đi-29 về), và chặng KUL-BLR-KUL (23 đi-28 về) của AA.

Vậy mình lập lịch trình này mời bạn tham gia cùng, nếu thật sự quan tâm thì YM cho mình nhé. Vì khoảng đi lại hơi vất vả nên mình chỉ chào đón các bạn trẻ, nếu sinh trong khoảng năm 1977-1987 là tốt nhất.

Lịch trình tạm thời như sau:
Ngày 23: công viên Cubbon. Bull Temple.
Ngày 24: Phào đài và cung điện Tipu Sultan
Ngày 25: Bangalore University. Đền Iskcon.
Ngày 26: UB City. Mysore Saree Udyog
Ngày 27: Botanic Garden.
Ngày 28: MG và Fabindia Road

Ngày 22 và 29 mình có vài việc ở Malaysia (chủ yếu đến trường ĐH thôi), nếu bạn không thích join từ đây thì cứ hẹn nhau tại sân bay Bangalore ngày 23 cũng không sao.

YM cho mình nếu thật sự muốn đi nhé. Số lượng người miìh chỉ tính khi bạn có có vé máy bay thôi. Mình chốt danh sách vào ngày 15/05/2011 để đặt vé tàu lửa, phòng ở nhé.

YM: thienbinh_dn83
Cảm ơn bạn đã đọc tin.

Thiên Bình

Re: Tìm bạn đồng hành đi Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2

Mình chưa đi Nam Ấn nhưng tháng Sáu là mùa hè. Mùa Đông (tháng Giêng) ở Mumbai mà cái nắng đã cháy rát thì e là mùa hè ở Nam Ấn sẽ khó khăn lắm đây.
Chúc bạn có chuyến đi thú vị!

Re: Tìm bạn đồng hành đi Nam Ấn (Bangalore-Thung lũng Silicone của Châu Á) 23-28/06/2

Mình chưa đi Nam Ấn nhưng tháng Sáu là mùa hè. Mùa Đông (tháng Giêng) ở Mumbai mà cái nắng đã cháy rát thì e là mùa hè ở Nam Ấn sẽ khó khăn lắm đây.
Chúc bạn có chuyến đi thú vị!

Cảm ơn Salguy, mình có tìm hiểu tình hình nhiệt độ ở đây, thì được biết như sau: Nhìn chung khí hậu Bangalore khá dễ chịu và phần lớn thời gian là khí hậu nhiệt đới, thành phố nằm trong vùng lạnh nhất của Ấn Độ. Thời tiết mùa hè khá ôn hòa do có gió mùa, tháng 7-9 có mưa. Dù vậy, kể cả trong thời tiết nhiều mưa nhất thì những cơn mưa cũng hiếm khi kéo dài cả ngày và thường rơi vào lúc chiều muộn, làm cho buổi tối khá dễ chịu, nên cũng ít ảnh hưởng đến hành trình. Tháng 6 nhiệt độ khoảng 20-34 oC
Đấy là thông tin mình tìm hiểu trước. Hi vọng như bạn nói chuyến đi sẽ rất thú vị. Dù gì cũng cảm ơn bạn quan tâm.

hi anh thienbinh,

Không biết anh có công việc gì ở BGL không nhưng thật sự BGL thì cũng k phải là thành phố du lịch. Từ BGL anh có thể đi Mysore cũng là 1 điểm tham quan hay và gần BGL, Mysore là cố đô của bang Karnataka. Nhưng thời gian đi cũng nên khoảng 3 ngày. Hoặc anh có thể tới Ooty thì thời tiết khí hậu giống hệt Đà Lạt.

Về thời tiết anh có thể yên tâm vì BGL là nơi có thời tiết ôn hòa nhất của Ấn độ vì không cách xa biển lắm và lại cao. Tháng 6 thì vẫn là mùa hè nhưng không quá nóng vì độ ẩm thấp :)

Chúc anh có chuyến đi vui vẻ, em sẵn sàng tư vấn thông tin trong khả năng có thể. Anh nhớ chụp nhiều ảnh về cho em xem nhé hehe vì BGL cũng để lại nhiều kỉ niệm với em.

hi anh thienbinh,

Không biết anh có công việc gì ở BGL không nhưng thật sự BGL thì cũng k phải là thành phố du lịch. Từ BGL anh có thể đi Mysore cũng là 1 điểm tham quan hay và gần BGL, Mysore là cố đô của bang Karnataka. Nhưng thời gian đi cũng nên khoảng 3 ngày. Hoặc anh có thể tới Ooty thì thời tiết khí hậu giống hệt Đà Lạt.

Về thời tiết anh có thể yên tâm vì BGL là nơi có thời tiết ôn hòa nhất của Ấn độ vì không cách xa biển lắm và lại cao. Tháng 6 thì vẫn là mùa hè nhưng không quá nóng vì độ ẩm thấp :)

Chúc anh có chuyến đi vui vẻ, em sẵn sàng tư vấn thông tin trong khả năng có thể. Anh nhớ chụp nhiều ảnh về cho em xem nhé hehe vì BGL cũng để lại nhiều kỉ niệm với em.

May quá, cuối cùng cũng tìm được bạn đã từng ở Bangalore rồi. Nếu không phiền thì Lamnd PM cho mình YM được chứ để mình tiện việc hỏi thăm thông tin. Mình cũng đang tìm hiểu về Ooty, Lamnd chia sẻ thêm được không? Cảm ơn thật nhiều.

Úp cho Topic của "anh" Thien binh lên trang đầu để mau kiếm được bạn đồng hành cho chuyến đi thú vị:)

Trời ! TB phượt xa ghê vậy ah ! TB đến Bangalore thi không có ai cho thuê xe máy rẻ và chất lượng để vi vu trên phố như anh Kuomdanang ah nghen !

Trời ! TB phượt xa ghê vậy ah ! TB đến Bangalore thi không có ai cho thuê xe máy rẻ và chất lượng để vi vu trên phố như anh Kuomdanang ah nghen !

Cảm ơn anh. Chắc là không mong tìm được dịch vụ như vậy. Mà có thuê được xe TB cũng chẳng dám chạy ở đường phố bên ấy. Chúc anh cho thuê xe nhiều khách hàng. Bây giờ TB chỉ hi vọng có bạn nào quan tâm cung đường này thì join cùng hoặc góp ý cho cung đường thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back