What's new

Nhà hàng, Dịch vụ NÊN TRÁNH ở Việt Nam

Phở Nam Định:
1. Gia truyền đời thứ nhứt
2. Về Nam ĐỊnh chỉ có phở HN, biển hiệu phở gia truyền Nam Định thì chưa tìm thấy
3. Bán phở Nam Định ở Hn phần lớn là tầng lớp thanh niên (khả năng là k có hộ khẩu HN)
4. Phở Nam Đinh tại HN thường là có 1 thùng khá to bằng Inox gò (cỡ thùng phi), có vòi xả phía dưới
5. Rất quan trọng. Bác nào có điều kiện thì kiểm tra: Phở gia truyền Nam Định tại HN thì phần lớn nhập nước cốt phở tại Bình Đà- Làng
ninh xương các loại để bán nước cốt theo can cho các hàng phở NĐ. Sau khi biết thì cũng nghỉ lun phở NĐ

E nêu tên phát là cửa hàng ở thái hà gần bể bơi, y chang như trên.
nghe bạn tả mà mình cũng thấy ghê ghê
thui hum nào về nd mình dẫn bạn đi ăn phở CỒ THÔNG o gần nhà mình
hihihi. đảm bảo ko như bạn nói đâu hahahah

:TCạch ko bao giờ ăn ở Quán Ngon - PBC nữa, vừa mất vệ sinh vừa đắt. Ăn xong vể chạy mât dép, thề ko quay lại lần thứ 2

Vẫn còn nhớ lần cuối em ăn ở quán Ngon PBC này tầm tháng 10 năm ngoái.
Thằng sếp em ng Úc chỉ thĩ ăn gà nên em order cho nó đĩa cơm gà rán. Lúc bưng ra nhìn cái cánh gà rán mà thấy thương luôn, ta nói cũng ko to hơn cánh gà ác là bao nhiêu :shrug:, mà chỉ đc 1 cái chứ cũng ko được đôi cánh luôn. Em + thằng sếp + bạn sếp nhìn đĩa cơm chưng hửng lun. Anh bạn sếp (ng HN đấy nhé) nhẹ nhàng gọi anh sup/order ở đó lại hỏi xem có thêm cánh gà được ko. Anh đó nhìn trân trối đĩa cơm rồi cầm lấy, bảo "để hỏi lại bếp". Chẳng là em ngồi đấy ngứa miệng 1 câu "cánh gà to thế, nhiều thế ăn bao giờ cho hết" (vốn ác cảm sẵn với cách phục vụ ngoài HN). Anh kia quay ngoắt lại lườm em 1 cái, "Chị nói kiểu gì thế? Tiêu chuẩn ở đây 1 đĩa cơm chỉ có 1 cánh vậy thôi. Chị nói thế là ý làm sao? Chị muốn thế nào?" Mẹ ơi, lần đầu tiên đi ăn nhà hàng mà bị nhân viên phục vụ vỗ vào mặt kiểu đấy :(. Giờ ai cũng chê nó thế này, em cũng băn khoăn chừng nào nó dẹp tiệm nhờ??? Thêm nữa, ai ở dưới Hải Phòng thì cũng cạch quán Ngon dưới đó hộ em. Quán dỏm mượn tên thôi ạh, chứ chả liên quan đến hệ thống quan ngon j hết.
Một quán nữa hơi xám xám ở HN là quán trà sữa Đài Loan ngay đầu Phan Đình Phùng ạh. Em rất thix ăn cháo sườn ở quán này, nhưng cách phục vụ thì ko mê nổi. Khách đến là phải đánh hơi coi ai nhiều tiền thì phục vụ trước, còn ko thì cứ cho ngồi đấy, 1 hớp nước cũng ko có nữa. Em gọi cháo rồi, mà định ăn xong đi uống nước trái cây nên ko gọi trà sữa. Thế là mặt nó hằm hằm, đặt được đúng 2 tô cháo trước mặt em. Hỏi "anh ơi, cho em xin cốc nước lọc được ko?", ấy là em đã nhìn thấy nó để hẳn cái bình nước 20lit ở gian bên cạnh đấy. Thế mà nó hất hàm bảo "ko có, nước thì phải mua". Em cũng muốn đuối luôn, dù thix cháo ở đấy lắm cũng ghét ko thèm quay lại.

Cà Mau: quán ăn sáng điểm tâm bánh tầm cari cay số 54 Lý Bôn, P.4, TP.Cà Mau giá bình dân ngon tuyệt, ngoài bánh tầm cay có bánh tầm xíu mại, cháo Quảng, nước uống free có chỗ đậu xe otô

e cho thêm là quán cafe ăn uống ở bờ hồ, gần hàng khay ý ạ.
lần trc vội quá e phải vào đấy ăn, gọi đồ uống thì khá nhanh, đồ uống đắt nhưng cũng ko có gì đặc sắc. nhưng gọi đồ ăn thì mãi chả thấy đâu, đến lúc hỏi lại mới vỡ ra là nhân viên nhà ý quên ko báo với nhà bếp, xong cũng chỉ ra xin lỗi với vẻ mặt gọi là xin lỗi cho có chứ k thèm để tâm đến thái độ của khách. nhân viên bảo thêm e chờ 1 tí nhà bếp làm ngay nhưng e bảo thôi ko cần. nói chung là rất khó chịu với bên đấy.

Nhà Phạm ở ngay sát bên cạnh quán này nên có lạ gì...ặc!!! anh em nào muốn ăn nem ngon, thì có thể lên đường Ngô Thời Nhiệm, ăn nem của một bác già già bán trên vỉa hè nhưng lại rất nổi tiếng ở Nha Trang. Bác này đã bán nem mấy chục năm, nước chất rất ngon, đậm đà, thịt cũng ngon và đặc biệt là nem chua - hết sẩy.
@ Bác Pham,xin nói rõ hơn địa chỉ ( vì Ngô t Nhiệm cũng khó tìm ...)hay đặc điểm của chỗ này dùm nha bác , em đi NT hoài nhưng gặp toàn quán bán nem nướng vừ dở và mắc ...thanks bác lia lịa...

Nhà hàng VIỆT NAM ở đường Hạ Long nhé, cái nhà dài dài màu đỏ đỏ logo seafood hình con cá.

Phục vụ chậm, thái độ.
Đồ ăn không ngon.
Siêu đắt.
Kiến trúc không đẹp, thiết kế thô sơ, không an toàn.

Em xin bổ xung cái quán đặc sản chim trời ở tít trong ngõ sâu Tôn Thất Tùng, chế biến chả ngon, phục vụ lâu, đã thế lại còn chém ko thương tiếc :T

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back