What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN ĐẾN trên đường phượt

Mình mới có phát hiện mới khi đi trên đoạn đường Bắc Ninh các bạn ah. Có 1 nhà hàng tên là NHÀ SÀN TÂY BẮC , Đặc sản Lươn đồng và gà đòi, thịt trâu và ếch......Nhà hàng phục vụ nhiệt tình, các món ăn ngon mà rẻ, nhà mình đi 5 ng mà ăn hết có 600k,ăn nao la món lươn om ống nứa, 1 con gà quay,chả lươn,nộm,ngô chiên....bia chai thì uống tẹt ga,nước ngọt nữa. Nhất là nếu bạn nào đi Đền bà chúa kho thì hãy vào đây ăn nhé. Địa chỉ là Đường Hồ Ngọc Lân - TP Bắc Ninh. Mong là các bạn ăn ngon nhé :))

Re: Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

em mới biết 1 quán ăn khá ngon mà yên tỉnh hì hì. nhưng dành cho gia đình hoặc các bác hẹn hò với người yêu thui,
quán NEM trên phố bùi thị xuân, ây giá cả phải chăng chỉ có điều quán đúng có 2 món thôi, nem hải sản scua và món bún chả hì hf

*Thế này thì nên đến chứ sao lại nên tránh. Chuyển sang topic" NÊN ĐẾN" nhé

Last edited by a moderator:
Re: Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

Quán NEM này sạch sẽ, ăn cũng được

Nhưng mình thích ăn đồ chay ở Nàng Hương Trần Hưng Đạo

em mới biết 1 quán ăn khá ngon mà yên tỉnh hì hì. nhưng dành cho gia đình hoặc các bác hẹn hò với người yêu thui,
quán NEM trên phố bùi thị xuân, ây giá cả phải chăng chỉ có điều quán đúng có 2 món thôi, nem hải sản scua và món bún chả hì hf

Vote cho nhà hàng Tây bắc ở Bắc Ninh này. Mà đặc biệt các bạn bắc ninh rất hay dùng rau răm làm gia vị nhé. Chỗ gầm cầu chu đường sắt vào đường Hồ Ngọc Lân này có quán cháo cá bán vỉa hè từ 3h chiều đến 8h tối cũng tuyệt vời

Quán cơm thôi ợ, iem hay đi ctac qua Nghê an, Thanh Hóa nên có quán này ăn chuẩnt, mỗi lần đói lại cố lê về đây để ăn: quán Quý Hán ở Gia Lách - đối diện cây xăng Gia lách, gần đền Chợ Củi ấy ợ, nó ở đoạn cuối Nghệ an, đầu Hà Tĩnh. Ngon, rẻ, sạch, hợp khẩu vị nhìu người. Có chân giò luộc, thịt ngan luộc, cá kho khế, cá bống kho khô, canh rau vặt, cà, ... Ông chủ quán là người ngoài Bắc, đi qua đó bị bà chủ bắt coc ở lại nên tức cảnh sinh tình mới mở ra cái quán ấy. Các pác ăn xong mà ngon thì tks iem 1 cái ợ.

Hải sản ở Hà Nội thì không thể bỏ qua nhà hàng Sinh 98 Mai Hắc Đế (không biết có ai post chưa) ăn buffet hải sản
http://www.nhahangsing.com/tin-tuc/5-khuyen-mai/14-lua-chon-moi-cho-thuc-don-cua-ban
Bọn tớ cứ ăn hải sản tẹt ga: tu hài, hàu, cá hồi ... vẫn 250k/ 1 người (chưa đồ uống). Quá hợp lý khi đi tiếp khách mà gặp phải bác dạ dày to. Bằng vạn cái Sen ở Hồ Tây.

:))=)) Một địa chỉ thú vị các Phuoter nên ghé qua. Điểm này nằm gần bến xe Hà Giang, nhằm phục hồi đầy đủ chức năng cho các bác vừa đi cung Đông BẮc, Tây Bắc qua tp Hà giang. Tại đây, chúng ta sẽ được tắm lá thuốc của người Dao, được mát xa, được uống caphe và xem phim 3D. Qua kiểm nghiệm của bản thân, mặc dù rịu bia nhiều hay mệt mỏi sau chuyến đi, trước khi lên oto, tớ vào tắm 1 trận là mệt mỏi tan biến hết, lên oto là ngủ 1 mạch về tới Hà nội sáng hôm sau đi làm bình thường :D

(beer)(beer)(beer)

Quán cơm Long An ở Vũng Tàu (chủ quán người miền Tây) ngon bổ rẻ, nằm trên đường Trương Công Định, cách cổng trường ĐH Vũng Tàu mấy căn. Ở đó có nhận đặt nấu ăn theo thực đơn khách tự chọn cho đoàn đông người. Thức ăn phong phú, quán nhìn cũng sạch sẽ. Phục vụ tôt. Giá cả vừa phải khg lo bị chặt chém.

Trước lên Sapa em cũng mua mấy lọ thuốc dân tộc về để trị xoang, nhỏ vào sốc tận óc mà ko thấy khác gì nhiều, ko b' tắm là thuốc có khá lên ko ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back