What's new

[Chia sẻ] Ngẫu hứng Cambodia - Những câu chuyện

Em đặt cục gạch! cạnh tranh với bài Cambodia chính thống đến rợn người của Madam Toét

Ngẫu hứng CPC dành cho những kẻ ít tiền và thích uống bia, thích mua sắm và đi cào cào, sẵn sàng tụt dép đuổi sư để có 1 bức ảnh áo cam huyễn hoặc giữa những ngôi đền chết

Đợi em nhá!(NT)

"Safety first, Mr.Phally!" Tôi định hét lên câu đó khi người lái xe tuk-tuk đang tăng tốc độ, hết sức giúp chúng tôi đến kịp Angkor Wat để ngắm bình minh. Thế nhưng bầu trời tím ngắt phía đông, sắc hồng dần ló dạng có một sức cuốn hút đến kỳ lạ, khiến 3 đứa gào lên lên "Faster!"

Bình minh Angkor Wat:

Last edited:
"Safety first, Mr.Phally!" Tôi định hét lên câu đó khi người lái xe tuk-tuk đang tăng tốc độ, hết sức giúp chúng tôi đến kịp Angkor Wat để ngắm bình minh. Thế nhưng bầu trời tím ngắt phía đông, sắc hồng dần ló dạng có một sức cuốn hút đến kỳ lạ, khiến 3 đứa gào lên lên "Faster!"

[/url]

Bạn Tùn điêu vãi ặc ặc

Last edited:
Bạn LE, bạn Bỏ đi cùng với bạn Thành Lá đi Cambodia về có khác!!! Chẹp! viết bài và chụp ảnh hãy "dễ sợ". Mình thích lắm !

Mình cũng sẽ chuẩn bị đi chơi Cambodia và ngắm Bình minh AngKor cho nó bằng các bạn, Nhỉ?

Những gương mặt Cambodia

Tôi nhớ gương mặt em thấp thoáng trong những góc đền Bayon, ánh mắt sâu thẳm, bờ môi dầy đỏ cong lên như môi phật. Những cô gái làm sống dậy ngôi đền. Tôi đốt bao nhiêu phim chỉ để ghi lại đôi mắt và bờ môi ấy

Tôi lại nhớ những gương mặt trẻ em đen xạm vì nắng gió, hay là lúc lẻo trên chiếc xe đạp giữa trưa nắng. Những em bé sún răng trần truồng chơi xung quanh nồi nấu đường thốt nốt bốc khói nghi ngút. Nhớ một nụ cười áo đỏ tóc rối ở Bantey Srei. Nhớ những bàn tay nhỏ tước hoa súng nhanh thoăn thoắt rồi đeo lên cổ tôi những chiếc vòng súng tím đẹp mê người

Tôi nhớ những em bé chân gầy chạy trên sông nước như trên đất bằng ở Biển Hồ. Những ánh mắt khắc khoải, những cái rạp mình chèo chiếc thuyền to hơn thân mình.

Nhớ những mâm hàng rong lô nhô trong chợ, nơi bến xe, những "tuyển tôm" ( người bán tôm rang), tuyển trứng, tuyển ổi tuyển linh tinh cả...

Người lái xe tuk tuk răng bịt vàng lấp lóa khi cười

Người bán trứng vịt lộn ở chợ đêm mắt sáng như 2 cái hột vịt lộn đang bốc khói.

Những gương mặt campuchia chúng tôi gặp trên đất nước này. Vương vẫn mãi làm đôi khi người yêu phải nhắc, cuộc sống mà em!

Ừ cuộc sống mà, những mảnh đời những gương mặt Campuchia

ẢNh ọt bắt đầu tèn ten...

Last edited:
Em bé để chỏm trái đào dễ có nguồn gốc Việt lắm nhỉ? hị hị

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back