What's new

[Chia sẻ] Người SG, đi phượt tại ... SG và thưởng thức ẩm thực SG :D

Hủ tíu Nam Vang (sang trọng ^^) thì mình hay ăn ở Nguyễn Thượng Hiền (gần góc Võ Văn Tần) - khá đắt : 40-45k/tô, nhưng ngon và rất vệ sinh, kèm thêm sinh tố làm khá ngon ^^ còn bình dân hơn thì ở đường Lý Thái Tổ, còn bình dân hơn nữa thì hủ tíu gõ ^^

Cái này hủ tiếu Nhân phải không Namir? Mình cũng thích hủ tiếu ở đây nữa. Đối với Phù thủy thì chỉ có hủ tiếu Nhân mới có thể so sánh với hủ tiếu Mỹ Tho mà mình rất ghiền mà thôi. :D

Last edited:
Cái này hủ tiếu Nhân phải không Namir? Mình cũng thích hủ tiếu ở đây nữa. Đối với Phù thủy thì chỉ có hủ tiếu Nhân mới có thể so sánh với hủ tiếu Mỹ Tho mà mình rất ghiền mà thôi. :D

Đúng rồi, hủ tíu Nhân Quán đó Phuthuyxinhdep ah ^^

Hủ tiếu Nam Vang trên đường Trần Bình Trọng cũng khá ngon, ngoài ra trên đường Nguyễn Trãi ngay vòng xoay gần Coopmart với Galaxy NT cũng có 2 tiệm bán mà đông nghịt khách. Chưa ăn thử mà thấy tấp nập người ra vào. Bác nào ăn chưa cho xin ý kiến + giá :D

Hủ tiếu Nam Vang trên đường Trần Bình Trọng cũng khá ngon, ngoài ra trên đường Nguyễn Trãi ngay vòng xoay gần Coopmart với Galaxy NT cũng có 2 tiệm bán mà đông nghịt khách. Chưa ăn thử mà thấy tấp nập người ra vào. Bác nào ăn chưa cho xin ý kiến + giá :D

Quán đó là chi nhánh của hủ tiếu Nhân Quán đó bác... Cuối tuần đắt như tôm tươi, có khi kẹt xe cả khúc đường luôn...

Có 2 quán, một quán là hủ tiếu Quỳnh và một quán là hủ tiếu Nhân. Quỳnh bán suốt ngày, Nhân chỉ buổi tối thôi. Hủ tiếu Quỳnh vị hơi mặn, tô to hơn hủ tiếu Nhân 1 tẹo và cũng mắc hơn (hình như cũng tầm 50 ngàn một tô, tớ ăn cũng nửa năm rồi, không biết có lên giá không). Ngày xưa còn có hủ tiếu Nam Vang ở Võ Văn Tần cũng ngon lắm bạn Heaven, giá cũng chỉ bằng nửa hay một phần ba gì đó của hủ tiếu Nhân thôi. Giờ chả biết dọn đi đâu mất.
Hủ tiếu Nhân Nguyễn Thượng Hiền gì cũng được, mỗi tội gọi rau trụng thì chờ từ lúc mang hủ tiếu ra đến lúc ăn gần xong mới thấy mang tới. Đi 10 lần thì hết 9 lần rưỡi là như vậy rồi. Ghét mà vẫn đến. Vì ghiền. hehe

các địa điểm ăn uống tại Sài Gòn

mình nhận thấy là nhiều bạn hay lên hỏi thông tin mấy quán ăn uống ở SG để khi bạn bè ở nơi khác đến thì dẫn đi chơi, hoặc có đi du lịch thì đến ăn. thôi thì thay mặt anh em mình xin phép mở topic này để mọi người chia sẻ. quy tắc đơn giản gồm tên quán, địa chỉ, giá cả, vài dòng mô tả. Xong

