What's new

Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Status
Not open for further replies.
Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Tuần 1:

Nằm trong chương trình xuyên Việt 100 ngày, 1 tuần sau khi khởi hành từ Sài Gòn, mình sẽ đến Thành phố biển Nha Trang, và sẽ có một chuyến thám hiểm đến Cực Đông của Tổ quốc.

Mình lên topic này để rủ rê các bạn muốn khám phá cực Đông, đặc biệt là các bạn phượt ở Khánh Hòa, Phú Yên.

Chương trình của các bạn khám phá cực Đông như sau:

Tối thứ sáu (15/10) các bạn từ Sài Gòn lên xe đi Nha Trang, sáng hôm sau gặp nhau ở Nha Trang và chúng ta cùng theo chương trình khám phá, tối chủ nhật sẽ lên xe về lại SG để sáng thứ 2 tiếp tục đi làm bình thường.

OFFLINE CHO CHUYẾN ĐI NHA TRANG - CỰC ĐÔNG
LÚC 7H SÁNG NGÀY 03/10 TẠI BỆT (CÔNG VIÊN 30/4 - ĐƯỜNG HÀN THUYÊN - GIỮA NAM KỲ KHỞI NGHĨA VÀ PASTEUR)

Cập nhật danh sách các bạn đặt gạch, tuy nhiên các bạn muốn đi cần theo dõi topic, lên chương trình cho riêng bản thân khi không join với đoàn và tự túc tất cả việc ăn uống riêng, các dụng cụ cần thiết của mỗi người

Mọi thiếu sót, chưa hiểu biết hay còn thắc mắc các bạn có thể tự vào các topic về cực đông để tìm hiểu thêm hoặc vào đây để hỏi han.
Dụng cụ chưa có, các bạn có thể vào đây để đăng ký cùng nhau đi mua, bổ sung cho chính bản thân mình: https://www.phuot.vn/threads/10312 - Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua.

Mọi vật dụng cần thiết như những chuyến phượt khác, cần có khăn rằn (10k), đèn pin đeo trán (55k), khuyến khích mặc đồng phục áo phượt (55k mỗi áo) - bạn nào chưa có thì ngày 03/10 offline đăng ký hoặc mua tại chỗ luôn.

Danh sách gồm các bạn chắc chắn đi và chưa chắc chắn đi, lịch trình sơ bộ đã có ở trang 1, chi phí dự trù khoảng 500k (ngoài ra còn các chi tiêu tự túc khác tùy mỗi người)
[x] - xế, nam
[o] - ôm, nữ
[?] - chưa rõ giới tính
đặt cọc 500k (bao gồm tất cả chi phí)
1. _deny_ [x]
2. heo dat [o]
3. Buonho [o]
4. onlylove [o]
5. Zfansipan [o]
6. bipbipp [o]
7. datdat [x]
8. lovecaomr [?]
9. Schtroumpf [o]
10. z.i.p [o]
11. hoasua [o]
12. lobicat [?]
13. kẹo mút [o]
14. Pippy [o]
15. Love Paradjse [o]

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

(ngày 3/10 chúng ta sẽ off lúc 7h sáng ở Bệt, sẽ bầu trưởng nhóm ở SG thu tiền cọc những bạn đi để mua vé xe và chuẩn bị cho việc thuê xe máy, mua đồ ăn nước uống chung tại Nha Trang và các chi phí khác.)

Last edited:
Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Anh Deny đi như 1 con ngựa dzị.... để xem trong nhóm có ai đi thì e đu theo hehehe...

Re: Nha Trang (15-16/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10)

Mình ở Nha Trang khoảng 1 ngày rưỡi.
Nếu bạn chỉ đi Nha Trang mà không đi cực Đông thì bạn xem bên kia xem thời gian có phù hợp với bạn không nhé ^^

Chương trình của mình tạm thời là các địa điểm cần tới ở Nha Trang như là: Vinpearlland , Hòn Tằm, Hòn Mun, Hồ cá, Hòn Một, Tắm biển Dốc Lết và đi tham quan 1 vòng TP.Nha Trang. Ngoài ra, có thể nhờ các bạn thổ địa giúp thêm các địa điểm khác.[/QUOTE]

MÌnh định đi Cực đông chung với bạn, rồi về Nha Trang thăm thú thêm. Để mình qua topic bên kia xem thêm để "đu bám" :D

Re: Nha Trang (15-16/10/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10/2010)

Theo tham khảo của mình ở các chuyến đi khác, thì mình thấy rằng đi theo kiểu tour chi phí không nhỏ chút nào, nhất là tiền tàu, phải tầm 1tr5 cho mỗi lần mướn tàu, sau đó là không chủ động đc thời gian, chỉ có buổi sáng biển êm mới đi đc và đi ra xem cái rồi về chứ không lên đó hay chờ mặt trời mọc được. Và mình cũng không thích đi tua vì nằm trong chuyến XV bụi của mình nên chi phí càng thấp càng tốt.

