What's new

NCG Lầu 27: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Toàn Thắng

Thích xê dịch
NCG Lầu 27: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Mùa này mình nên đi đâu nhỉ? Do Bác không cho phép vi vu Tây Bắc bơi trong lúa vàng, nên mình đành chống chèo về miền xuôi học lội vậy. Hông Tây Bắc thì Tây Nam hén. Do hôm bữa bác Liêm hối về miền Tây ăn cá linh, bông điên điển, rắn và chuột thả giàn. Tạm thời khởi động lại cái tour năm ngoái "12 tiếng chưa ra khỏi Long An" =)) ở đây nhé bà con.

Mama cấp lầu cho em nhé.

Thời gian: 2 ngày đầu tháng 10 (6-7/10)
Phương tiện: xe gắn máy
Lộ trình: ngày T7 về nhà anh Liêm ở An Giang chơi, tham quan các địa điểm, tối cắm lều ngủ....ngoài sân nhà ảnh . Ngày CN: đi Tràm Chim cách nhà anh Liêm 40km, hoặc Trà Sư (cách khoảng 50km) chiều về lại SG.

Chi phí: dưới 5 xị (xăng xe, ăn uống tự túc nhe bà con)
Số lượng: tối đa 6 xế 6 ôm (hoặc 12 người), Vũ Như Cẩn, iu tiên cho nhà NC trước, hết đát mới chuyển ra box Tìm bạn. Xế màu đỏ, ôm màu xanh nhe các cụ.

ACE bắt đầu đặt gạch nhé. Off dự kiến ngày mém rằm trung thu 29/09 đi tại Đã Từng Thấy cafe.

1/ TT & TT's

Re: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Chuyến trước 12 tiếng mới ra được Long An, chuyến này chắc chơi "double" pác TT nhỉ ^^
Xế lần trước của nhóc không biết có dám đi lần nữa không, chứ có thì nhóc cũng sẽ đu theo ủng hộ pác

Cho em xin 1 vé ôm nha bác. Tuyển xế eeeeeee

Em quăng gạch nè anh Julia!

Re: NCG Lầu 27: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Chuyến nào sao rồi bác 2T? Sao im de dị, em đang thắc mắc ăn uống tự túc??? Rồi mình có giăng lưới bắt cá, bắt cua gì k?

Re: NCG Lầu 27: Về miền rốn lũ Tân Châu, ta lầu bầu kể chuyện lai rai (06-07/10/2012)

Chuyến trước 12 tiếng mới ra được Long An, chuyến này chắc chơi "double" pác TT nhỉ ^^
Xế lần trước của nhóc không biết có dám đi lần nữa không, chứ có thì nhóc cũng sẽ đu theo ủng hộ pác

Ráng rủ đi nhók, kỳ này đi k có qưới nhân kỳ trước nữa hehe khỏi lo cướp tài :D

Cho em xin 1 vé ôm nha bác. Tuyển xế eeeeeee

Em quăng gạch nè anh Julia!

Úp cái ds hiện giờ nhen:
1/ TT & TT's
2/ Chú Vy
3/ Chú Joker

Dập dòm:
4/ Mợ Nhok + ôm

Vậy còn khoảng 6 suất chính thức, iu tiên cho đoàn dập dòm theo thứ tự trên xuống :)

Last edited:

Sozi cả nhà, mí hôm nay bận gộn quá chời nên giờ mới update ttin thêm nè. Vừa ôla cho anh Liêm xác nhận ngày đi 6,7/10 OK, và cũng nhất trí chốt đoàn 10 người (5 xe) luôn), nên kỳ này ai đk trước sẽ ưu tiên trước nhen... Mình sẽ đăng box bđh chiều nay.

Lịch trình đường đi:
http://ridewithgps.com/routes/1757583

Ngày 1:
Sáng tập trung tại Coopmart vx Phú Lâm 5h30 xuất phát --> Trung Lương ăn sáng --> Bến Tre --> phà Đình Khao --> Vĩnh Long --> Sa Đéc --> Long Xuyên --> Châu Đốc ăn trưa hội ngô bác Liêm --> vi vu vỏ lãi qua biên giới ăn đặc sản mùa nước nổi (có rắn nhen bà con). Chiều 5h về lại Châu Đốc --> Tân Châu --> nhậu bao la đến khi nào chuột rút thì thôi hehe.

Ngày 2: Tràm Chim (gần/tiện đường) hoặc Trà Sư (xa hơn/đẹp hơn) --> QL30 --> TL829 (Tràm Chim) --> QL62 --> QL1 về lại SG.

Đổi địa điểm ngày off sang ngày thứ 2, 1/10 từ 18h00 --> 19h30 tại quán cafe 1+1 =3, 67 Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận nhen...

Dự tính chi phí:
Đoạn đường đi tầm 460km, kỳ này chơi sang bao mua đường 40km ~ 500km tốn khoảng 10-12l xăng ~ 250km/2 = 125k/người
Ngủ: free :)
Ăn: 50*4 + 100*2 buổi (chiều tối ngày 1) = 400k/người
Vỏ lãi + tham quan + linh tinh: 100k/người (tính xông xênh)
Tổng cộng tầm 650k/người

Phùu, may quá, bác 2T ngoi len kịp thời, xem chút mụ quăng gạch bên kia

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,945
Latest member
Karide
Back