What's new

Năm lần đi Mỹ , xin Visa lần thứ 5 bị trượt

Audioman71 nhiều chiến tích quá! có lẽ người thường nhìn vào không thấy gì nhưng chắc hệ thống đã record lại và sau đó LSQ sẽ take action với mình huhuuu

Lần nhập cảnh thứ 2 lỗi là do ông bạn mình khi mình khi đi 3 tháng ,họ điện cho bạn và ông bạn tiếng anh ú ớ đã trả lời đại khái nên họ mới hoạnh mình và dọa cho mình về .
Sau đó mình trình giấy tờ của hãng mời và chứng minh công việc của mình bên VN cũng như những tấm hình mình chụp và NC với các chủ hãng và trình thẻ tín dụng thì họ ok và đóng 1 tháng .( mình về sớm 4 ngày ) .
Sau lần này mình gửi Visa đi gia hạn và rất lo là không được nhưng họ cho ngay .

Mình nghe nói bay giờ phi trường JFK, NY du khách nhập cảnh với visa B1/B2 làm thủ tục immigrant bằng máy tự động, du khách scan pp, visa, lấy dấu vân tay, xong thì máy in ra giấy cho du khách, Máy có nhiều ngôn ngữ, nếu không làm được thì nhờ officer trợ giúp , như vậ ykhỏi bị vặn vẹo tra hỏi đủ thứ.

Mình nghe nói bay giờ phi trường JFK, NY du khách nhập cảnh với visa B1/B2 làm thủ tục immigrant bằng máy tự động, du khách scan pp, visa, lấy dấu vân tay, xong thì máy in ra giấy cho du khách, Máy có nhiều ngôn ngữ, nếu không làm được thì nhờ officer trợ giúp , như vậ ykhỏi bị vặn vẹo tra hỏi đủ thứ.

Hè năm ngoái mình đi thì chưa thấy !

Chắc không có vụ này đâu ah, vụ này thì tiện cho du khách nhưng bất lợi cho chính phủ Mỹ.

Một điểm check in ở JFK

Vụ nầy mới có vào tháng 7, hình như chỉ có phi trường JFK, hình trên của bạn Audioman71 là máy checking vé máy bay cho các hãng máy bay của Mỹ, checking vé bay nội địa thì không sau, nhưng check chuyến bay quốc tế thì bị chặng lại, phải gọi officer đến kiểm tra pp của hành khách. Trước đây mình bay AA có làm vụ nầy rồi.

Xuất cảnh Mĩ bỏ từ lâu rồi chứ ạ. Còn máy nhập cảnh từ động cũng đã có từ mấy năm nay ở các phi trường lớn, nhưng chỉ áp dụng cho những hộ chiếu được miễn visa thôi.

Mình mới đi tháng 6 này , sân bay LAX cũng có cái này , vẫn scan làm như bt nhưng final step là xếp hàng cho hải quan đóng mộc , họ vẫn hỏi như bt bạn nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back