Do đó, mình hỏi han và tham khảo thêm nhiều người, sau đó quyết định đi bộ xuyên bãi cát cộng với các bãi đá, cây cối.. dự trù cho chuyến đi là 1 ngày (có thể đi từ chiều đến đêm cho đỡ nắng và mất nước)
Nếu nhóm khoảng +/-10 người thì chúng ta có thể dựng lều, đốt lửa tại hòn đôi để đón ánh nắng đầu tiên chiếu vào Việt Nam luôn (tuy nhiên, dù 1 mình hay mấy người mình vẫn ở lại đó qua đêm)

Các bạn có ý định đi với mình, nên suy nghĩ kỹ và cân nhắc trước khi quyết định nhé, vì có thể đến lúc đó các bạn không hoàn thành đc như dự tính vì nhiều lý do.

Đồ dùng cần thiết: đèn pin, hột quẹt, nước (khoảng 3-5lit cho 1 ngày đêm là đc), đồ ăn (ai ăn đc gì thì mang nấy, chịu khó mang đồ khô, giàu năng lượng cho nhẹ và đỡ nấu nướng hay chế biến cầu kỳ), túi ngủ (nếu có), võng màn (nếu có), bạt trải, quần áo ấm, quần áo mưa.. khoảng 7kg hành lý là đc.

Các bạn không đi Hòn Đôi - Cực Đông, có thể chỉ chơi ở Nha Trang thôi, khi off ngày 3/10 sẽ cử bạn đại diện thu tiền cọc và lên chương trình đi ra Nha Trang, gồm có tiền vé xe đi - về, tiền thuê xe máy, tiền mua đồ ăn uống, tiền gủi xe và các chi phí phát sinh.

Bạn nào muốn mua đèn, túi ngủ, võng, lều.. có thể vào đây đăng ký chúng ta cùng mua 1 lúc luôn: Đồ nghề đi phượt - Cần biết và Đăng ký mua

Theo mình thì các bạn không nên thuê tàu. Thuê tàu thì mình chỉ có thể đi 1 vòng qua Hòn Đôi và Mũi Đôi. Muốn đặt chân lên Mũi Đôi (Cực Đông), cách tốt nhất là đi bộ từ Đầm Môn ra mũi. Còn Hòn Đôi, đó chỉ là một hòn đảo nằm gần đó, không có ý nghĩa về cực đông.
Nếu ngủ lại trên mũi, e là các bạn sẽ gặp khó khăn từ bên biên phòng.

Re: Nha Trang (15-16/10) và Hòn Đôi - Mũi Điện: Điểm Cực Đông Tổ Quốc (17/10)

Lucky Star chưa tham gia off hay phượt lần nào cả, cũng chẳng biết cách nhận dạng các anh chị như thế nào khi ra cf Bệt đây, chỗ đó Lucky Star cũng thường la cà lắm nhưng ít đi vào ngày Chủ nhật vì Chủ nhật thường hay về quê, lần này ở lại tham gia cho vui.

nhà mình có ai khởi hành bằng xe máy từ SG từ sáng thứ 6 ko vậy?

Theo mình thì các bạn không nên thuê tàu. Thuê tàu thì mình chỉ có thể đi 1 vòng qua Hòn Đôi và Mũi Đôi. Muốn đặt chân lên Mũi Đôi (Cực Đông), cách tốt nhất là đi bộ từ Đầm Môn ra mũi. Còn Hòn Đôi, đó chỉ là một hòn đảo nằm gần đó, không có ý nghĩa về cực đông.
Nếu ngủ lại trên mũi, e là các bạn sẽ gặp khó khăn từ bên biên phòng.

@namnguyen: lần trước mình cũng có ý định như bác...đi nhảy đc đá được 1 đoạn ko chịu nổi đành thuê ghe ra :| ...khuyến cáo ko nhảy đá được đâu vì đá cực cao và mệt chỉ có dân leo núi chuyên nghiệp may ra...

@namnguyen: lần trước mình cũng có ý định như bác...đi nhảy đc đá được 1 đoạn ko chịu nổi đành thuê ghe ra :| ...khuyến cáo ko nhảy đá được đâu vì đá cực cao và mệt chỉ có dân leo núi chuyên nghiệp may ra...

Không như bác nói đâu, vì đã có 2-3 nhóm đi được ra đến mũi rồi quay lại trong 5-7 tiếng, các nhóm đó đều không chuyên nghiệp và nhiều bạn nữ.
Bác có thể tham khảo thêm bên các topic về cực Đông.

@namnguyen: đấy là họ đi đồi cát bác à:|qua khoảng 3 cái đồi cát từ bãi cỏ ống tới gầm cái miếu là tới ^^ còn đi nhảy đá ven biển cơ :(

Mình cũng không đi đường này vì leo đá mệt và đá nóng lắm, lại càng không thuê tàu..
Không như bác nói đâu, vì đã có 2-3 nhóm đi được ra đến mũi rồi quay lại trong 5-7 tiếng, các nhóm đó đều không chuyên nghiệp và nhiều bạn nữ.
Bác có thể tham khảo thêm bên các topic về cực Đông.
đấy là họ đi đồi cát bác à:|qua khoảng 3 cái đồi cát từ bãi cỏ ống tới gầm cái miếu là tới ^^ còn đi nhảy đá ven biển cơ :(
Đi đường bộ qua bãi cát 7km là lựa chọn của mình, tuy nhiên để xem các bạn sức khỏe thế nào mà họn thời điểm đi cho phù hợp, có thể là một chuyến đi trong đêm để sáng sớm đón bình minh trên mũi cực đông rồi quay về trước khi cát nóng :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back