What's new

[Chia sẻ] Người SG, đi phượt tại ... SG và thưởng thức ẩm thực SG :D

Trời ơi, không biết mọi người sao chứ mình tới quán Nhân một lần rồi không quay lại nữa, đắt không nói nhưng phục vụ thì cực kỳ tệ luôn áh, ăn mà cục tức cứ chặn họng nuốt không vô. Mình thì không thích hủ tiếu lắm, nhưng nếu ăn thì thấy quán Tùng Hưng của Mr Đàm ăn được nè :D

Re: các địa điểm ăn uống tại Sài Gòn

Thực ra theo cảm nhận riêng mình thì SG có vô vàng những điểm ăn và uống từ cao cấp đến bình dân thoại, tuy nhiên nếu để hỏi đặc sản của SG là món gì thì câu trả lời lại hơi khó vì ngay cả người dân gốc SG cũng chưa biết. Có nhận định cho rằng đặc sản ở SG là cơm tấm, đúng hay không nhỉ???

Mình nghe đâu đặc sản của Sài Gòn là cơm tấm & trà đá đó ah :))
Một thời bị nghiện cơm tấm Ba ghiền, giờ vẫn thế nhưng không dám ăn nữa vì hại Body quá :))

Quán Ốc:Quang Anh Tô Hiến Thành.
Dê (và đủ thứ khác): 404 Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Thị Thập, KDC Trung Sơn.
Chuyên dê: Hương Sơn, Thanh Bình đường Trần Não Q2 --> 100% dê xịn =P~

Nói chung quán ăn, đồ ăn SG nó vô vàn, bạn nào thích món gì thì Google sẽ cho ra nhiều kết quả để lựa chọn.
Lại món mình đạo đây: Ốc Quang Anh, Ốc Đào, Ốc Như...toàn mấy món béo bổ nhưng lại hại Body không áh :(

Về quán Ốc mình nghĩ chắc là không ở đâu nhiều quán và đa dạng các thể loại ốc như Sài Gòn. Đâu đâu cũng thấy quán ốc(có ốc) từ Nhà hàng sang trọng cho tới các hàng quán bình dân đôi lúc là quán Ốc cóc như cà phê cóc vậy. Cá nhân đi ăn ốc nhiều nơi nhưng thích nhất hai quán.
1.Quán Mắm Sữa ở đường Bùi Hữu Nghĩa,khu chợ Bà Chiểu, quận Bình Thạnh: quán có loại nước chấm độc nhất vô nhị là mắm sữa(theo tên quán) và món 'bánh bèo ốc nóng':) _cái này tự mình đặt nha, nói là bánh bèo nóng vì làm trong rế như bánh bèo nóng ở miền Trung nhưng nguyên liệu là Sò và trứng cút.
2.Quán ốc kế 1 cái chùa trong 1 con hẻm(ko nhớ địa chỉ) trên đường CMT8 ngay Karaoke Nghệ Thuật (gần Lan Anh).Quán này chủ yếu phục vụ dân nhậu. Về ốc thì cũng bình thừong nhưng mình thích nhất ở đây 1cai khoản khá tế nhị ;) là toilet của nó, có lẻ hiếm(có lẻ là duy nhất ở Sì Gòn) quán nhậu bình dân nào mà toilet được sạch sẽ,đẹp đẻ như thế.

Về quán Ốc mình nghĩ chắc là không ở đâu nhiều quán và đa dạng các thể loại ốc như Sài Gòn. Đâu đâu cũng thấy quán ốc(có ốc) từ Nhà hàng sang trọng cho tới các hàng quán bình dân đôi lúc là quán Ốc cóc như cà phê cóc vậy. Cá nhân đi ăn ốc nhiều nơi nhưng thích nhất hai quán.
1.Quán Mắm Sữa ở đường Bùi Hữu Nghĩa,khu chợ Bà Chiểu, quận Bình Thạnh: quán có loại nước chấm độc nhất vô nhị là mắm sữa(theo tên quán) và món 'bánh bèo ốc nóng':) _cái này tự mình đặt nha, nói là bánh bèo nóng vì làm trong rế như bánh bèo nóng ở miền Trung nhưng nguyên liệu là Sò và trứng cút.
2.Quán ốc kế 1 cái chùa trong 1 con hẻm(ko nhớ địa chỉ) trên đường CMT8 ngay Karaoke Nghệ Thuật (gần Lan Anh).Quán này chủ yếu phục vụ dân nhậu. Về ốc thì cũng bình thừong nhưng mình thích nhất ở đây 1cai khoản khá tế nhị ;) là toilet của nó, có lẻ hiếm(có lẻ là duy nhất ở Sì Gòn) quán nhậu bình dân nào mà toilet được sạch sẽ,đẹp đẻ như thế.

Hay quá. Tối nay không biết đi đâu thì lên đây đọc được bài này. Mắm Sữa thẳng tiến :D

Ôi Sài Gòn, mơ ước của em, em muốn 1 lần được đi từng ngóc ngách của Sài Gòn để hiểu thêm về ẩm thực và con người Sài Gòn :D
Mà bác giới thiệu về món cơm tấm đi :D

Last edited by a moderator:
Chẹp chẹp, thèm..Có ai biết quán phở bà Dậu, bà Đậu gì ở đâu không? nghe nói ở Sài gòn ăn phở phải đến quán này..toàn những VIP ăn tại chổ này hic hic...em không phải VIP nhưng cũng thèm ăn 1 tô cho biết..

Last edited by a moderator:
Theo bác Gúc thì cái quán phở mà bạn tìm ở cuối hẻm 288 NKKN Q.3, gần cầu Công Lý. Mình chưa ăn nhưng ông cụ và con em nhà mình (là tín đồ phở) đã ăn ở quán đó rồi nhưng cũng không có comment gì đặc biệt.

HCM chỗ nào bán Đuống Dừa các bác ơi, mình muốn thử món đây quá mà không biết chỗ nào bán

Ý bạn là đuông dừa ? Món này thì ở SG mình không thấy bán chứ về miền Tây, nhất là Bến Tre thì ôi thôi ^^ tha hồ mà ăn nhé !

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back