What's new

Nhập cảnh ở sân bay úc

Bay nộii địa Úc từ syd qua Mel khi làm checkin online có cần phải tới quầy thủ tục ko các bác. Sợ ở Úc nó khác VN.

Mình chỉ có xách tay ko có ký gửi.

Làm check in online rồi thì khỏi cần phải tới quầy nữa , chỉ cần qua máy soi rồi đi thẳng vào gate luôn.

Ko đọc tin nhan bác sớm. Em đi rồi.

Đúng là chỉ cần cầm đt có barcode đi lên máy bay nhue ở VN.

Nhưng em cho chắc em ra kios ở syd em in vé. Đúng là hiện đại lắm các bác. Màn hình cảm ứng rất nhậy và độ nét cao như ipad. Chưa kể kios rất nhỏ gọn mà còn in vé cứng như vé tại quầy checkin vậy chứ ko có in bằng giấy tính tiền ;)))

Mỗi một khu checkin là của hãng hàng ko đó đống đô luôn nên khỏi đi tìm.

Ko đọc tin nhan bác sớm. Em đi rồi.

Đúng là chỉ cần cầm đt có barcode đi lên máy bay nhue ở VN.

Nhưng em cho chắc em ra kios ở syd em in vé. Đúng là hiện đại lắm các bác. Màn hình cảm ứng rất nhậy và độ nét cao như ipad. Chưa kể kios rất nhỏ gọn mà còn in vé cứng như vé tại quầy checkin vậy chứ ko có in bằng giấy tính tiền ;)))

Mỗi một khu checkin là của hãng hàng ko đó đống đô luôn nên khỏi đi tìm.

Bac định đi đâu chơi o Melb vậy?

Tháng 4 vừa rồi quay lại Úc lần thứ 2, vẫn chỉ là cái vali đầy quần áo (mùa đông) và đồ nghề của dân du lịch bụi, khi nhập cảnh bị các bạn BioSercurity kiểm tra.
Các bạn Bec-giê rất ngoan hiền, hít hà tí rồi bỏ đi luôn! ;))

Không biết lý do gì mà pp của mình khi làm thủ tục xuất cảnh điện tử không scan được. Nên phải qua quầy xuất cảnh thủ công.

^^
Mà nhập cảnh hay xuất cảnh ko hề có mộc nào cả :))

Không biết lý do gì mà pp của mình khi làm thủ tục xuất cảnh điện tử không scan được. Nên phải qua quầy xuất cảnh thủ công.

^^
Mà nhập cảnh hay xuất cảnh ko hề có mộc nào cả :))

có thể cho m xin email đc ko b ơi m cbi làm hồ sơ. in bạn ít kinh nghiệm

Đợt mới vừa đi mình chọn Yes vào câu "drug, medicine ..." lúc nộp tờ khai thì hải quan nhìn vào rồi hỏi "Mày mang medicine à?", mình bảo Yes thế là đi qua trực tiếp luôn ko cần check gì cả

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back