What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Câu này không đúng vì khi bạn xin visa lần này thì họ xóa cái lần trước ( cho dù còn hiệu lực )

Em cũng nghĩ giống bác Audio!
Có cái em thấy nhiều người complain khi nhập cảnh Sân bay San Francisco lắm: quay đủ thứ, hỏi đủ trò, vật vã luôn ấy, thậm chí bị cho vào phòng riêng hỏi ( chị bạn em).

Em lần ở San Francisco, do cái Visa chỉ còn hạn 2 ngày, nó hỏi em chừng 5 câu thôi. Sau đó em chọn stick vào có Foods, nó cho em đi đường riêng qua máy scan có mình em hà, vậy mà ra trước tiên luôn. Đã.

Em cũng nghĩ giống bác Audio!
Có cái em thấy nhiều người complain khi nhập cảnh Sân bay San Francisco lắm: quay đủ thứ, hỏi đủ trò, vật vã luôn ấy, thậm chí bị cho vào phòng riêng hỏi ( chị bạn em).

Em lần ở San Francisco, do cái Visa chỉ còn hạn 2 ngày, nó hỏi em chừng 5 câu thôi. Sau đó em chọn stick vào có Foods, nó cho em đi đường riêng qua máy scan có mình em hà, vậy mà ra trước tiên luôn. Đã.

Mình công nhận là visa mới được cấp thì visa cũ sẽ bị hủy, nhưng chắc do thằng Hải Quan làm biếng tìm nên hỏi cho nhanh: "Lần này nhập cảnh bằng visa nào thế?"
San Francisco nổi tiếng có Hải Quan khó chịu và bị xoay đủ thứ thiệt hả? Lần trước mình dẫn theo người nhà lớn tuổi (75 tuổi) và yêu cẩu 1 nhân viên da đen cho xếp hàng ưu tiên, thế mà con điên đó lắc đầu và cười chế nhạo mình nữa chứ, điên hết sức! Trường hợp tương tự khi nhập cảnh Philippines, nhân viên Hải Quan dắt mình và người nhà (75 tuổi) đến quấy Hải Quan ưu tiên tận nơi!!!

Mọi người có nhập cảnh sân bay Mỹ nào dễ chịu tí xíu không?

Nam 2015 minh den phi truong LAX cung voi Gau, Gau giu ve may bay, hotel booking, tour booking. Khi lam thu tuc immigrant, officer hoi ve may bay , minh khong co va bi officer quay giong nhu ban quyen9800636, sau do con bi dua vao phong Ben trong de check lai, nhung Sep officer nay chi hoi minh o My bao lau, roi dong dau cho minh nhap canh. Hu hon, lan do tuong bi truc xuat ra khoi My roi chu, truoc day minh di 3 lan dau co hoi ve may bay dau,

Nam 2015 minh den phi truong LAX cung voi Gau, Gau giu ve may bay, hotel booking, tour booking. Khi lam thu tuc immigrant, officer hoi ve may bay , minh khong co va bi officer quay giong nhu ban quyen9800636, sau do con bi dua vao phong Ben trong de check lai, nhung Sep officer nay chi hoi minh o My bao lau, roi dong dau cho minh nhap canh. Hu hon, lan do tuong bi truc xuat ra khoi My roi chu, truoc day minh di 3 lan dau co hoi ve may bay dau,

LAX cũng nổi tiếng với việc KT và quay khách , đơn giản là vì LAX là đất du khách vào đông
Lần đầu đến US mình vào Lax và bị quay 20 phút =D

Em mem mới, tổng chào các bạn:), đọc bài của bác Audioma71 làm mình lo lắng cho lần xin gia hạn tiếp theo.
Mình đã qua Mỹ 2 lần cho cái visa đầu tiên.
Visa của mình sẽ hết hạn đầu tháng 10, tính đi gia hạn tháng 9, nhưng kế hoạch đi là tháng 6 sang năm, sợ lãnh sự không cho quá.
Hay là kệ cho hết hạn, miễn chưa quá 48 tháng, khi nào muốn đi mới gia hạn để họ khỏi nghĩ mình thèm đi Mỹ quá???
Có người nói,gia hạn khi visa chưa hết hạn dễ hơn...
có phải viết thư nói lí do sao mình gia hạn không các anh?
Sự thực thì mình cũng đâu có ham đi Mỹ lắm nhỉ, đi tốn $$$ lắm ạ, ki ki cóp cóp...chỉ hai tuần bay gần hết $$$...