để bạn bè ăn chơi:
Cà kê quán
nằm ở góc đường Vũ Tùng và Võ Trường Toản, đằng sau chợ Bà chiểu, Quận Bình Thạnh chạy vào là thấy
giá cả ~20k-40k
quán có nhiều món ăn chơi kiểu như cơm chiên dương châu, ốc, lẩu cá... thích hợp cho các bạn có bạn gái tin tin mà đang cháy túi

quán chân gà nướng Ánh Tuyết
số 22 cư xá cửu long, phường 22, bình thạnh
quan này chuyên các món chân gà, cánh gà, mề gà tim gà, cút nướng, bánh mì...
giá cả ~20-40k
các món đều ngon, đặc biệt nước chấm bánh mì tuyệt chiêu ngon bà thím
thích hợp cho các bạn khoái nhâm nhi cùng bạn bè

quán mời khách

cục gạch quán
92B Thạch Thị Thanh, Q1
giá cả: 25k trở lên
quán này trang trí theo phong cách nhà xưa, không gian yên tĩnh, thoáng, độc đáo, mình kết món nước ép khế , ăn trưa được, đặc biệt ăn trưa các món miền tây dân dã, không được kêu món, hôm đó quán bán món nào là dọn lên hết cho các bạn món đó, ngon bổ giá chấp nhận đc
thích hợp mời khách, sinh nhật

quán bánh canh Ba xi
135 Võ Văn Tần, Q3
giá cả 25k trở lên
quán sạch sẽ, thoáng, phục vụ khá chu đáo, món ăn ngon, bánh canh và lẩu giò ăn rồi là muốn ăn thêm, bánh tráng cuốn cũng khá ok, kết cái trò xếp rau trong bình y như xếp hoa
thích hợp mời khách, liên hoan gia đình

trước mắt vậy đã ạ, bạn nào biết thêm thì bổ sung nhé, mình kiến thức có hạn (vì ít ăn chơi ), còn mấy quán mai em viết tiếp

Re: các địa điểm ăn uống tại Sài Gòn

Thực ra theo cảm nhận riêng mình thì SG có vô vàng những điểm ăn và uống từ cao cấp đến bình dân thoại, tuy nhiên nếu để hỏi đặc sản của SG là món gì thì câu trả lời lại hơi khó vì ngay cả người dân gốc SG cũng chưa biết. Có nhận định cho rằng đặc sản ở SG là cơm tấm, đúng hay không nhỉ???

Re: các địa điểm ăn uống tại Sài Gòn

Quán Ốc:Quang Anh Tô Hiến Thành.
Dê (và đủ thứ khác): 404 Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Thị Thập, KDC Trung Sơn.
Chuyên dê: Hương Sơn, Thanh Bình đường Trần Não Q2 --> 100% dê xịn =P~

Nói chung quán ăn, đồ ăn SG nó vô vàn, bạn nào thích món gì thì Google sẽ cho ra nhiều kết quả để lựa chọn.

Hủ tíu Nam Vang (sang trọng ^^) thì mình hay ăn ở Nguyễn Thượng Hiền (gần góc Võ Văn Tần) - khá đắt : 40-45k/tô, nhưng ngon và rất vệ sinh, kèm thêm sinh tố làm khá ngon ^^ còn bình dân hơn thì ở đường Lý Thái Tổ, còn bình dân hơn nữa thì hủ tíu gõ ^^

Hủ tíu Nhân ngon thiệt nhưng giá nó quá chát.Nếu bạn muốn kiếm quán hủ tíu ăn sáng giá bình dân, cũng trên Võ Văn Tần. Bạn đi lên hướng CMT8 bên tay phải đối diện trường đào tạo CNTT gì đó. Ăn khá ngon, không phải dạng hủ tíu Nam Vang nha bạn, kiểu người Hoa nấu 18k/tô có hủ tíu, mì khô hoặc nước xá xíu(thịt nạc), hoặc giò (nạc, gân, móng,).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back