Cảm ơn các bác trước

Em mem mới, tổng chào các bạn:), đọc bài của bác Audioma71 làm mình lo lắng cho lần xin gia hạn tiếp theo.
Mình đã qua Mỹ 2 lần cho cái visa đầu tiên.
Visa của mình sẽ hết hạn đầu tháng 10, tính đi gia hạn tháng 9, nhưng kế hoạch đi là tháng 6 sang năm, sợ lãnh sự không cho quá.
Hay là kệ cho hết hạn, miễn chưa quá 48 tháng, khi nào muốn đi mới gia hạn để họ khỏi nghĩ mình thèm đi Mỹ quá???
Có người nói,gia hạn khi visa chưa hết hạn dễ hơn...
có phải viết thư nói lí do sao mình gia hạn không các anh?
Sự thực thì mình cũng đâu có ham đi Mỹ lắm nhỉ, đi tốn $$$ lắm ạ, ki ki cóp cóp...chỉ hai tuần bay gần hết $$$...

Cảm ơn các bác trước

Chuyện gia hạn thì mình cứ làm , chuẩn bị các thông tin cần thiết để trả lời cho chuẩn bạn ạ .
Chuỵện được visa thì 90% mà .

Bác Audio, cảm ơn đã trả lời. Trên trang web lãnh sự họ nói, nộp kèm thư giải thích lí do, vậy chắc mình viết tay cái thư này, hoăc in từ máy tính ra?
- Trấn Thành còn bị từ chối nhập cảnh...haiza...thật không đâu mà lần...
Mà em ghét cái PP có cái dấu từ chối lắm ạ... Mà chắc ai cũng thế

Trấn Thành sang đến Mẽo rồi mà còn bị từ chôi nhé ,mời các bác xem ở FB của mình .
https://www.facebook.com/profile.php?id=1065440440

Visa F (dành cho du học sinh) có hạn sử dụng 1 năm nhưng phải đi kèm điều kiện là Sinh Viên phải học với trường và ngành học đã đăng ký khi làm i20 và DS160, điều kiện này in rõ trong visa khi được cấp
Tương tự, visa O va P (dành cho diễn viên, ca sĩ) cũng có hạn sử dụng 1 năm nhưng bị ràng buộc kèm với PED (Petition Expiration Date) đại loại như hạn sử dụng của hợp đồng với công ty mời qua biểu diễn
Visa B1/B2 (du lịch) thì không thấy điều kiện ràng buộc

Trấn Thành và người quản lý của Trấn Thành không để ý đến PED, tương tự nhân viên check-in của Hãng Hàng Không ở Tân Sơn Nhất mới là người đáng trách nhất, họ chỉ nhìn Visa Expiration Date mà không xem điều kiện ràng buộc PED!!! Như vậy, Trấn Thành không phải bị trục xuất, chỉ là do sơ xuất trong kiểm tra của Nhân Viên Hàng Không bên Tân Sơn Nhất thôi

Visa F (dành cho du học sinh) có hạn sử dụng 1 năm nhưng phải đi kèm điều kiện là Sinh Viên phải học với trường và ngành học đã đăng ký khi làm i20 và DS160, điều kiện này in rõ trong visa khi được cấp
Tương tự, visa O va P (dành cho diễn viên, ca sĩ) cũng có hạn sử dụng 1 năm nhưng bị ràng buộc kèm với PED (Petition Expiration Date) đại loại như hạn sử dụng của hợp đồng với công ty mời qua biểu diễn
Visa B1/B2 (du lịch) thì không thấy điều kiện ràng buộc

Trấn Thành và người quản lý của Trấn Thành không để ý đến PED, tương tự nhân viên check-in của Hãng Hàng Không ở Tân Sơn Nhất mới là người đáng trách nhất, họ chỉ nhìn Visa Expiration Date mà không xem điều kiện ràng buộc PED!!! Như vậy, Trấn Thành không phải bị trục xuất, chỉ là do sơ xuất trong kiểm tra của Nhân Viên Hàng Không bên Tân Sơn Nhất thôi

Chỉ là không được nhập cảnh và cũng không phải lỗi của NV sân bay , khi trình HQ TT nên trình visa đúng mục đích chuyến đi thì ok .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back